PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เชื่อว่าคนไทย 90 % ไม่ประทับใจกับการบริการ ของ TOT เรื่องจริงต้องอ่าน....

stopdam
15th October 2011, 09:36
What the FUCK?

เชื่อว่าคนไทย 90 % ไม่ประทับใจกับการบริการ ของ TOT เรื่องจริงต้องอ่าน....

การจ่ายสัญญาณอินเตอร์เน็ตของTOTที่เอาเปรียบลูกค้า
โดย indysoft เมื่อ ศุกร์ 30 ต.ค. 2009 5:57 pm

สวัสดีครับทีมงานรายการตาสว่าง

ผมเป็นแฟนรายการนี้เป็นประจำครับ เห็นว่าทางรายการมันชี้ทางสว่างหลายๆด้าน วันนี้เลยอยากให้รายการสัมภาษณ์องค์กร TOT
ซึ่งเป็นหน่วยงานที่ให้บริการอินเตอร์เน็ต อาจจะเรียกได้ว่ารายใหญ่ที่สุดในประเทศก็ว่าได้
1.เนื่องจากว่า การให้บริการอินเตอร์เน็ตของ TOT จะมีการจ่ายสัญญาณอินเตอร์เน็ตให้ไม่เป็นดั่งที่ทำสัญญาไว้ และบางครั้งทางองค์กร
มีการปรับลดสัญญาณลง ซึ่งหากผู้ใช้ไม่มีความรู้ด้านการตรวจเช็คสัญญาณ ก็จะไม่ทราบได้ว่าโดนโกงสัญญาณอยู่ ตัวอย่างการโกงเช่น
ลูกค้าสมัครใช้อินเตอร์เน็ตความเร็วที่ 512 / 3.072 เมื่อตรวจเช็คแล้วจะมีสัญญาณเข้า Router จะได้ความเร็วที่ 512/1.024 ซึ่งโดนลดไป2Mb
วิธีแก้ก็คือเมื่อตรวจเช็คพบว่าสัญญาณโดนลดลง จะโทรไปแจ้งศูนย์บริการใกล้บ้าน เค้าก็จะปรับให้ใหม่ โดยอ้างว่ามีช่างปรับให้ผิด
แต่ที่บ้านผม ปรับผิดมาสามรอบแล้วครับ และที่ผมตรวจเช็คบ้านของเพื่อนบ้าน ก็โดนเช่นกันครับ

2.ในการดาวโหลดไฟล์ต่างๆ ทาง TOT กำหนดบล๊อกสัญญาณทั่วประเทศ(ประมาณสองสัปดาห์กว่าแล้วที่บล๊อกมา)ให้สามารถดาวโหลดได้แค่ 40-100 Kb สำหรับอินเตอร์เน็ต 3 Mb
ซึ่งปกติแล้ว ควรจะโหลดได้ที่ 300-350 Kb(ค่าตัวเลขดังกล่าวของหน่วยงานอื่นจะสามารถโหลดได้เท่านี้ครับ เช่น TT&T ทรู โดยเทียบจากอินเตอร์เน็ต 3Mb)
เมื่อได้สอบถามไปยังศูนย์บริการ ทาง TOT ก็อ้างว่า เราจำเป็นต้องบล๊อกสัญญาณดาวโหลดในช่วงกลางวัน ตั้งแต่ 8.00น.ถึง ตี2 ตอนกลางคืน เนื่องจาก
ผู้ใช้ทั่วไปจะสามารถใช้งานได้ปกติ และเปิดให้โหลดตั้งแต่เวลา 2.00-8.00 น. ซึ่งเปิดให้โหลดเวลาดังกล่าว ใครจะมานั่งดาวโหลดอยู่หละครับมันเป็นเวลานอน

ทางทีโอทีอ้างว่าจำเป็นต้องบล๊อกสัญญาณเพื่อให้ลูกค้าทั่วไปที่เล่นเว็บเป็นอย่างเดียวดาวโหลดไม่เป็นใช้งานได้สะดวก แต่ทำไมทีโอทีไม่แก้ปัญหาที่ระบบของตนเอง
เช่นการลงทุนให้ระบบรองรับได้สูงขึ้น เพราะหน่วยงานอื่นๆ เค้าก็ไม่ได้มาโกงลูกค้าแบบนี้

3.เมื่อลูกค้าไม่พอใจการให้บริการดังกล่าว ก็จะทำการขอยกเลิกบริการ ไปสมัครเจ้าอื่น ทางทีโอทีก็ให้เสียค่าปรับ รวมเป็นเงินประมาณ 1000 บาท ซึ่งผมคิดว่าไม่สมควร
เนื่องจากทาง TOT ผิดสัญญากับลูกค้าก่อน โดยให้บริการไม่ได้ดั่งที่แจ้งไว้ตอนแรก

อยากให้รายการตาสว่างช่วยรายงานเรื่องดังกล่าวออกทางสื่อด้วยนะครับ โดยสามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมจากกระทู้ของเว็บ http://www.pantip.com/tech/internet/
ซึ่งจะมีลูกค้ามาร้องเรียนเกี่ยวกับเรื่องดังกล่าวเป็นจำนวนมาก ร้องเรียนกันไปหลายที่แล้ว แต่ไม่เป็นผลสักที หากรายการดำเนินการให้ ทำผ่านสือผมคิดว่าน่าจะเห็นผลชัดเจนกว่านะครับ

ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้า

เครดิต www.fwdder.com

http://www.fwdder.com/data/mail/2011/10/13/1318515962381/image/__fwdDer.com__-212602427-tot_net.jpg

Blisspor01
15th October 2011, 09:54
ชื่อก็บอกแล้วว่า TOT ใช้แล้ว TOT ทุกราย วะ(ฮ่าๆ

deathnote007za
15th October 2011, 09:55
2009 = ="
ข้อแรกไม่เคยเห็นอะเข้าบ่อยปรกติดี
ข้อสองเห็นว่าเป็นเฉพาะโหลดบิทเท่านั้นที่เป็น แต่เราก็ไม่รู้ว่าจริงไหมเพราะไม่เคยโดนลดความเร็วเลย
ข้อสามอ่านในข้อตกลงการใช้งาน

Thanazz
15th October 2011, 09:59
ผมก็ ใช้ ครับ 6 mb ประมาณ 5 mb กว่าๆ

miw1023
15th October 2011, 10:39
3BB ครับ ถ้าฝนไม่ตก เร็วกระฉูดครับ

PhenomXII
15th October 2011, 10:41
โอยนี่มันปีไหนแล้วครับ
แต่ว่า TOT ก็ช้าไป 1 ก้่าวตลอดแหละครับ ถ้าไม่นับว่ามี 3g นะ ไม่เชื่อลองเข้าไปในเวป http://www.tothispeed.com/th/ ภายนอกดูสวยงามแต่พอกดเข้าไปดูจริงๆ แล้วเนื้อหาแทบจะไม่มี อยากรู้มีโปรอะไรบ้าง รอดูจากบิลค่าโทรศัพท์อย่างเดียว -*-
ส่วนตัวใช้ 3bb ครับ ขอ 9 ได้ 10 ซะงั้นอะ

stopdam
15th October 2011, 10:56
ก็อยากให้ย้อนกลับไปดู ไงครับ ตัวผมเองใช้ทรูนะ เเต่เดี๋ยวนี้เริ่มจะเน่าเเล้วละ

tumzar555
15th October 2011, 10:59
มีเเต่คนบอกผมว่า tot กากมาก ฝนตกหลุด

Higashi
15th October 2011, 11:09
ถ้าเป็นจริงก็แจ้งไปทางสำนักงานคุ้มครองผู้บริโภคเลยครับ มาในนี้ช่วยอะไรลำบาก

save หน้าจอทดสอบความเร็วว่าเท่าไหร่ แล้วความจริงของเราเท่าไหร่

รวมถึงบันทึกการสนทนาอื่นๆ ที่คุณโทรไปสอบถาม ก้ได้ครับ

เก็บหลักฐานไว้เยอะๆ แล้วค่อยแจ้งทีเดียว หมู่บ้านผม TOT 6 Mb ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ จะมีบ้างเมื่อคนใช้เยอะแล้วช้าลไงปบ้างจาก 6 หรือ 5 อะไรทำนองนี้แต่ก็เป็นปกติที่พอจะยอมรับได้

`Hell
15th October 2011, 11:12
ใครจะว่ายังไง ผมไม่รู้นะครับ ผมใช้ TOT มาจะ ปีที่3 ละ หลุดไม่เกิน 10 ครั้ง นับครั้งได้จริงๆ ครับ

แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ มันแล้วที่พื้นที่ให้บริการ แต่ที่นั้นๆ ว่าเค้าจะใส่ใจมากขนาดไหน

ผมใช้สาขาของนครราชสีมาครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย

kidsylenser
15th October 2011, 11:15
โทรศัพท์บ้านผมใช้ tot แต่พอติด internet ผมไปขอใหม่ของ true (ชุมสาย true (server) อยู่ใกล้บ้านเลยเดินไปไม่กี่ก้าว 555)

เร็วมากกกกก แต่ถ้าฝนตกหนัก ๆ ก็เน่าเหมือนกัน สายมันชื้น นิต้องทำใจ น้ำท่วมอีก T_T

ส่วนเรื่องการบริการของ tot ต้องยอมรับว่า กาก จริง ๆ ผมไปฝึกงาน ผมไปถึงประมาณ 8 โมง เชื่อไหมว่าผมไปประมาณคนที่

3-4 ประจำนั่งรอไปเถอะ พวกพี่แกมาทำงานกัน 10-11 โมง เซ็นชื่อว่าเข้างาน 7 โมงทุกคน กินข้าวเสร็จ ออกไปแก้เบอร์หรือ

ติดตั้ง internet 2-3 ชม ประมาณ 3-4 โมงเย็นกลับมานั่งหายใจทิ้ง แล้วก็กลับบ้าน

golfbox
15th October 2011, 11:22
ผมใช้ 7 M วิ่ง 6.5 ถึง 7 กว่า หลุด น้อยครั้งมาก โทรตาม ไม่เกินวัน นอกจาก เวลา ล่มทั้ง ตำบล (ผมว่าเป็นบางพื้นที่ นะ - -)

pipeonly
15th October 2011, 11:28
แนะนำไปใช้ทูรดีกว่าครับ โทรไปcall center รอประมาณ 1วันมันก็มาหาแล้วครับ ผมใช้ 10MB สายเคเบิล เร็วกว่า โยงเข้าโทรศัพท์เยอะครับ

benz1230
15th October 2011, 11:34
ผมก็ใช้TOTครับ เมื่อก่อนหลุดแทบจะไม่มีหรือไม่มีเลยก็ว่าได้ แต่เดี๋ยวนี้ หลุด1-2ครั้งต่อวัน วันดีคืนดีหลุดเป็น10ครั้ง/วัน เริ่มเน่าละไง -*-

stopdam
15th October 2011, 11:39
ติชมกันไปอย่าทะเลาะกันนะครับ ฮ่าๆ

ผมว่านะใช้อันไหนมันก็เหมือนกันหมดเเหละครับ มันคงอยู่ที่ปลายทาง ระยะสัญญาณ เสาสัญญาณ อื่นๆอีกมากมาย เราจะไปว่าเค้าก็ไม่ได้ เพราะทุกคนประกอบธุรกิจ กิจการก็ต้องหวังผลกำผลไรเเละผลประโยชน์มากกว่าบริการเสมอครับ เฉพาะบางคนมั้ง ของดี100เปอร์เซนไม่มีในโลกกก

next 1000 clip
15th October 2011, 11:43
ผม 6 MB เหลือ 2 MB แจ้งศูนย์ไปก็เท่านั้น :(

DUST
15th October 2011, 11:52
มีเเต่คนบอกผมว่า tot กากมาก ฝนตกหลุด

ไม่ใช่ผมคนหนึ่งแหละ เพราะปีนี้ยังไม่เคยหลุดเลย (จริงๆ)
เน็ตผมได้เต็มมาตลอด แต่เข้าไปเช็คตามเว็บมันก็เหมือนๆเจ้าอื่น

เน็ตผม 4 mb

SNR Margin:33.5 14.0 db
Line Attenuation:3.0 4.0 db
Data Rate:4096 512 kbps
Max Rate:11656 832 kbps
POWER:13.5 12.5 dbm
CRC:0 1

ส่วนไอบล็อกสัญญาณเน็ต ผมไม่รู้ แต่รู้สึก putlocker โหลดตอน 8โมงเช้าถึง6โมงเย็น เคย400 ตอนนี้เหลือ270+

การบริการ โทรไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็มาเอง จบบ

centaur
15th October 2011, 11:58
ฝนตก****หลุดทุกครั้งอะ ขออัพจาก 4mb เป็น 6mb ก็ไม่ได้เวรกรรม

Tonkhung
15th October 2011, 11:59
ผมใช้ เน็ต ทรูครับ 2 เม็ก ไม่เคยหลุดแม้แต่ครั้งเดียว แถมสัญญาณมาเต็มตลอด

George10
15th October 2011, 11:59
TOT แถวบ้านผมกลับดีแหะสัญญาณก็โอเคไม่หลุดเลยฝนตกนี้ยังไม่หลุดอะ แต่แถวบ้านผมTrueกลับห่วยมากอะเลยมาเปลี่ยนใช้totแทน

monobo37
15th October 2011, 12:00
เน็ตกาก เน็ตขี้ตินงี้ ผมโดนโกงไปหลายรอบ เช่น โทรศัพท์บ้าน ทั้งๆที่ถอดโทรศัพท์บ้านออก แต่พอสิ้นเดือนใบเสร็จมาหาว่าผมใช้โทรศัพท์บ้านโทรออกทั้งๆที่ถอดออกตอนต้นเดือนที่ชำระของเดือนก่อนหน้านี้ ไอใบเสร็จนี่มันก็มาประมาณ3เดือนมั่นใส้ไปด่าที่ศูนย์บริการมัน แล้วก็ยกเลิกโดนค่าปรับไป 1000กว่าบาท แล้วผมยังพูดให้มันฟังอีกว่า เน็ตของคุณไม่ได้จะว่าดีเท่าไรหรอกเน็ต6MB แต่มาแค่ 4MB เดียวนี้เขาไปใช้ 3BB กันหมดแล้ว ลูกค้าที่นั่งข้างหันมามอง เพราะลูกค้าคนนี่มีปัญหาเรื่องเดียวกับผมเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ 3BB เน็ตแรงมาก ยกเว้นฝนตกหนักฟ้าร้องก็ว่ากันไป

FANG
15th October 2011, 12:05
ผมก็ไม่พอใจเหมือนกันคับกับเน็ตของTOTแต่ต้องใช้เพราะว่ามีแต่สัญญาณTOTที่เข้าถึง

pkill1994
15th October 2011, 12:16
ผมก็ใช้ TOT นะครับ แรกๆ นี่หลุดวันละ เกืิอบร้อย โทรไปถามเขาบอกว่า ชุมสายไม่ดี รอช่างแก้

ผมก็รอประมาณ 3-5 วันนี่แหละ ถึงจะปรกติ

ตอนนี้ผมใช้อยู่ 6 mb อ่ะครับ วิ่งประมาณ 5 mb กว่าๆ

แต่โดยรวมแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่โหลดบิทช่วงเวลาปรกติช้ามากๆๆๆ 30-50 kbps หลังเที่ยงคืน 500+ kbps

แต่โหลด Mediafire เต็มสปีดนะครับ บางครั้งวิ่ง 700+ อ่ะ

scapegoat_7
15th October 2011, 12:23
เขาพัฒนาตั้งเเต่ 6 mb มาก็ชาตินึงละโหลดแรงตลอดฝนตกก็ยังเเรงใช้มาก็ปีครึ่งจะ 2 ปีละมั้งหลุดยังไม่ถึง 5 ครั้งเลยมั้ง
มีบ้างที่โหลดช้าแต่ก็ไม่ถึงกับเต่า แต่แปปเดียวก็กลับมาเเรงต่อ ที่บ่นๆ มาได้ดูพื้นที่ สภาพแวดล้อม ชุมสาย เครื่องรับสัญญาณ
ของตัวเองหรือเปล่า? เรื่องการให้บริการพนักงานอาจจะหัวดื้อไม่ค่อยส่งพวกลูกสมุนมาดูให้เท่าไร ต้องโทรย้ำนิดหน่อย

johero
15th October 2011, 12:28
ผมก็โดนเหมือนกันครับ

Gu Pai!
21st October 2011, 10:04
ToT นานๆทีจะหลุด
3bb นานๆทีก็หลุด

3bb เว็บนอก ไม่ได้เรื่องเลย
TOT นี้ได้ทั้งใน ทั้งนอก ของผมก็วิ่งประมาน 5-7 mb เป็นปกติ
Ture ไม่เคยใช้

mindska1993
21st October 2011, 10:16
คำเดียว...ไม่เคยได้ใช้เต็มMax

808080808
21st October 2011, 10:43
ของผม TOT 6Mb ใช้มา 5ปีกว่า ใช้ตั้งแต่สมัยความเร็ว 256Mb มีปัญหาวิ่งไม่เต็มช่วง 2ปีแรก ตอนนี้ 6Mb ไม่มีปัญหาเท่าไหร่วิ่งทะลุ 6Mb ฝนตก ฟ้าร้อง ฟ้าฝ่า ฟ้าร้อง ความเร็วก็ยังทะลุ 6Mb ครับ ผม TOT ลำปางครับ
เมื่อก่อนยอมรับครับว่ามีปํญหาบ้างแต่ก็น้อยมากเพราะบ้านอยู่ใกล้จากศูนย์แต่ก็ต้องให้เวลากับองค์กรและคอยแจ้งขอผิดพลาดให้เขาเพื่อแก้ไขให้ดีจนตอนนี้ก็แรงอย่างที่เห็นในภาพละครับถ้าไม่แจ้งเขาก็ไม่รู้และก็ไม่มีการแก้ไขต้องค่อยเป็นค่อยไปครับอาจใช้เวลากันนานหน่อย

deklnw2012
21st October 2011, 13:15
ของผมนะครับทางบ้านทำ TOT แท้ๆเลย ใช้เน็ตตั้งแต่ 256 K มาเท่ากันตลอดพอเปลี่ยน 3 MB นานๆ จะหลุดซักทีหลายเดือนหลุดทีแต่พอช่วงน้ำท่วมครับ หลุดบ่อยมากๆๆๆๆๆ เน็ตแถวบ้านติดได้แค่ 3 MB เต็มที่ไม่รู้ทำไมแต่ช่วงนี้ผมเทสได้ 500 KB ตลอดเลย หรือ1 MB แล้วโทรศัพท์บ้านก็ไม่ดัง เขาเลยมาดูให้บอกว่าเสียจากข้างนอกเขาก็แก้ให้แต่เน็ตยังเหมือนเดิมแต่สายผมเก่ามากแล้วตัว splitter ก็เก่ามากถ้าเน็ตหลุดยกโทรศัพท์บ้านค้างไว้ก็ติดแต่ตอนนี้เน็ตช้าอยากให้เต็ม 3 MB ต้องยกโทรศัพท์บ้านไว้ใครโทรเข้าไม่ได้เลย :rtfm

wataruzz
21st October 2011, 13:26
ให้ใช้ฟรีกูก็ไม่เอา TOT

[P]oky_alM0n
21st October 2011, 13:26
ไม่อยากจะคุย tot เมื่อก่อน ผมใช้ หลุดบ่อยมาก ลมพัดแรงๆทีเน็ตหลุดอ่ะ ฝนตกนี่ไม่ต้องพูดถึง งานการไม่ได้ทำ ต้องมานั่งจ้องสัญญาณไฟที่โมเด็มเมื่อไรมันจะติดว้าา
เซงมากแต่ต้องทนใช้ โทรไปหา call center ก็อย่าหวังเลยว่ามันจะแก้ไขให้ บอกแต่ ''เดี๋ยวจะเร่งดำเนินการให้ครับ/ค่ะ'' แถมมีขอ อัดเสียงด้วย (สงสัยโดนโทรมาด่าเยอะจัด เลยขออัดเสียงไว้เลย 555 )
แต่ทุกวันนี้เริ่มปรับแล้วดีขึ้น ตรงเน็ตไม่หลุดบ่อย ฝนตกยังไงก็เล่นได้สบายใจ แต่ความเร็วโหลดต่ำมา

Tiair
21st October 2011, 13:39
บ้านผม มาปกติครับ

tiktee37
21st October 2011, 13:41
ToT ผมแรง ๕๕๕+ ไม่มีปัญหา หลุด เน็ตเน่าอะมี เป็นวันก็หายจะมาอีกทีก็ประมาณ3-5เดือน ๕๕๕๕+

Aun_
21st October 2011, 13:59
oky_alM0n;362146']ไม่อยากจะคุย tot เมื่อก่อน ผมใช้ หลุดบ่อยมาก ลมพัดแรงๆทีเน็ตหลุดอ่ะ ฝนตกนี่ไม่ต้องพูดถึง งานการไม่ได้ทำ ต้องมานั่งจ้องสัญญาณไฟที่โมเด็มเมื่อไรมันจะติดว้าา
เซงมากแต่ต้องทนใช้ โทรไปหา call center ก็อย่าหวังเลยว่ามันจะแก้ไขให้ บอกแต่ ''เดี๋ยวจะเร่งดำเนินการให้ครับ/ค่ะ'' แถมมีขอ อัดเสียงด้วย (สงสัยโดนโทรมาด่าเยอะจัด เลยขออัดเสียงไว้เลย 555 )
แต่ทุกวันนี้เริ่มปรับแล้วดีขึ้น ตรงเน็ตไม่หลุดบ่อย ฝนตกยังไงก็เล่นได้สบายใจ แต่ความเร็วโหลดต่ำมา

ตามท่านนี้ วันๆต้องมาคอยดูสัญญาณไฟที่โมเด็ม วันนึงหลุดเกิน 10 ครั้ง ยืนยัน เมื่อตอนติดตั้งแรกๆ ดีมาก พอหลังๆ เริ่มทนได้ละ เน็ต 2MB

poomzayo98
21st October 2011, 20:05
ของผมปกติดีนิครับ บอกเขา 6m ได้จริงประมาณ 7-8m เลยครับ

เเต่เสียดายหลุดบ่อยมาก เเละกว่าจะได้อัพ Speed ขึ้น รอมาเกือบครึ่งปี (ต้นสายเต็มตลอด)

เเละอีกอันที่เบื่อมากครับ พอโทรศัพท์บ้านมีคนโทรเข้ามา เน็ตหลุดตลอด (ไม่ทราบมีคนเป็นไหม)

เเต่โดยภาพรวมก็ OK นะครับผมให้ 7/10

bassurachar
21st October 2011, 20:21
เหนด้วยนะคับ ผมเคยใช้ tot ยอมรับว่า *****มาก ณ ปัจจุบันใช้ 3bb เเล้วฮัฟ มีปัญหาบ้าง เเต่ไม่เท่า tot

Aoffy-CR7
21st October 2011, 21:06
วิจารณ์อะไรเบาๆบ้างก็ดีนะครับ

จะด่าทั้ง TOT เลยก็ไม่ได้ ด่าเป็นสำนักงานพื้นที่นั้นๆดีกว่า

พวกที่มาด่า บางส่วนเสียหายจริง บางส่วนเป็นแค่หน้าม้าที่ถูกจ้างมา

ด่าในเว็บถึงกับต้องจ้างเลยเหรอครับ เกินไปมั้ง

peetdekdeee
22nd October 2011, 01:03
ฝนตก****หลุดทุกครั้งอะ ขออัพจาก 4mb เป็น 6mb ก็ไม่ได้เวรกรรม

ฝนจะตกหนักบ้านผมไม่เคยหลุดอะ จะหลุดก็ตอนแรกๆๆ ที่ติดตั้ง ส่วนความเร็วอะ เค้าจะอัพให้อันตโนมัตินะ

id_iuoiuo
24th October 2011, 11:07
มันขึ้นอยู่กับ ตู้ผ่าน กับ สายโยงครับ แล้วก็ขีดจำกัดของพื้นที่นั้นๆ (ตามที่ฝึกงานมาอะนะ ผมจำมา)

บางพื่นที่เน็ตก็โคตรเร็ว บางที่ก็โคตรกาก มันแล้วแต่อะคับ แต่ช่างของ ToT เก่งทุกคนนะคับ เสียอย่างเดียว ออกจะขี้เกียจกันไปหน่อย

muek9999
24th October 2011, 12:18
ใครที่ใช้แล้วหน้ามันจะเหมือนกะชื่อของเน็ตที่ใช้อะ

TOT

deklnw2012
24th October 2011, 12:33
ถึงที่บ้านทำ TOT ผมก็ไม่เข้าข้างนะครับยอมรับว่ากากจริงๆ เน็ต 3 MB เต็มที่แถวบ้านผมเกินนั้นไม่มี ตอนนี้มา 1 MB PING 300 เล่นเกมอะไรไม่ได้เลยต้องยกโทรศัพท์บ้านไว้มา 3MB PING 60 ผมไม่รู้ว่ามันเกินจากตัวไหนตัว splitter หรือเปล่าผมไม่แน่ใจผมมีอีกอันแต่รูเสียบมันคนละรู้เลยต่อ splitte 2 ตัวเลยมันยังช้าเหมือนเดิมมีวิธีแก้ไหมครับเนี่ย ยกโทรศัพท์บ้านแล้วเน็ตติด+ แรงขึ้น

Agonlive
24th October 2011, 13:11
อย่าว่าแต่ เน็ต เลย เกมส์ก็ด้วย เสียดาย HAVE ผมมาก เติมไปหลายตังสุดท้าย เล่นแล้วเสียอารมณ์

newvisions
24th October 2011, 13:24

TOT 6MB ความเร็วคงที่ไม่ตก ไม่รู้เพราะอะไรแต่เป็นแบบนี้
แต่ด้านบริการห่วยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ตอนโทรไป 1100 หลัง 4 โมงไม่มีคนรับแล้ว เพราะพนักงานกลับบ้าน แล้วบอก 24ชม. ยื่นเรื่องขออินเทอร์เน็ต ต่อรอเกือบๆ 3อาทิตย์ พอโทรไปถามบอกยังไม่มีข้อมูล รอดำเนินการพิจารณา แล้วก็ส่งเรื่องไปในพื่นที่ที่นับผอดชอบ หลังจากนั้นก็ต้องรอช่างให้ไปจั๊มพอรต เป็นขั้นเป็นตอน ช้ามากกก เมื่อก่อนตอนอยู่บ้านเก่าใข้ ทรู โทรวันนี้พรุ่งนี้มาส่งโมเด็มละ แล้วก็ติดตั้งเล่นได้เลย

katonsong
24th October 2011, 13:57
(ขณะที่ผมตอบกระทู้นี้) เน็ตของ ทีโอที อย่างช้ามากเลยครับขนาดจะตอบกระทู้นี้ยังตอบแทบไม่ได้หลุดบ่อย (ขณะกำลังจะส่งข้อความนี้ก็หลุด) :(

anoko
24th October 2011, 17:07
ของผมติด4เมก ****วิ่ง2เมก
หลุดเป็นช่วงๆ โหลดอะไรไม่ค่อยได้เพราะว่ามัน****หลุด
พอมาอ่านกระทู้นี้แล้ว TOT จั*ไรมากๆ เซงเลยครับ
ขอโทษที่มีคำหยาบ

mamamiyaok
24th October 2011, 17:18
ของผม TOT 6Mb ใช้มา 5ปีกว่า ใช้ตั้งแต่สมัยความเร็ว 256Mb มีปัญหาวิ่งไม่เต็มช่วง 2ปีแรก ตอนนี้ 6Mb ไม่มีปัญหาเท่าไหร่วิ่งทะลุ 6Mb ฝนตก ฟ้าร้อง ฟ้าฝ่า ฟ้าร้อง ความเร็วก็ยังทะลุ 6Mb ครับ ผม TOT ลำปางครับ
เมื่อก่อนยอมรับครับว่ามีปํญหาบ้างแต่ก็น้อยมากเพราะบ้านอยู่ใกล้จากศูนย์แต่ก็ต้องให้เวลากับองค์กรและคอยแจ้งขอผิดพลาดให้เขาเพื่อแก้ไขให้ดีจนตอนนี้ก็แรงอย่างที่เห็นในภาพละครับถ้าไม่แจ้งเขาก็ไม่รู้และก็ไม่มีการแก้ไขต้องค่อยเป็นค่อยไปครับอาจใช้เวลากันนานหน่อย

เหมือนกันเลยครับ ลำปางหนาวมาก

pinitko
24th October 2011, 18:42
อยากแรกเน๊ตที่ห่วยกันลองดูสายภายในบ้านก่อนครับว่าเก่าเกินไปหรือเปล่าถ้าสายโทรศัพท์สมัย เน๊ต56Kมาติดadslยังไงก็หลุดเป็นเจ้าเข้าครับ ผมนี่แหละเจอกับตัวติดครั้งแรกหลุดจนเล่นไม่ได้ พอช่างมารื้อเปลี่ยนสายใหม่
ไม่มีหลุดเลย ผมใช้มา3ปี มีปัญหาแค่3ครั้ง เน๊ตแรงออกนอกไว้ตลอด

benzqpclub
25th October 2011, 15:02
ใช้ wi-net สิไม่มีหลุด

paintsuk
25th October 2011, 15:19
ชื่อก็บอกแล้วว่า TOT ใช้แล้ว TOT ทุกราย วะ(ฮ่าๆ

:rofl:rofl:rofl

kataykatow
29th October 2011, 22:53
ผมไปขอบริการติดตั้งเน็ตTOT ขอไปเป็นเดือนแล้วยังไม่มาทำให้เลย เงินก็จ่ายไปแล้ว พอไปถามบอกช่างไม่ว่าง เซงมาก จะทำไงดี

filmlovegame007
30th October 2011, 00:04
ใช้ wi-net สิไม่มีหลุด
ผมใช้อยู่ครับช่างพึ่งมาติดเองหลังจากรอเป็นอาทิต555 ที่ผมติดwi-netเพราะ สายเน็ตมาไม่ถึงผมอยู่บนเขา 555 ขำเองอีกยังไม่มีหลุดเลยเร็วดีด้วยครับ

filmlovegame007
30th October 2011, 00:06
ผมไปขอบริการติดตั้งเน็ตTOT ขอไปเป็นเดือนแล้วยังไม่มาทำให้เลย เงินก็จ่ายไปแล้ว พอไปถามบอกช่างไม่ว่าง เซงมาก จะทำไงดี
ไอTOT หน่ะต้องโทรย้ำมันบ่อยๆพอมันรำคาญมากๆเดี๋ยวมันก็ส่งช่างมาเองแหละผมก็ทำแบบนี้แหละช่างมาเลย555

tanonamnaj
30th October 2011, 07:55
อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้าง TOT นะครับ

แต่ว่าผมก็คนนึงละที่ใช้เน็ต TOT มานาน ใช้มาได้ประมาณ 6 ปีละครับ

ผมก็ใช้งานได้ดีมาตลอดมีหลุดมีล่มบ้างก็เป็นเรื่องปกติของเน็ต

มีโหลดช้าบ้างบางครั้งแต่ไม่บ่อย

ตอนนี้ของผม 7 MB วิ่งโหลดได้อยู่ที่ 750-800

ปล.ผมว่าเราจะมาว่า TOT อย่างเดียวก็ไม่ถูกนะครับผมว่าเป็นที่พื้นที่มากกว่าบางพื้นที่อาจจะไกลจากชุมสายอาจจะมีชุมสายอื่นตัดผ่านเยอะ สายโทรศัพท์อาจจะเก่าหรือชำรุด

เพราะอีกอย่าง TOT นี่มันก็อยู่กับประเทศไทยมานานแล้วนะตั้งแต่ประเทศไทยมี โทรศัพท์บ้านใหม่ๆอะ

bigtheza
30th October 2011, 08:00
ไม่ไหวจริงๆแหละครับ TOT ผมสุดจะทน จนต้องเปลี่ยนเป็น True

Tonkhung
30th October 2011, 08:07
เขาบอกว่าผู้ใช้งานอินเตอร์เน็ตดาวน์โหลดไม่เป็น คนใช้ที่ชอบดาวน์โหลดคงไม่ชอบเลยละ โชคดีที่เมื่อก่อน TOT โทรมาให้ผมสมัครอินเตอร์เน็ต แต่ตอนนั้นผมสมัครทรูไปแค่วันเดียวเอง โชคดีจริงๆเลย โล่งอก

jaabkrain3
30th October 2011, 08:09
ผม 6mb ก็ ได้ประมาณ 5 กว่า ฝนตก ฟ้า ร้องฟ้า ผ่า ไม่ หลุด แบบ ที่ทุกคนบอกเลย = = ฝนตก ก็ ยังเร็วอยู่

minipond
30th October 2011, 12:18
ผมว่าเป็นที่พื่นที่มากกว่านะ

ผมก็ใช้เน็ตของ TOT 7 M โหลดได้เต็มเลยครับ

Mediafire นี้ 900+ เช็ค ก็ 7 เต็มครับ

ถ้าดูที่ Router ก็จะให้เกินมาแบบนี้ละครับ

http://upic.me/i/0v/06cats.jpg (http://upic.me/show/29678016)

ScorpionzZ
30th October 2011, 12:31
TOT = เน็ตร้องไห้ แต่ก็จริงชอบร้อง(หลุด)ทุกวัน 555+

ผมเป็นสาวก 3BB ครับ หุหุ

V-i2-ValhallA_7
30th October 2011, 12:42
ผมใช้3BBเลยไม่ได้ประสบเหตุด้วยตนเอง แต่เพื่อนผมเป็นสิบๆคนก็มาบ่นให้ผมฟังเป็นเสียงเดียวกันว่ามัน***มาก(เติมเอาเองแต่ไม่ใช่ด้านดีแน่นอน) แล้วก็ทยอยกันเปลี่ยนหมด(ส่วนใหญ่มา3BBเหมือนผมเพราะมันเสถียรที่สุดละ)เพราะบางคนที่บอกได้6mbแต่พอไปเช็คถึงกับตกใจ เฮ้ย! นี่มันแค่2mb!!! แถมบอกพนักงานไปเขาก็บอกว่าเดี๋ยวมันก็ดีเองจนตอนนี้ผ่านมาเป็นปีแล้วก็ยัง2เหมือนเดิม(ไอ้เพื่อนคนนี้ก็หัวแข็งไม่ยอมเปลี่ยน) จริงอยู่ที่ว่ามันเร็ว(เป็นบางที่)แต่คุณก็ต้องเขาใจว่าคนที่บอกว่าเร็วก็มีเพียง"บาง"คนครับไม่ใช่"ทุก"คน(คนใช้จะรู้สึก"ทุกข์"มากกว่ามั้งนี่?:confused:) เพราะงั้นผมว่าถ้าไม่มีการเรียกร้องกันอย่างจริงๆจังๆบริษัทอาจจะเห็นว่าทุกคนก็ใช้ไปเรื่อยๆไม่เดือนร้อนอะไร พวกเขาก็จะนิ่งนอนใจอยู่อย่างนั้นเรื่อยๆต่อไป แต่ถ้าพวกคุณที่ใช้พากันเรียกร้องความเป็นธรรมบ้าง(ผมไม่ได้ยุให้ประท้วงน้า!)พวกเขาอาจจะปรับปรุงให้มันดีขึ้นกว่านี้ก็เป็นได้นะครับ!

TheXyz
30th October 2011, 12:51
ผมไม่เคยหลุดมานานแล้วนะครับสำหรับ TOT ผมใช้เน็ต 6 Mbps. ผมว่า TOT นี่ล่ะมีความเสถียรที่สุด (ความเร็วก็เสถียรด้วย ความเร็วยังไงก็ยังงั้น ไม่มีเพิ่มหรือลดแบบค่ายอื่น =_=)

ปล. ผมโหลดประมาณ เกือบ 700 kb/s

TP-Razor
30th October 2011, 13:06
ฝนตกแล้วล่ม อ่ะ Y Y

spykesDR.
30th October 2011, 19:51
ผมคงเป็น 1 ใน 10 % ละมั้งที่ใช้เน็ต TOT แล้วไม่ค่อยจะมีปัณหา เล่นตอนฝนตกฟ้าร้อง ก็ไม่หลุด เน็ตมาเต็มตลอด
ปล.สงสัยอยู่ใกล้ชุมสายมั้งเลยไม่มีปัญญหาอะไร

Arzcal
31st October 2011, 03:17
ขอระบายหน่อยนะ...

ผมคนนึงละครับผู้ใช้อินเตอร์เน็ต ToT ตลอด 3 ปี ตอนแรกที่ติดก็ดีใจอยู่ครับ พอเปลี่ยนมา 3MB พอเขาปล่อยสัญญาณมาตอนแรกทำไมวิ่งแค่ 522/1,204 ?? พอครบเดือนทำไมจ่าย 590 ??? แล้วตลอดเดือน 1MB เนี้ยนะแล้วเน็ตเขาหลุดขั้นรุนแรงมากครับ 3 - 5 นาทีหลุดที เป็นแบบนี้ซ้ำๆ ต้องรอจนกว่ามันจะปกตินานมากครับผมก็ทนไม่ไหวแล้วเหมือนกันที่ใช้ของ ToT เพราะมันเข้าถึงบ้านผมพอดีครีบไม่งั้นไปอย่างอื่นแล้ว

แต่ข้อดีของ ToT เน็ตเสถียรมากครับความเร็วคงที่ปัจจุบันความเร็ว 522/3,776 แล้วก็วิ่ง 3MB เกือบ 4MB หลุดบ้างแต่ไม่บ่อยสงสัยเขาจะแก้แล้วมั้งครับ ^^

(หรือช่วงโปรโมชั่นหว่า)

mawinoma
7th November 2011, 18:30
ก็เข้าใจว่าถ้าบ้านอยู่ไกลกับแหล่งจ่ายสัญญาณยื่งไกล สัญญาณจะยิ่งดรอป ก็จะเล่นเน็ตได้ไม่เต็มความเร็วที่ให้ไว้ แต่ผมเริ่มปลงละ ไม่เคยได้เต็มความเร็วเสียที โหลดก็อยู่ในระดับกลางๆ ก็อยากจะเปลี่ยนแต่ติดสัญญาทาสน่ะครับ

ratedrko
8th November 2011, 07:09
ตอนนี้ใช้ true อยู่ ก็ไม่ปลื้มสักเท่าไหร่

ยิ่งอัพสปีดยิ่ง...

ไม่ต้องอัพดีกว่า...

*อันนี้ส่วนตัวนะครับ ก็เข้าใจว่ามีปัจจัยหลายประการที่ส่งผลต่อการให้บริการ แต่ผมก็จ่ายค่าบริการเท่าคนอื่นๆนะ ไม่ใช่ว่าได้รับบริการไม่เต็มที่แล้วเค้าจะลดค่าส่วนต่างให้แต่อย่างใด

oni666
15th November 2011, 23:28
ผมไปขอ 6เมก เมื่อ ปีที่แล้ว บอกได้ปีใหม่ พอมาปีใหม่บอกได้สงกรานต์ พอมาสงกรานต์ บอกได้ มิถุนา พอไปมิถุนา บอกไม่แน่นอน
แต่ ดันติดป้ายว่าได้ทั่วประ เทศ ห่ๅราก แล้วทุกวันนี้ ตรูอยู่เขมรหรือไง วะ ไอ้ฟรายเผือก เอ๊ย ปล.บ้านผมอยู่กทม.

neenomp5
17th November 2011, 13:50
เห็นเค้าว่าTOTยังใช้สายแบบเก่าอยู่เลย

Meteorite
26th March 2012, 09:46
7mb ตอนแรกหลุดบ่อยมากเลยไปซ่อมที่แท้สายขาด - -*

napushi
26th March 2012, 09:58
ดี แล้ว ครับ ผม ...ผมนะเจอกับ 3bb ครั่ง หนึ่งเอา ซึ้ง โทร ไป ถาม ทำไม เน๊ตตัด ตั้ง ก็ 5ทุ่ม ก็บอก รอ แปบ เดีว ช่าง จะโทร กลับ ก็ โทรจริง ครับ แล้วเขาก็ บอก เสร้จแล้ว ครับ โทรกลับ เข้า ศูนย์อีกทีี ตอนนั้น หน้าจะ 23.55 มั้ง คุย จน ครบเที่ยง คืน เขาก็ บอก รอ อีก 2 นาที ว่าใช้ได้ ปล่าวให้ โทร มา.... ก็ใช้ไม่ได้ เลยโทร ไป เสียงไม่ คาด คิดก็ เกิน ขึ้น .....เนื่องจากไม่มีสันญาณทางฝั่งที่ให้บริการ ขาดว่าเลย การ ให้ บริการ แล้ว ขออภัย ในความ ไม่สดวก...... บร๊ะเจ้าาา 2 นาที แล้วจะนัด ทำเพื่อ ?:dash วันนี้ ก็ เป็นวันที่ ซวย เน๊ต ตัด เป็น อาทติย์ ด้วย ไม่ ทราบ สาเหตุ...

getmar1472
26th March 2012, 10:01
ดีนะครับค่ายเน็ตนี้ถึงเเต่ก่อนผมติดตั้งเเต่1mbอะครับหลุดบ่อยมากๆเเต่ว่าเดียวนี้ดีขึ้นเรื่อยๆนะครับไม่มีปัญหาอะไรเลยใช้มา2ปีละ6mb

manshinoda
26th March 2012, 10:11
Cat นี้สิเจ๋งงงง:dance

l2chal
26th March 2012, 11:03
ปี 2009 นั่นมันนามมาแล้วนะ เอาข่าวเก่ามาดราม่าอีกละ
ปัจจุบันเน็ตผม6Mb ก็โหลด 400-700 อยู่เลย

thotsawat555
26th March 2012, 11:44
ผมใช้เน็ต TOT 7Mbps ใช้หลายเดือนแล้ว ก็เร็วดีครับ เสียตรงYoutubeบางคลิปปั่นไม่ค่อยขึ้นแค่นั้นเอง

ถ้าถามมันหลุดไหม --มีบ้าง ตอนที่TOT 3Gกำลังจะเปิดที่พิษณุโลกนะ(ผมอยู่พิษณุโลก) หลุดบ่อยมาก แต่ตอนนี้ไม่หลุดเลย อาจจะสัปดาห์ละครั้งสองครั้ง แปบเดียวก็หาย

โหลดบิทช้าไหม --ถ้าตัวบิทยังไม่เก่า อัพโหลดยังไม่ค่อยนาน ก็เร็วประมาณ500Kb+อะ(ไฟล์รายการเพลงเกาหลีขนาด9Gb) แม้จะตอนเที่ยง แต่ถ้าปกติที่อัพไว้นานๆหน่อยก็150Kbประมาณนี้(ไม่ค่อยห่วงหรอกไฟล์ประมาณ200Mb) อยากให้เร็วใช้วิธี Port Forward และปรับแต่ง DHT ในตัวCilentบิทด้วย จะเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

โหลดปกติละ --ไวครับ เต็มสปีด โหลดMediafire ขึ้น780Kbpsตลอด (จะมีร่วงอยู่500Kbเป็นบางครั้งแต่น้อยมาก) อยากให้โหลดไฟล์เร็วใช้ Cfos หรือ XFastlan ช่วยครับ จะทำให้เน็ตเสถียรและนิ่งขึ้น

Youtubeละ --ถ้าเป็นคลิปที่มีคนดูเยอะมากๆในเวลาเดียวกันอย่าง คลิปของพี่ออยLawbreaker หรือ VRZOตอนใหม่ๆ จะอืดตอนแรก แล้วค่อยลื่นยาว ส่วนHDนั้น รอนานกว่าแบบ360Pหน่อย แต่ถ้ามันปั่นได้ มันก็ยาวจนจบคลิปอะครับ

Lost Seraph
26th March 2012, 12:06
อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้าง TOT นะครับ

แต่ว่าผมก็คนนึงละที่ใช้เน็ต TOT มานาน ใช้มาได้ประมาณ 6 ปีละครับ

ผมก็ใช้งานได้ดีมาตลอดมีหลุดมีล่มบ้างก็เป็นเรื่องปกติของเน็ต

มีโหลดช้าบ้างบางครั้งแต่ไม่บ่อย

ตอนนี้ของผม 7 MB วิ่งโหลดได้อยู่ที่ 750-800

ปล.ผมว่าเราจะมาว่า TOT อย่างเดียวก็ไม่ถูกนะครับผมว่าเป็นที่พื้นที่มากกว่าบางพื้นที่อาจจะไกลจากชุมสายอาจจะมีชุมสายอื่นตัดผ่านเยอะ สายโทรศัพท์อาจจะเก่าหรือชำรุด

เพราะอีกอย่าง TOT นี่มันก็อยู่กับประเทศไทยมานานแล้วนะตั้งแต่ประเทศไทยมี โทรศัพท์บ้านใหม่ๆอะ

เห็นด้วยครับ ผมใช้ 11mb ตั้งแต่ใช้มาจำได้ว่าหลุดไม่เกิน 2 ครั้ง
ตามที่เพื่อนๆผมเล่ามา มันก็ไม่เห็นจะมีดีกว่ากันตรงใหน ขอไม่เอ่ยชื่อละกัน แถมแย่กว่าด้วยซ้ำ

eyazawa2456
26th March 2012, 12:10
มือก่อนผมใช้TOTนะ โทรสัพบ้านมาทีหลุด หลุดตลอด ผมตกนะหรอไปนอนรอเช้าวันใหม่ได้เลยเล่นไม่ได้เลยละ

ตอนนี้ผมใช้3BBปัญหาไม่ค่อยมีเลยฝนตกเล่นได้ปกติ จะมีปัญหาตอนไฟดับเท่านั้นละ เล่นไม่ได้ :o

Kellidev
26th March 2012, 13:46
ผม 7 mb โหลด 800kb/s หลุดบ้างนานๆครั้ง ครั้งละถี่ๆ ช้าบ้างบางที แต่ส่วนใหญ่ปกติ
ตอนนี้มีปัญหาคือเล่น StarWars The Old Republic เซิฟ AsiaPacific ping มันสูงถึง 600 - - ขณะะที่ True ได้ 150
แจ้งไปตอนแรกเขาแก้ได้ 300 แต่มันยังไม่ไหวเลยแจ้งอีก ทีนี้แก้เป็นเหมือนเดิมเลย 600 = = นั่งเหงาอยู่ NA กับ ping 270

ruicosta
26th March 2012, 13:58
ผมหละคนหนึ่งจะเลิกใช้หละ เน็ต tot

Nuttyz
26th March 2012, 16:36
เอาข่าวเก่ามาเล่าใหม่.....:(

sertnalove
26th March 2012, 17:07
เอาข่าวเก่ามาเล่าใหม่.....:(
ข่าวเก่า แต่ปัจจุบันก็ยังมีให้เห็นบ้าง - - เมื่อต้นเดือน เมษายน ผมพึ่งติดเน็ตใหม่เช่นกัน อยู่ที่ หนองบัวลำภูครับ ย้ายที่อยู่ หลุดทุกๆ 5 นาที โทรแจ้งเหยียบๆ50สายก็ว่าได้ โทรทุกวัน ให้มาซ่อม เปลี่ยน Modem เอย ทำสายใหม่เอย เปลี่ยนสายสัญญาณเอย ทำหมด ผมหมดไป 3000กว่าบาท ครับ ผมเล่น Dota กับทีม ซึ่งผมเป็น Host เล่นๆกำลังมันส์ๆ จะชนะบ้างแพ้บ้าง หลุดครับ พอออกจากเกมส์ได้ ดันติด
โมโหแบบ สุดๆ ผมทุบModem ที่มันแถมมาให้(รุ่น TP LINK 8817)ฝาครอบแตก เห็นไส้ในหมด แล้วก็เอาไปคืน มันถามด้วยหน้าตาแตกตื่นว่า อ้าวทำไมModem เป็นงี้หละครับ ผมบอกว่า หลุด หลุด หลุด แล้วก็ หลุด ก็เลยบรรจงทุบให้ซะเลย เจ้าหน้าที่ก็ไม่มาซักที 3วันต่อมา เจ้าหน้าที่มาจากศูนย์ใหญ่ TOT รถตู้สีส้มมากันเลยครับ จากปรกติ รถกระบะคลุมหลัง ทีนี้สำนักงานใหญ่มากเองเลย ลากสายใหม่ตั้งแต่ปากซอก เมตรละ 13 หรือ 7 บาท จากสายขาวห่วยๆ(เค้าว่าสายไม่ดี) เป็นสายดำหนา + เข้ม เป็นจำนวน 700 เมตรครับ และก็ค่าจิปาถะ ทั้งหลายแหล (แต่บริการหน้าเค้าเตอร์ ที่หนองบัวลำภู เอาเภอเมือง บริการดีครับ ผู้ชายหน้าเค้าเตอร์อ้วนนิดๆ บริการดีครับ ) อ่า หลังจากนั้นก็ไม่หลุดอีกเลย ปัจจุบันใช้ 6MB วิ่ง 5 - 5.8 M โหลดแรงทั้งวันครับ (ก็มีหลุดบ้างบางเวลา ไม่ถึงกับว่าหลุดเป็นประจำ) ปัจจุบันก็สุขสบาย ไม่หลุด ไม่เต่า ไม่แลค
ช่วงติดตั้งใหม่ๆ รถ TOT วิ่งผ่านเข้าออกซอยเป็นว่าเล่น เข้า 192.168.1.1 จนชิน ดูวิธีการปรับแต่งวัญญาณเน็ต วิธีทำนู้นนี่ของพนักงาน จนเป็นครับ จนตอนนี้ทำเป็นหมดแทบทุกอย่าง SET MODEM ยันแงะ MODEM
บริษัท TOT แน่นอนมันมีทั้งคนดี และ คนไม่ดี และพวกกินทางอ้อม และ ซื่อตรง ส่วนของผมก็ดีไปครับ เอจพนักงานนิสัยดีกันทุกท่าน (ก็มีบางคนที่ไม่ดี)

ถ้าท่านอยากให้ TOT ใส่ใจท่าน แนะนำครับ โทรไปครับ ขยันโทร + แจ้งผ่านทางเว็บ ศูนย์ใหญ่เค้าจะดูครับ แล้วทีนี้ ท่านจะได้รับการบริการจาก TOT ที่ยอดเยี่ยมยิ่งขึ้นแน่นอน การันตี

ที่เล่ามาจากเรื่องจริงทุกประการ ณ จังหวัดหนองบัวลำภู ตำบลโนนทัน อำเภอเมือง ครับผม

getmar1472
26th March 2012, 17:22
ข่าวเก่า แต่ปัจจุบันก็ยังมีให้เห็นบ้าง - - เมื่อต้นเดือน เมษายน ผมพึ่งติดเน็ตใหม่เช่นกัน อยู่ที่ หนองบัวลำภูครับ ย้ายที่อยู่ หลุดทุกๆ 5 นาที โทรแจ้งเหยียบๆ50สายก็ว่าได้ โทรทุกวัน ให้มาซ่อม เปลี่ยน Modem เอย ทำสายใหม่เอย เปลี่ยนสายสัญญาณเอย ทำหมด ผมหมดไป 3000กว่าบาท ครับ ผมเล่น Dota กับทีม ซึ่งผมเป็น Host เล่นๆกำลังมันส์ๆ จะชนะบ้างแพ้บ้าง หลุดครับ พอออกจากเกมส์ได้ ดันติด
โมโหแบบ สุดๆ ผมทุบModem ที่มันแถมมาให้(รุ่น TP LINK 8817)ฝาครอบแตก เห็นไส้ในหมด แล้วก็เอาไปคืน มันถามด้วยหน้าตาแตกตื่นว่า อ้าวทำไมModem เป็นงี้หละครับ ผมบอกว่า หลุด หลุด หลุด แล้วก็ หลุด ก็เลยบรรจงทุบให้ซะเลย เจ้าหน้าที่ก็ไม่มาซักที 3วันต่อมา เจ้าหน้าที่มาจากศูนย์ใหญ่ TOT รถตู้สีส้มมากันเลยครับ จากปรกติ รถกระบะคลุมหลัง ทีนี้สำนักงานใหญ่มากเองเลย ลากสายใหม่ตั้งแต่ปากซอก เมตรละ 13 หรือ 7 บาท จากสายขาวห่วยๆ(เค้าว่าสายไม่ดี) เป็นสายดำหนา + เข้ม เป็นจำนวน 700 เมตรครับ และก็ค่าจิปาถะ ทั้งหลายแหล (แต่บริการหน้าเค้าเตอร์ ที่หนองบัวลำภู เอาเภอเมือง บริการดีครับ ผู้ชายหน้าเค้าเตอร์อ้วนนิดๆ บริการดีครับ ) อ่า หลังจากนั้นก็ไม่หลุดอีกเลย ปัจจุบันใช้ 6MB วิ่ง 5 - 5.8 M โหลดแรงทั้งวันครับ (ก็มีหลุดบ้างบางเวลา ไม่ถึงกับว่าหลุดเป็นประจำ) ปัจจุบันก็สุขสบาย ไม่หลุด ไม่เต่า ไม่แลค
ช่วงติดตั้งใหม่ๆ รถ TOT วิ่งผ่านเข้าออกซอยเป็นว่าเล่น เข้า 192.168.1.1 จนชิน ดูวิธีการปรับแต่งวัญญาณเน็ต วิธีทำนู้นนี่ของพนักงาน จนเป็นครับ จนตอนนี้ทำเป็นหมดแทบทุกอย่าง SET MODEM ยันแงะ MODEM
บริษัท TOT แน่นอนมันมีทั้งคนดี และ คนไม่ดี และพวกกินทางอ้อม และ ซื่อตรง ส่วนของผมก็ดีไปครับ เอจพนักงานนิสัยดีกันทุกท่าน (ก็มีบางคนที่ไม่ดี)

ถ้าท่านอยากให้ TOT ใส่ใจท่าน แนะนำครับ โทรไปครับ ขยันโทร + แจ้งผ่านทางเว็บ ศูนย์ใหญ่เค้าจะดูครับ แล้วทีนี้ ท่านจะได้รับการบริการจาก TOT ที่ยอดเยี่ยมยิ่งขึ้นแน่นอน การันตี

ที่เล่ามาจากเรื่องจริงทุกประการ ณ จังหวัดหนองบัวลำภู ตำบลโนนทัน อำเภอเมือง ครับผม

นายผมอยากตีดอทกับนายอ่า=w=

CrYzTeX
26th March 2012, 17:22
ถล่ม TOT เลยดีกว่ามั๊ย ดีกว่ามาบ่นแบบลับๆ

ooogtooo1590
26th March 2012, 17:24
ผม ต้อง จำ ใจ ใช่มา จน ถึงวัน นี้ ความ เร็ว 3-4 M แต่ **** เหมือน เต่านอนเลย ช้ามากๆ

kodeem
26th March 2012, 19:56
ผมก็ไม่เห็นสีปัญหาอะไรนี่ครับ ใช้มานานแล้ว

bararasza
26th March 2012, 20:02
บ้านผมยังไม่โดน บางวัน กดซะ ตอนดาวน์โหลด 1MB ต่อวินาที โดยเฉลี่ย เน็ต 6Mb/อัพโหลดจำไม่ได้ชั่งมันไม่เคยอัพ5555+

kanitinkn
27th March 2012, 11:54
TOT กากสุดในสามโลก

ผมเชียร์ 3BB(TT&T) ใช้มาจะ 6 ปีล่ะไม่เคยมีปัญหา

-C[-a-R-_BoNz]-
27th March 2012, 12:08
ส่วนตัวของผม ใช้มา เกือบ 4 ปี แล้ว ไม่มีปัญหา บ้านผมไกลจากที่มันส่งสัณญาณมาด้วย ส่งถึง ปกติ ไม่มีปัญหา พอมีปัญหาโทรแจ้ง แปปเดียวมา แก้เสร็จไม่เกิน ครึ่งวันด้วยซ้ำ
หลุดก็ นาน ๆ ทีจริง ๆ

2009 = ="
ข้อแรกไม่เคยเห็นอะเข้าบ่อยปรกติดี
ข้อสองเห็นว่าเป็นเฉพาะโหลดบิทเท่านั้นที่เป็น แต่เราก็ไม่รู้ว่าจริงไหมเพราะไม่เคยโดนลดความเร็วเลย
ข้อสามอ่านในข้อตกลงการใช้งาน

ถูกที่คุณพูดครับ เราเป็นคนทำสัณญานะครับ หรือคุณไม่ได้แหกตาดู

บ้านผมพายุเข้า ฟ้าผ่า ผมเล่น เฉย ๆ ไม่ีมอะไร ไม่หลุด กลัวก็แค่ฟ้าผ่า แต่ก็เล่นได้ปกติ

gap
27th March 2012, 12:23
ใครจะว่ายังไง ผมไม่รู้นะครับ ผมใช้ TOT มาจะ ปีที่3 ละ หลุดไม่เกิน 10 ครั้ง นับครั้งได้จริงๆ ครับ

แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ มันแล้วที่พื้นที่ให้บริการ แต่ที่นั้นๆ ว่าเค้าจะใส่ใจมากขนาดไหน

ผมใช้สาขาของนครราชสีมาครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย

เหมือนกันครับไม่ค่อยหลุดเลยนะ :) ฝนตกก็ไม่หลุดนะ :)

TAMeAngeL
29th March 2012, 02:46
ผมก็ใช้อยู่นะ แต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร แต่หลังๆหลุดบ่อย แต่ก้ไม่ใช่ปัญหามาก เรื่องความเร็วก็ 6M ไม่มีตก เล่นเกมเซิฟนอกก็ไม่มีปัญหาเลย ดาวน์โหลดก็ตรงตัวไม่มีหล่น ผมว่าก็โอเคนะ

ที่อื่นไม่รู้

Aliensh
29th March 2012, 19:47
ของผมไม่มีปัญหานะครับ 6 Mb เล่นเกมส์ทำโน่นนี่นั้นก็ไม่มีปัญหา ผมว่าน่าจะเป็นพื้นที่ที่ให้บริการมากกว่าครับ

Cutto23
1st April 2012, 22:45
เน็ตช้ามากๆ เลย

merisa
1st April 2012, 22:58
TOT มันกากมาตั้งนานแล้ว ทำไม่ไม่ใช้ True ละ

ถ้าจะใช้โทรศัพท ต้อง AIS GSM หรือไม่ก็ One2Call
Smart Phone ต้อง Iphone หรือไม่ก็Samsung
ถ้า Internet ใน กทม ต้อง True****************
ถ้า INternet ใน ต่างจังหวัด ต้อง 3BB**********
ถ้า โทรศัพท บ้าน TOT ----------------
TV OnDemand ต้อง TrueVition หรือ TrueHD
CPU ต้อง Inter หรือ AMD
VGA ต้อง ATI หรือ NVDIA

Crowszerro 3
2nd April 2012, 00:28
หยุดพูดกันได้มั้ยตูใช้ToT มา 4 ปียังไม่เคยเจอเน็ตหลุด เน็ตเน่า แรงตลอด7 mb วิ่ง800-900 ตลอด24ช.มจะเถียงมั้ยเพราะบ้านตูศูนย์อยุ่หน้าบ้านมันถ้ามันจะเน่าเค้าจะสร้างมาทําไมไออินเตอร์เน็ตเนี่ยเฟรชฟายยยยยยยยยยยยกันจิงๆไร้สาระจังรําคานครับ ตูยังไม่เคยเจอปัญหาแบบเค้าเลยบ้านพวกคุณอยุ่ไกลคอกนาเลยเน่ากันจําไว้:rtfm ผมขอเถียงว่าTOT เร็ว แรง ตลอด สําหรับผมไม่เคยหลุดด้วย หลุด1 เดือนต่อ 2 ครั้งแค่นั้นและจบ!!!!!!!!!!!!!

ลองอ่านความเห็นท่านอื่นหรือยังบางคนเค้าก็ไม่มีปัญหากันเพราะเค้าอยุ่ในตัวเมือง สัญญาญอยุ่ใกล้ศูนย์ เหมือนผม พวกคุณๆอยุ่ไกลเกินจะเอาไรนักหนา บ้านต่างจังหวัดผมอยุ่นอกตัวเมือง ตอนนั้น 4 mb ยัง300-400 เลยน่ะเฟ้ย!!!!!!!!!!!!!

CrYzTeX
2nd April 2012, 00:30
Like Like Like Crowszerro 3
(http://www.jokergameth.com/board/member.php?u=122092)

General
2nd April 2012, 01:04
เด๋วนี้ดีขึ้นมาก เน็ตเสถียร ไม่หลุดถี่ นาน ๆ ครั้งก็ช้าไปจนเสีอารมณ์ แต่โดยรวมก็โอเค(สำหรับเรา)

Capathia
2nd April 2012, 01:09
ช่างไปขุดหากันมานะครับ ไปก๊อปมาลงต้องแต่ ปี 2009 แล้วไม่ใช่หรอ
นี่มัน 2012 แล้วครับอะไรอะไรก็เปลี่ยนแปลงไปแล้ว
ไม่ได้เข้าข้างใครนะ แต่เห็นว่าข่าวไม่อยู่ในวาระที่ใช้อ้างอิงความน่าเชื่อถือได้

manU__gig
2nd April 2012, 01:15
7แม็กToT มีปัญหามากๆครับช่วงบ่ายๆ เย็นๆ กากมากๆ ดึกหน่อย แรงมากๆจนขี้พุ่ง

TsunaZ
2nd April 2012, 01:43
เถียงยังไงก็ช่าง ผมว่าแรงชิบ เน็ตไม่เห็นจะหลุดเหมือนที่ใครๆว่า ใช้มาละ 5-6 ปี

:)

spykesDR.
2nd April 2012, 01:49
ยังจะขุดขึ้นมาอีก :o

obama1230
2nd April 2012, 05:49
ไอ้องค์กรระยำ

http://img4.uploadhouse.com/fileuploads/15870/158707186a1d657669a26f0104760cb91a3c3eee.gif

จะไปถล่มมัน !

babilone
2nd April 2012, 06:29
เอาอะไรมากมายครับผม อยากได้แบบทันใจวัยโจ๋เลยก็ประดิษฐ์ใช้เองเลยครับ ผมใช้ TOT 6mb เช็คได้ 5mb กว่าๆมันก็เป็นปกติอยู่แล้วครับใช้ 6 ตอนเช็คจะให้ขึ้นความเร็วเท่าไหร่ครับ ?? 12 หรอ มันก็ต้องขึ้นต่ำกว่าอยู่แล้วแต่ต่ำกว่านิดหน่อยบ่นกันจังครับปัญหาเน็ตเนี่ยมันไม่มีอะไรดีที่สุดหรอกครับขอบอกมีดีแบบนี้ก็ต้องมีเสียอีกแบบครับ ได้อย่างเสียอย่าง ถ้าอยากได้ทุกอย่างก็คิดค้นใช้เองครับผมตรงใจตัวเองร้อยเปอเซ็น

ชินพร
2nd April 2012, 06:43
ผมก็ใช้TOTเน็ตกากสุดตีนเลย

{G}ladius_[R]oad
2nd April 2012, 06:51
นั่น ซิครับ บางทีผมก็หลุดบ้างนะ
เเต่ทำไงได้ อ่ะ ของที่อื่นมันลากสายมาไม่ถึงบ้านผม T^T

Kingofnight
2nd April 2012, 17:28
ผมก็ว่าเน็ต TOT ก็เร็วดีนะคับ ของผมเช็คสปีดเน็ตขึ้น 6.58-7.21 Mbs ตลอด อัพโหลด0.80Mbs ขึ้น
และเวลาโหลดเกมหรือโหลดโปรแกรมเนี้ย ก็ขึ้น 900 kbs เลย บางทีก็ขึ้น ถึง 1 MB ก็มี แต่เซ๊งที่ Ping มันค่อนข้างเยอะตอนเล่นเกมออนไลน์

MiLaT " C " M!Ne
2nd April 2012, 17:43
3BB ดีที่สุดขอบอกต่อตรง

Petchrio~
2nd April 2012, 22:10
พอดีอยู่ในส่วน 10 % ครับ :rofl

Tiny
2nd April 2012, 22:18
TOT หรือ ทีโอทุย นั้นเอง ผมเองก็ใช้อยู่ เน็ตเน่า 25 - 150 kb/s มาตลอด ไม่มีคำบรรยาย ที่สามารถเปรียบกับความ อัปปรี ขององกรณ์นี้ได้
พูดได้ดีครับผมก็เคยใช้ TOT มาก่อน สมัย6เม็ก แรกๆเล่นได้ดีเร็วไม่มีหลุด หลังๆซัก3-4เดือน มันเหลือ 120 kb โหลดโทรไปให้ช่างมาดูบอกเป็นที่สายอ้างไปเรื่อยแต่ผมเปลี่ยนมาใช้ true ละแจ่มครับ 7เม็ก

TAMeAngeL
3rd April 2012, 17:55
ช่วยเข้าใจคนใช้ของทีโอทีด้วยครับ

ผมว่าส่วนมากก็ไม่มีปัญหานะครับ

Facebook
21st April 2012, 01:37
ต้องว่าเป็นพื้นที่ๆไปครับ พื้นที่บางพื้นที่ไม่มีปัญหาอะไรมากมายอย่างที่เจ้าของกระทู้หรือหลายๆคนกล่าวไป ซึ่งผมนั้นก็ใช้ TOT ครับ ซึ่งปัญหามันก็มีนะครับ แต่นานๆจจะมีสักครั้ง ถ้าเกิดปัญหา ผมก็แจ้งไปในเว็บสะดวกสบายติดตามสถานะการทำงานได้ ใช้เวลาแก้ไม่นาน แก้เสร็จเขาก็โทรมาสอบถามว่าใช้งานได้หรือยัง เขาก็บริการดีนะครับ จะไปว่าโดยรวมได้ไงครับ โทรคุยเขาก็คุยดี มันอยู่ที่พวกท่านๆแหละครับ ที่อยากเล่นอินเตอร์เน็ตเกินไปทำให้อารมณ์มันครอบงำ บริษัทถ้าเขาทำำให้มันไม่มีปัญหาเลย เขาทำไปแล้วครับ ถ้าคุณทำงานด้านนี้แล้วคุณโดนกดดันทุกวันๆ คุณจะโพสอะไรแบบนี้อีกหรือไม่

GUBOSS
21st April 2012, 02:00
แรกที่ติดมีปัญหาโทรตามศูนย์2วันถึงจะมา แต่ช่วงหลังๆมานี่ไม่หลุดไม่ช้า ok เลย

thotsawat555
21st April 2012, 12:20
เถียงยังไงก็ช่าง ผมว่าแรงชิบ เน็ตไม่เห็นจะหลุดเหมือนที่ใครๆว่า ใช้มาละ 5-6 ปี

:)

คุณเป็นลูกค้าชั้นดีหรือเปล่า? คิคิ (ล้อเล่นนะ)

เน็ต TOT มันก็แรงดีนะ แต่Youtubeปั่นช้ามากเลยอะ (บางคลิปก็เร็ว แต่ส่วนน้อยมาก)

xxxlnwjung1
21st April 2012, 13:04
ผมชอบมัน ผมพึงพอใจมาก เพราะเมื่อผมบอกว่าจะเลิกใช้ พนักงานก็จะรีบแจ้นมาหาผม มาปรับปรุงการทำงานของเน็ตผมให้ดีขึ้น และมีหลายครั้งที่พวกเขา
เสนอเราท์เตอร์ที่ดีกว่า เพื่อให้ผมเปลี่ยนโปรโมชั่นจากโปรโมชั่นเดิม และแน่นอนเค้าเสนอให้ฟรีึครับ ผมก็เลยได้เปลี่ยนโปรบ่อยๆ

kataykatow
30th April 2012, 18:49
ผมว่าแล้วแต่สาขานะ ผมสาขาลำนารายณ์ ลพบุรี บริการดีมาก ตอนเน็ตมีปัญหาผู้จัดการสาขามาแก้ให้ถึงบ้านเลย เลยประทับใจ แถมสอนวิธีแก้ถ้าเกิดปัญหาอีก ตอนนี้ผมใช้ wi-net ถือว่าโอเคเลย ใครใช้ wi netอยู่ถ้าหลุดแนะนำให้ถอดปลักแล้วเสียบใหม่เล่นเน็ตได้เหมือนเดิม

Deathbringer
30th April 2012, 18:55
ใครแงะขึ้นมา

PEEIII
30th April 2012, 18:57
เน็ต 6 MB

TOT วิ่ง 500-700 KB/S
3BB วิ่ง 700-900 KB/S

เท่าที่ผมทดสอบมาอ่านะ

sin14101@hotmail.com
30th April 2012, 19:02
3BB ครับ ถ้าฝนไม่ตก เร็วกระฉูดครับ จิงง่ะของผมตอนพายุเข้าฝนตกยังเร็วเมหือนเดิมด้วยแถมไม่หลุดเลยเล่นโหลดหนัง โป๊ เอ๊ย เกมได้สบายเลย

offerre
30th April 2012, 19:08
ถ้าเน็ตของTOTไว้ท่องเวปอย่างเดียวหละก็เวลาโฆษณาให้เน้นตอนท้ายไว้ด้วยว่าสำหรับบุคคลที่ไม่โหลดไม่เล่นเกม

Alonenes
30th April 2012, 19:09

ผมใช้มันก็เร็วดีตามความเหมาะสมแต่ผม ก็ไม่พอใจมันหลายเรื่องเหมือนกัน

kadajjang7
30th April 2012, 20:58
ใช้ 6 เมก ตอนนี้เหลือ 1 เมก มันคืออะไร = =lll
ประทับใจมากจนต้อง TOT

hotsuit357
30th April 2012, 21:45
ของผม 6 เมก แต่เวลาโหลดวิ่งได้ 20 - 100 KB!!!

(ดู Youtube ยังกระตุกเลย :sweat)

Anonymou$PopRock
30th April 2012, 21:59
โอ้พระเจ้า ขุดข้ามปีกันเลยทีเดียว

ก้อนเมฑ
1st May 2012, 09:57
ผมใช้ 3bb ครับ ใช้ 10m แต่ เวลาโหลดขึ้น 13m+ คุ้มยิ่งกว่าคุ่มครับ ผมจ่ายเดือน 500 ต่อจากเร้าเตอร์เพื่อนของแม่ข้างบ้านมา คุ้มจริงๆ

zeroreach
1st May 2012, 10:49
ผมใช้ TOT มา 2-3 ปี บอกตรง ๆ เลยว่า มัปัญหาบ่อยมาก ใช้ 6 M รับได้ 5 เดือนก่อน หลุดทุก 5 นาที มันบอกว่า เครื่องมันไม่มีปัญหาแต่ปัญหาเป็นกับเครื่องเรา ผมโมโหเพราะเพิ่งลงวินโดว์มาใหม่ก่อนมันมา 3-4 ชม. เอง ผมเลยลงให้มันดูอีกรอบ ที่นี้มันบอกแค่ว่า ผมเข้าใจผิด เดี่ยวผมไปเช็คทางศูนย์ให้ มันก็ไป 20- 30 นาที แล้วก็กลับมาปรับครวามเร็วเน็ตผมใหม่ บอกว่าคู่สายมีปัญหา (แล้วทำไม***ไม่เช็คให้ดี ๆ ก่อน หนัง AV กูโหลดไว้ยังไม่ได้เก็บเลยสาดดดด TOT )

nut2009
1st May 2012, 12:29
ผมว่านะ มันขึ้นกับพื้นที่ๆ เราอยู่ด้วย อย่างผม ไปทำคำร้องปลดล็อกระงับเน็ต เค้าบอก ประมาณ 2 ชั่วโมง (นับจาก 9 โมง) ประมาณ 10โมงครึ่งก็เล่นได้แล้ว เร็วจริงๆ อีกอย่าง แถวบ้านผมคนใช้เน็ต TOT น้อย เค้าใช้ True กะ 3BB มากกว่า เน็ตที่บ้านเลยแรงน่าดู Downspeed 9xx kb./s ของ 7 MB

peepanz
5th May 2012, 01:58
ผมยอมเลยครับ เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว ไม่ประทับใจอย่างหนักเลยครับ :sweat

vampyelnw
5th May 2012, 02:05
ใช้ tot มา 1 ปีแล้ว ปัญหามี 2 ครั้ง -0- เน็ตต่อ ไม่ติด เลย โทรไปบอกเขา เขาก็มาแก้ให้ จบๆไป ผมว่านี่แหละดีสุดแล้วอ่ะ 5 555 (ของ 3bb ไม่เคยใช้เน้อ)

slipknot17
6th May 2012, 09:52
ของผมทำสัญญาไป 6M ใช้ไปใช้มา มันกลับมาเหลือ 3 M เลยช่างมันล่ะ เบื่อมัน

bazin456
6th May 2012, 14:35
ผมติด 6 MB TOT นะ มันมากี่เมก รู้ปะ แบบโครตช้าอะ ผมแทบบ้ากลับมันเลย
ดูดิ มากี่เมก

http://upic.me/i/23/25untitled.png (http://upic.me/show/35361680)

โหลด Mediafire และเวบแรงๆต่างได้ 900KB ขึ้น ช้า(ตรงไหนฟะ)

Lost Seraph
6th May 2012, 18:50
พวกบ้านนอกครับ ส่วนใหญ่ที่มาบ่น..........

Ratiio
6th May 2012, 20:00
3BB ครับ ต่อให้ฝนตก แดดออก ฟ้าผ่า พายุเข้า ก็ยังเร็วกระฉูดครับ ตั้งแต่ผมใช้มาไม่เคยเน็ตหลุดเลยครับ 6 mb โหลด 800-900 + ตลอดครับ

sinnalio
11th May 2012, 09:48
ผมใช้ 3BB ครับไวโครตตตต!!!!