PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โปรแกรมอัดเสียงที่กำลังเล่นอยู่บนคอม

StarCrusader
15th October 2011, 08:31
คืออยากทราบว่ามีโปรแกรมไหนบ้างที่อัดเสียงคอมที่กำลังเล่นอยู่ได้ คือมันเป็นโน๊ตยุคที่นี้สมมติเปิดเกม แล้วอยากอัดเสียงเกมอะครับ

ไม่เอาผ่านไมค์เพราะว่าผมลองใช้Frapทำแล้วมันก็ได้ยินเสียงเบาๆอ่าครับ

CrYzTeX
15th October 2011, 09:22
ก็เร่ง Microphone Boost สิครับ +10 ก็แล้ว~

15th October 2011, 10:17
ก็ช่วยได้นิดนึงฮะแต่ว่ามันไม่มีวิธีอัดจากเครื่องแบบไฟล์เดิมมันเลยหรอครับ

UkuleleAlone
15th October 2011, 10:18
คุณ CrYzTeX Display ART มากๆชอบ

CrYzTeX
15th October 2011, 11:11
คุณ CrYzTeX Display ART มากๆชอบ

ซะงั้น ขอบคุณเน้อ~~~~~

rotary_wahwah
15th October 2011, 11:45
ใช้ฟังก์ชั่น Stereo Mix ของ Windows ได้เลยครับ แล้วตั้งให้เป็น Recorder หลัก
และเปิดโปรแกรมพวก Sound Recorder อัดได้เลยครับ

ส่วนมาก Stereo Mix จะมีสำหรับ Realtek Onboard นะครับ ถ้านอกเหนือจากนี้ต้องโหลดโปรแกรมเพิ่มเติมครับ

15th October 2011, 12:13
ใช้ฟังก์ชั่น Stereo Mix ของ Windows ได้เลยครับ แล้วตั้งให้เป็น Recorder หลัก
และเปิดโปรแกรมพวก Sound Recorder อัดได้เลยครับ

ส่วนมาก Stereo Mix จะมีสำหรับ Realtek Onboard นะครับ ถ้านอกเหนือจากนี้ต้องโหลดโปรแกรมเพิ่มเติมครับ
ว้าวขอบคุณครับ

ผมต้องไปปรับ Stereo Mix ให้ Enable แล้ว disableไมค์

ขอบคุณครับๆ