PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ BFBC2 และ อื่นๆ

Boss
15th October 2011, 11:29
สวัสดีครับชาวJokergameth

1.ผมอยาทราบว่า ตอนนี้เซิฟAsiaของBattlefield Bad Company2 มันไปไหนหมดครับ ผมไม่เห็นมีซักเซิฟเลยครับ

2.อยากทราบวิธีถอนสิทธิ์เกมBullet Strom นะครับ

ตอนนี้ยังมีแค่นี้ครับ

ช่วยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

gafiled1
15th October 2011, 12:11
สวัสดีครับชาวJokergameth

1.ผมอยาทราบว่า ตอนนี้เซิฟAsiaของBattlefield Bad Company2 มันไปไหนหมดครับ ผมไม่เห็นมีซักเซิฟเลยครับ

2.อยากทราบวิธีถอนสิทธิ์เกมBullet Strom นะครับ

ตอนนี้ยังมีแค่นี้ครับ

ช่วยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

1 เพราะ bf3 จะมามั้งเลยทอดทิ้ง bfbc2 :dash

2 จะไปถอนทำไมอะ

Boss
15th October 2011, 12:55
1 เพราะ bf3 จะมามั้งเลยทอดทิ้ง bfbc2 :dash

2 จะไปถอนทำไมอะ

2.เพราะว่าตัวเกมมันไปอยู่ในฮาร์ดดิสที่มีไวรัสนะครับ ผมต้องการที่จะformatไดร์ฟC เลยอยากรู้วิธีถอนสิทธิ์นะครับ หรือว่าไม่ต้องถอนครับ- -*

gafiled1
15th October 2011, 13:09
2.เพราะว่าตัวเกมมันไปอยู่ในฮาร์ดดิสที่มีไวรัสนะครับ ผมต้องการที่จะformatไดร์ฟC เลยอยากรู้วิธีถอนสิทธิ์นะครับ หรือว่าไม่ต้องถอนครับ- -*

ถอนนี้คือเกมที่พี่ชือมาเหมือนเอาไปทิ้งเลยนะครับ

Boss
15th October 2011, 14:06
ถอนนี้คือเกมที่พี่ชือมาเหมือนเอาไปทิ้งเลยนะครับ

อ้าวมันถอนไม่ได้หรอครับ

aM00DIEswedee
15th October 2011, 14:17
ถอนได้ตามจำนวนครั้งมั้งนะครับ
ผมเคยถอนเกมส์ผมไปละ มันมีลิมิตอยู่ครับ

ส่วนการถอนก็คลิ๊กที่เรา active หรืออะไรไปเนี่ยล่ะครับ ทำนองว่าให้มันเป็นแผ่นแท้

RES_PAUL
15th October 2011, 14:34
1.เซิฟที่เป็นเอเชียก็ยังมีอยู่บ้างน่ะครับมีทั้งkorea japanที่เว็บ www.bf-thailand.net ก็เปิดอยู่น่ะครับโฮสต์อยู่ japan
2.ถอนน่ะถอนได้น่ะครับเกมลิขสิทธิ์แต่จะมีจำนวนครั้งจำกัดอยู่ไอคอนส่วนใหญ่จะเป็นรูปแม่กุญแจน่ะครับ

Boss
15th October 2011, 14:38
แล้วมันถอนยังไงครับ:help:confused:

aM00DIEswedee
15th October 2011, 16:52
ท่าน Active เกมส์ที่ตัวไหนก็ถอนที่ตัวนั้นล่ะครับ

UrAuZi
15th October 2011, 17:05
BFBC2 นี่ได้อัพเเพทช์ r11 รึยังครับ ?

Gu Pai!
15th October 2011, 17:10
งั้นผมถามบ้าง
เวลากด tap ที่ตารางคะแนนขึ้นอ่ะ
มันจะมีชื่อบางคน ที่มีตัวเลขตามอยู่ข้างหลัง ผมก็มี ผมเป็นเลข 1 อยากรู้เลขมัน เกี่ยวกับอะไร??? สงสัยมานานหละ
และ ผมเข้าเกมทีไร ผมจะได้เป็นหน่วยเสมอ อยากรู้เพราะอะไร ทุกตามเลยเป็นหน่วยตลอด แต่บางตาถ้าไม่มีหน่วยเลยก็ไม่ได้เป็น

Matizano
15th October 2011, 18:30
งั้นผมถามบ้าง
เวลากด tap ที่ตารางคะแนนขึ้นอ่ะ
มันจะมีชื่อบางคน ที่มีตัวเลขตามอยู่ข้างหลัง ผมก็มี ผมเป็นเลข 1 อยากรู้เลขมัน เกี่ยวกับอะไร??? สงสัยมานานหละ
และ ผมเข้าเกมทีไร ผมจะได้เป็นหน่วยเสมอ อยากรู้เพราะอะไร ทุกตามเลยเป็นหน่วยตลอด แต่บางตาถ้าไม่มีหน่วยเลยก็ไม่ได้เป็น
มันคือ Veteran ตัวเลขบ่งบอกว่าคุณมีเกมซีรี่ของ BF มากกว่า 1 เกมส์
ไอ้เป็นหน่วยอะไรของคุณนี่ หมายถึง สควอต หรือเปล่ายัง งงๆ

ปล. ตัวเลข 1 ที่ขึ้นนี่ ขึ้นหลังจากเล่น BF3 beta เปล่าครับ

Gu Pai!
15th October 2011, 18:37
มันคือ Veteran ตัวเลขบ่งบอกว่าคุณมีเกมซีรี่ของ BF มากกว่า 1 เกมส์
ไอ้เป็นหน่วยอะไรของคุณนี่ หมายถึง สควอต หรือเปล่ายัง งงๆ

ปล. ตัวเลข 1 ที่ขึ้นนี่ ขึ้นหลังจากเล่น BF3 beta เปล่าครับ
ใช่ๆ สควอต ตัวเลขขึ้นมาก่อน beta นะ

Matizano
15th October 2011, 19:06
ใช่ๆ สควอต ตัวเลขขึ้นมาก่อน beta นะ
เรื่องสควอต อาจเป้นเพราะ มันจะหาสควอตให้เราอยู่อัตโนมัติ แล้วพอมันหาที่ลงไม่ได้ ก็เปิดใหม่เลย แล้วคนอื่นก้มาเองออัตโนมัติ ประมาณนั้น

ตัวเลขVeteran ผมลองถามดูครับ เพราะตอนแรกผมมีอยู่ 5 พอเล่น beta ไป มันขึ้นมาเป้น 6

evilman003
15th October 2011, 19:14

ตอนโหลดแมพอยู่ท่านคลิกที่ yes,put me in a square. ใช่ไหม

Boss
15th October 2011, 19:28
เออ ผมไม่ค่อยเข้าใจนะครับ ช่วยอธิบายขั้นตอนวิธีถอนอย่างละเอียดได้ไหมครับ มีรูปด้วยยิ่งดี

ขอบตุณครับ

Gu Pai!
15th October 2011, 22:40
ตอนโหลดแมพอยู่ท่านคลิกที่ yes,put me in a square. ใช่ไหม
ไม่เลย ผมรู้มันแปลว่าไร
แต่ก็ชั่งเหอะ เป็นsquare ก็ไม่ได้เสียหายไร

Matizano
15th October 2011, 22:51
เออ ผมไม่ค่อยเข้าใจนะครับ ช่วยอธิบายขั้นตอนวิธีถอนอย่างละเอียดได้ไหมครับ มีรูปด้วยยิ่งดี

ขอบตุณครับ
ถ้า Bullet Strom มันเป็น GFWL ระบบนี้ยุ่งยาก ผมคนนึงแหละ ที่ไม่รู้ว่าทำไง ตอนนี้เกมที่ใช้ GFWL ที่ผมเล่นอยุ่ก็ไม่รุ้วิธีถอนคีเหมือนกัน เลยยังไม่อยากลบ แต่ก็ไม่รุ้ว่ามันสิทเท่าไหร่
ส่วน BFBC2 ที่ไม่เห็นเซิฟ ได้อัพแพทใหม่หรือยัง ถ้ายังก็ลองเข้าที่ตัวอัพเดทดู

Boss
15th October 2011, 22:57
ถ้า Bullet Strom มันเป็น GFWL ระบบนี้ยุ่งยาก ผมคนนึงแหละ ที่ไม่รู้ว่าทำไง ตอนนี้เกมที่ใช้ GFWL ที่ผมเล่นอยุ่ก็ไม่รุ้วิธีถอนคีเหมือนกัน เลยยังไม่อยากลบ แต่ก็ไม่รุ้ว่ามันสิทเท่าไหร่
ส่วน BFBC2 ที่ไม่เห็นเซิฟ ได้อัพแพทใหม่หรือยัง ถ้ายังก็ลองเข้าที่ตัวอัพเดทดู

ครับ จะลองอัพดูครับ ส่วนวิธีแก้มีใครรู้ยังครับ T_T