PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อคืนผมนอนอยู่ดีๆแล้วขยับตัวไม่ได้ ลืมตาได้แต่พูดไม่ได้เหมือนถูกดึงเป็นเพราะอะไรหรอครับ ?

Rufiorocco
15th October 2011, 12:08
เมื่อคืนผมนอนอยู่ดีๆแล้ว ขยับตัวไม่ได้ ตอนนั้นผมรู้สึกตัวนะตาก็ลืมได้มองเห็นได้แต่ปากกลับพูดไม่ได้ ปากมันขยับได้นิดเดียว แล้วเหมือนกำลังถูกดึง
ผมพยายามที่จะขยับตัวเอาแบบแรงสุดๆแล้วก็ไม่สามารถขยับได้ ปากก็จะตะโกนเรียกแม่้แต่กลับพูดได้แต่ไม่มีเสียง ตอนนั้นผมพยายามที่จะตะโกนและขยับตัวให้ได้ แต่ก็ไม่ได้เพราะแขนขาชาไปหมด ผมทำทุกวิธีที่จะดิ้นให้ได้ ตอนนั้นในใจผมคิดแล้วละ ว่าถูกใครบางคนที่ไม่ใช่คนมา้้เอาชีวิต แล้วอยู่ๆนํ้าตาก็เริ่มไหล
แต่ผมก็ไม่ยอมดิ้นไปเรื่อยๆ ไอที่ดิ้นเนี่ยไม่ได้หมายความว่าผมขยับตัวได้นะ ผมขยับตัวไม่ได้เลยแต่ก็พยายามที่จะทำให้มันขยับตัวได้ ปากก็พยายามที่จะเรียกแม่ ตอนนั้นผมได้ยินเสียงหัวใจดังมาก เหมือนถูกดึงวิญญาณ แต่ผมก็ใจแข็งพยายามดิ้นต่อไป ตอนนั้นผมรู้สึกตัวนะแต่ทำอะไรไม่ได้เลย จนในที่สุดเพราะก็ ขยับแขนและขาได้และรีบหยิบโทรศัพขึ้นมาดูเวลา เวลาตอนนั้นก็ ตี 1:45 พอแขนขาขยับได้ มันก็รู้สึกชาไปทั่วตัว แล้วผมก็ตะโกนเรียกแม่แบบดังโคตรๆ จนแม่ผมได้ยินเลยมาหาผม แล้วผมก็เล่าเหตุการณ์ที่ผมได้่เจอเมื่อกี้ฟัง แล้วแม่ผมก็บอกว่าผมไม่สวดมนต์ก่อนนอนเลย เลยให้ผมสวดมนต์ก่อนนอนแล้วคืนนั้นแม่ก็นอนกลับผม ผมไม่รู้จะทำอะไรเพราะกลัวมากนะ ลืม หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาเปิดเพลงแล้วในใจก็สวดมนต์ไปเรื่อยๆ จนผมหลับตื่นมาอีกที (ก็เช้าวันนี้แหละ)
ผมก็ไม่รู้จะทำอะไรเพราะกลัวมากเลยมานั่งเล่นคอม :sweat

ใครเคยเป็นอาการแบบนี้้มั่งครับ มันเกี่ยวกับระบบประสาทหรือเปล่า ?

UkuleleAlone
15th October 2011, 12:09
โดนอำจ้า อาการนี้ไม่ถึงตายหรอกโดนประจำ

gafiled1
15th October 2011, 12:17
โดนอำจ้า อาการนี้ไม่ถึงตายหรอกโดนประจำ

พ่โดนบ่อยอะดีเเล้วหน้าตาเเบบนี้ไม่สมครรโดนอำครรโดนเอา

ล้อเล่นนะ:pardon

Heartbreaker
ของผมนี่ มีแต่นอนอยู่ดีๆแล้วเป็น ตะคิว ที่ขาอะคับ.:yes

ทรมานมาก จะร้องก็ไม่ได้เดียวจะทำให้คนอื่นตื่นเอา.:sweat

untimate
ถ้าหลังจากโดนอำ แล้วรู้สึกตัวแนะนำให้อาบน้ำครับ มันจะสดชื่นขึ้น อาการปวดตรงท้ายทอยจะบรรเทาลง
ผมหลังจากย้ายมาอยู่หอ โดนไป 2 ครั้งแล้วครับ อาบน้ำแล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะครับผม

miw1023
15th October 2011, 12:21
เล่นซะเฮี้ยน เลยนะครับ - -

popza01
15th October 2011, 12:21
ตามไสย์ศาสตร์ผีอำครับ

ผมก็เคยโดนยังไงก็ไปทำบุญให้เขาด้วยละครับ

เขาอาจจะอยากมาขอส่วนบุญ

Tonkhung
15th October 2011, 12:22
ผมก็เคยเป็นครับ เป็นตั้ง 3 รอบ ตอนที่เป็นพยายามขยับตัวสุดขีดแต่เหมือนไม่มีแรงเลย พอมีแรงปุ๊ปตื่นมาเหงื่อโชกทั้งตัวเลย และตอนที่ไม่มีแรงรู้สึกว่าจะตาย(มันก็เป็นอย่างนี้ละ)

ballpoi007
15th October 2011, 12:23
ผมก็เคยเป็นนะ ตอนนั้นก็กลัว จินตนาการไปทั่ว เหมือนเห็นคนชุดขาวด้วย

ในใจก็คิดว่า มันเป็นแค่ภาพลวงตา เพราะเรากลัวความ มืด เราเราจะ คิดและจินตนาการไปเองน่า

สุดแรงเกิด ผมขยับตัว มันแทบไม่กระดิกและแล้ว มันก็หลับไปเอง- -* ตื่นมาไม่มีอะไร

ผมว่า น่าจะแขนชา ตัวชานี้ละมังครับ แต่หลายๆคนบอกผีอำ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

goozza
15th October 2011, 12:25
ผมโดนจนชินเเล้ว อาการของผม คือ ขยับไม่ได้ พูดไม่ได้ เเต่ความคิดอะไรสติยังดีอยู่ เเล้วก็หัวผมเหมือนจะหมุนอยู่ตลอดเวลา ผมฝืนได้ประจำเลย

Mid-NighAngel
15th October 2011, 12:27
' แถวบ้านเรียกผีอำครับ !!

ผมโดนบ่อยเหมือนกันครับในช่วงวัยรุ่นน๊ะ แม่ผมบอกว่าช่วงอายุ 14 - 20 วัยนี้จะโดนผีอำบ่อย ผมก็ไม่เข้าใจเพราะอะไร !! http://www.soccersuck.com/soccer/images/smiles/onion_sajai.gif

แต่ถ้าโดนบ่อยๆ สักพักเดียวก็ชินครับ !! http://www.soccersuck.com/soccer/images/smiles/onion_cry.gif

ปล . แต่ไม่รู้ว่าทางวิชาการเค้าเรียกอาการแบบนี้ว่าอะไรนะครับ ผมก็จำบ่ได้ ! แต่ผมก็เชื่อว่าโดนผีอำจริงๆ ! ( เพราะเคยเห็น http://www.soccersuck.com/soccer/images/smiles/onion_smoke.gif )

Fchykung
15th October 2011, 12:29
อย่าไปตกใจครับ เป็นบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินเอง ผมก็เคยเป็น

duchyzaza
15th October 2011, 12:30
อาการเกร็ง เส้นยึด หรือเปล่า นอน ทับ กัน นอนไม่เป็นท่าหรือคุณต้องไปหา พี่ริวจิตสัมผัส เหอะๆ

nodoka
15th October 2011, 12:36
ผมก็เคยเป็น และบ่อยมาก ตอนแรกก็นึกว่าผีอำจริงๆ แต่พอลองค้นคว้าหาข้อมูลดูแล้ว มันคืออาการที่เรียกว่าครึ่งหลับครึ่งตื่นน่ะครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9C%E0%B8%B5%E0%B8%AD%E0%B8%B3

nackindy
15th October 2011, 12:36
แม่เคยบอกผมว่าที่โดนอำเพราะ เราอาจจะนอนหันหัวไปทางทิศ ตะวันตกอ่ะคับ

pkill1994
15th October 2011, 12:37
เคยดูรายการอะไรหว่าทางทีวี จำไม่ได้ล่ะ (แล้วจะพูดทำไม ??)

เขาบอกว่า ถ้าเราหลับลึกๆแล่้ว ประสาทจะ ทำงานช้าลง แล้วเราอยู่ดีๆตื่นขึื้นมา ประสาทจะยังไม่ทำงาน จะเป็นอยู่อย่างนั้นซักพัก

จำได้คร่าวๆแค่นี้อ่ะครับ

pon34646
15th October 2011, 13:17
ผมโดน คืนละครั้งเอง ครับ

ckdh
15th October 2011, 13:22
เห็นเค้าว่าเป็น เพราะกึ่งหลับ กึ่งตื่นอ่ะครับ สมอง ส่วนนึงกำลัง ผักผ่อน แต่อีกส่วนทำงาน ทำให้การทำงานของระบบ ประสาทไม่ทำงานเราเลยขยับไม่ค่อยได้

ผมก็เคยเป็นนะ ตอนนั้นฝันว่าเห็น ผี ด้วย =__= แล้วสะดุ้งตื่นแล้วเป็นแบบ จขกท เลยแต่ผมตัดสินใจนอนต่อ เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น *-*

HAWKIEZ
15th October 2011, 13:24
ของผมนี่ในฝันเลยครับ พยายามเเหกปากเเต่ก็ไม่มีเสียงเลย เหมือนกับคนไม่เคยพูดมาก่อน เเต่ผมก็พยายามสวดมนต์ครับ เเล้วมันกก็หายไปเอง

Neko.Kraamzii
15th October 2011, 13:27
ตีหนึ่งหรอ ยังนั่งเล่นเกมอยู่เลยเรา ==

rjv9k9kp
15th October 2011, 13:31
เกิดจากสมองตื่นไม่พร้อมกัน
ส่วนความคิด ตื่นแล้ว (อาจจะยังตื่นไม่เต็มที่ ทำให้เห็นภาพหลอน หรือสับสนกับความฝันได้) แต่ ส่วนควบคุมการเคลื่อนไหวยังไม่ตื่น ร่างกายเลยยังล๊อกอยุ่ เคลื่อนไหวไม่ได้

มันคือสิ่งตรงข้ามกับ นอนละเมอ นั่นเอง
คือ ส่วนความคิดหลับไปแล้ว กำลังฝันอยู่ แต่ส่วนควบคุมการเคลื่อนไหวไม่ได้ล๊อกไว้สมบูรณ์ ก็เลยยังเคลื่อนไหวได้บางส่วน
เบาะๆก็แค่พูดละเมอ หรือดิ้น แต่บางที่ก็ถึงขนาดเดินออกไปนอกห้องได้

Kyonman
15th October 2011, 13:37
ผมก็เคยเป็น และบ่อยมาก ตอนแรกก็นึกว่าผีอำจริงๆ แต่พอลองค้นคว้าหาข้อมูลดูแล้ว มันคืออาการที่เรียกว่าครึ่งหลับครึ่งตื่นน่ะครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9C%E0%B8%B5%E0%B8%AD%E0%B8%B3

ตามนี้เลย ตอนเป็นแรกๆ ก็นึกว่าผีอำ เลยกลัวๆ ไปๆมาๆ มันก็กลายเป็นอย่างที่ข้างต้นกล่าวมานี้แหละ ไม่ได้มีอะไรเลย

เหมือนๆ สมองตื่น ร่างกายไม่ตื่นแหละ

ปล. ผีองผีอำ อะไรไม่มีหรอก คิดไปเองมากกว่า

ARiSKY
15th October 2011, 13:49
กด Thanks ให้ #14 nodoka ให้ความกระจางเลยอิอิ

บางคนที่ยังเชื่อก็เลิกเชื่อได้แล้วละมันทำให้คนอื่นเขากลัวไปมากเปล่าๆ

Guszo
15th October 2011, 13:53
ผมก็เคยเป็นครับ และจะเป็นตอนนอนควํ่าหน้าลงเสมอ ขยับไม่ได้เลย แล้วหายใจไม่ออก จะดิ้นตัวได้ตอน แบบว่า ไม่ไหวแล้ว หายใจไม่ออกจริงๆ จะขาดลม จากนั้นหายไปเองเลย..

killnice
15th October 2011, 13:58
ผมพึ่งเป็นเมื่อคืนวานนี้เอง ทรมานมากๆ - - กว่าจะขยับนิ้วตัวเองได้ แทบตาย

nutlaw
15th October 2011, 14:05

แม่น แล้ว จ้าาาา

วิธี แก้

นอน ตะแคงข้าง ครับ ได้ ผล มาก ๆ

จนเดี๋ยว นี้ผมเชื่อว่า ถ้านอน หงาย จะมี อาการ ผีอำ = ="

นอน ตะแคงข้าง จน วัน นี้ ไม่ เป็น ไร เลย

jaabkrain3
15th October 2011, 14:13
แม่เคยบอกผมว่าที่โดนอำเพราะ เราอาจจะนอนหันหัวไปทางทิศ ตะวันตกอ่ะคับ ผม นอน หันไป ทุกทิศ อ่ะ ตอนแรก นอน เหนือ ลืมตา มา อยู่ ตกละ -*- ผมนอนดิ้น 555+

Poyo_ts
15th October 2011, 14:22
เคยเป็นแต่ตื่นมากลางคืนเพราะเป็นตะคริวที่เท้า จี๊ดดมาก เจ็บไปหัวเราะไป = =^

แม่น แล้ว จ้าาาา

วิธี แก้

นอน ตะแคงข้าง ครับ ได้ ผล มาก ๆ

จนเดี๋ยว นี้ผมเชื่อว่า ถ้านอน หงาย จะมี อาการ ผีอำ = ="

นอน ตะแคงข้าง จน วัน นี้ ไม่ เป็น ไร เลย

สงสัยเพราะผมนอนกอดหมอน้างทุกคืนเลยมั้งไม่เคยนอนหงายเลย ไม่มีหมอนข้าง+นอนหงายแล้วหลับยังไงก็ไม่ลง = ="

Kyonman
15th October 2011, 15:18
เหมือนกันเลยเหมือนจะเห็นคนชุดขาวด้วย

สงสัยจะไม่ใช้อาการ กึ่งหลับกึ่งตื่น แล้วแหละ สงสัยพวกนายเจอของดีเข้าให้แล้ว 555

ขอให้โชคดีในคืนนี้

Nelliel Tu Odelschwanck
15th October 2011, 15:27
น่ากลัว ๆ :sweat

siamzone
15th October 2011, 15:35
ไม่ใช่ผี ครับ แต่เป็นการนอนทับเส้นประสาทนานๆ ทำให้เลือดไหลเวียนไม่สะดวก ภาษาชาวบ้านเรียกผีอำ

ผมเคยเป็นครั้งเดียวในชีวิตตอน4-5ปีแล้วมั้ง พอไปอ่านเจอในเน็ตก็เลยอ๋อ นอนทับเส้นประสาทนี่เอง

Neotridagger
15th October 2011, 15:40
ภาษาแพทย์เรียกว่าอาการ sleep paralysis ครับ อยากรู้รายละเอียดค้นในกุเกิ้ลภาษาไทยเอา

อาการมีตั้งแต่แค่ขยับตัวไม่ได้ หายใจไม่ออก ไปจนถึงเห็นภาพหลอน

ถ้าเป็นบ่อยๆอย่ามัวแต่สวดมนต์ไล่ผีเชียวนะ ให้รีบไปปรึกษาแพทย์ แสดงว่าร่างกายต้องมีอะไรผิดปกติแล้วล่ะ

n123
15th October 2011, 15:47

ผมก็เคยโดนครับ ประจำเลย ทั้งบ้านยายและบ้านผมเอง โดนครั้งแรกจำได้ ที่ห้องของตัวเองครับ ตอนนั้นก็
ประมาณตี2กว่าๆครับ เล่นเกมส์อยู่แล้วรู้สึกว่า ง่วงก็เลย ขึ้นมานอน ไม่ได้สนใจอะไร แล้วประมาณว่ายังไม่ทันจะหลับหลอกครับ แค่เคลิ้มๆ
อยู่ดีๆก็ ขยับตัวไม่ได้ แต่ลืมตาได้ครับ ผมจำได้แม้นเลย ตอนนั้นก็รุ็สึกกลัวนิดๆครับ แต่ไม่รู้จะทำไงดีเลย สวด อะระหัง สัมมา ธรรมดานี้แหละครับ
ไม่หลุดไม่รู้จะทำไงดี เลยคิดถึงเรื่องที่เรามีความสุขอะครับ ทุกเรื่องเลย ผมคิดถึงเรื่องนั้น ซักพัก ผมก็ค่อยขยับตัวได้ครับ ผมกลัวมาก ตอนนั้น
แต่ เด๋วนี้ เริ่มๆ จะชินแล้วครับ เพราะโดนบ่อยมาก !! :sweat

I_aM_ClouD
15th October 2011, 15:53
ผมเคยแบบโดนในฝันอะ ขยับตัวไม่ได้ พูดไม่ได้ แต่มันแปลกๆ อย่างคือ

ตอนที่ฝันอยู่อะ คือผมไม่ได้อยู่ที่บ้านแล้ว ตอนผมงง มาก :(

ป.ล จำได้ว่าตอนทีเปนแบบพิมอยู่บน นั้น ผมอยู่ในสถานที่ ที่มันไม่มีใครเรย น่ากลัวมาก:sweat

aspirineth
15th October 2011, 16:03
1.45 ผมไม่ยังนอนเลยครับ :p

ExTrA-
15th October 2011, 20:00
น่ากลัวจังง ดีนะที่ผมไม่เคยเป็น *0* มันแบบว่าเราตื่นแต่ร่างกายมันหลับอยู่มั้ง 555

Nivanar.TH
15th October 2011, 20:10
เล่นซะเฮี้ยน เลยนะครับ - -

ปล.ผมชอบลายเซ็นพี่อ่ะ เจ๋๋ง ๆ

อาการผีอำครับ

InTrOz
15th October 2011, 20:17
น่ากลัวอ่าาา TT

varn12345
15th October 2011, 20:24
ผีอำ ครับ ไงก็อย่าลืมสวดมน ก่อนนอนทุกวันนะครับ

Airborne101st
15th October 2011, 20:28
ยังไม่เคยอะผม

npdeoh2754
15th October 2011, 21:00
ผีอำมั้งคับ ครึ่งหลับครึ่งตื่น ผมก้อเคยเป็น

ลองดูข้อมูลในเว็บนี้ดูนะคับเผื่อจะใช่ http://www.bangkokhealth.com/index.php/Mental-health/740-2009-01-21-04-53-38.html

Battlefield3
15th October 2011, 21:02
เข้าวัดทำบุญซะนะครับ

RES_PAUL
15th October 2011, 21:06
ไม่รู้สิน่ะผมเคยแต่โดนพรายย้ำเห็นผีบ่อยมากจนเบื่อแล้วอ่ะจะคุยกันได้แล้วมั้ง(ไม่ได้โท้น่ะเห็นจริงๆ)พรายย้ำของผมนี่มันเหมือนไม่ใช่ย้ำล่ะมันกระทืบเลยช่วงตี4ล่ะมั้งผมนอนตี3ตลอดมันกระทืบซะปวดหลัง
เหมือนใครเอาอะไรมาทุบตื่นมานี่เขียวช้ำไปทั้งตัวตอนโดนนี่ตะโกนอยู่คนเดียวตลอดว่าพอแล้ว_เบื่อไม่รู้สึกกลัวเลยเหมือนโดนแกล้งมากกว่า ^ ^

Sticker.
15th October 2011, 21:27
โดนบ่อยครับ พอหลังๆรู้ตัวว่าโดนอำบ่อยก็หาท่านอนสบายๆก่อนนอน ทีนี้เชิญอำตามบายครับ ไม่สนหลับต่อ

yoshi3416
15th October 2011, 21:28
ผมเคยอยู่ครั้งนึงครับ แต่แปลกกว่า จขกท.ครับ ผมหลับอยู่แล้วผมฝันว่าเพื่อนมันเอารถมอไซมารับไปเที่ยว พอผมซ้อนรถปุ๊บ รถกำลังจะออกจากประตูบ้านผม ผมก็ได้ยินเสียงคนเรียกชื่อผม 2 ครั้ง แต่เสียงเรียกดังมากๆครับ ดังก้องเลย ผมก็เลยกระโดดลงรถแล้วผมก็ตกใจตื่นขึ้นมา ตัวผมชาไปหมด หายใจไม่ค่อยออก หัวใจเต้นเร็ว พอเช้ามาผมเล่าให้แม่ผมฟัง แม่ผมบอกว่า ในฝันถ้าผมซ้อนรถออกไปกับเพื่อน ผมคงหลับตายไปเลย บ้านผมเรียกว่า ไหลตาย แม่ผมบอกว่าเจ้าที่ช่วยผมไว้เพราะบ้านมีศาล 2 ศาล ศาลพระภูมิเจ้าที่และศาลตายาย

montreepot
15th October 2011, 21:51
ฮาๆ ชาวบ้านเขาเรียกว่าผีอำครับ

แต่ส่วนตัวผม เป็นบ่อยครับ เวลาที่ซ้อมบอลแล้วไม่ได้วอร์ม หรือ ซ้อมเสร็จแล้วไม่คลายกล้ามเนื้อ

ภาษาแพทย์ เขาเรียกยึดครับ ที่ผมเป็นนะครับ ลืมตาได้อย่างเดียว หูนี้ ถ้าเราคิดเสียงอะไรมาเสียงหนึ่งมันจะดังจนหน้ารำคาญ

เช่น ผมนึกถึงเสียงคนด่า มันก็จะ ด่า ด่า ด่าๆ แบบรัวๆ ไม่รู้เหมือนกัน แต่ไม่เห็นอะไรหลอกครับ เพราะ ตอนที่รู้ตัวว่าขยับไม่ได้

อย่างแรกเลยคือ ผมจะพยายามขยับ นิ้วครับ ถ้านิ้วมันยังขยับไม่ได้ ก็ขยับอะไรไม่ได้เลย ผมก็เกร็งให้นิ้วขยับ

พอขยับนิ้วได้เสร็จก็คลายเลยครับ 555 เรื่องจริงครับ เส้นยึด

OnisukaD
15th October 2011, 22:04
ผมเป็นประจำครับเป็นตอนเช้าๆแต่ผมก็นอนต่อไปเด๋วก็หาย

CromosomX
15th October 2011, 22:17
อ่าน กระทู้ นี้แล้ว ขนลุกเลย ครับ

ผมเจอ บ่อย จนชินแล้วละ เหมือนไฟช็อต ไล่มาตั้งแต่ ขา ยันหัว

ลืมตาดู จะเป็นเงาดำๆทับตัวเราอยู่

Beam-GuitarPro
15th October 2011, 22:34
อาการนี้ เรียกว่า ผีอำครับผม แค่ก่อนผมเคยเป็น รู้สึกในหลายเดือนก่อนที่ผมเป็น จะเป็นติดต่อกันทุกวัน วันละ 4-5 รอบ รวมทั้งเดือนเกือบ 100 รอบจนชินแล้วอะครับ
แก้ง่ายๆโดยสวดมนต์ก่อนนอน และอาจจะห้อยพระนอนด้วยก็ดีนะครับ แต่ในกรณีผม สวดแล้วต์ก็ยังโดนอำแต่ ลดน้อยลงจากวันละ 4-5 ครั้งเป็น 1-2 ครั้ง

ผมก็ลองหาสาเหตุ อะไรคือที่สิ่งสถิตของมัน ที่มันทำกับผมแบบนี้ ผมก็ได้นึกถึงวันก่อนผมเอาหนังสือการ์ตูน จากห้องหนังสือบ้านผม ย้ายมาห้องผมเกือบหมด
และการ์ตูนพวกนั้น ไม่ต้องสืบเป็นพวการ์ตูน ด้านลบ เยอะเลย และก็พวกภูติผีปีศาจอีกตรึม ผมก็เลยเอาออกในเดือนถัดมา ปรากฎว่า หายไประยะนึง(อันนี้ใครจะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่นะครับ ผมแค่ลองพูดแบบเหตุและผล) แล้วอีกระยะมันก็กลับมาอีก แต่จะน้อยลงๆเรื่อยๆ จนปัจจุบันหายแล้ว ผมก็ไม่รู้เหมือนกันมันเกี่ยวเพราะอะไร

แต่มุมมองผมเหมือนที่ จขกท. บอกทุกประการครับ แต่ของผมมันมีภาพหลอนแปลกๆพุ่งเข้าในหน้าเป็นบางครั้งด้วย อย่างที่จำได้ก็ สุนัข มันนั่งหันหลังให้ผม แล้วหัวมันก็ขยับมามองที่ผม แล้วภาพมันเริ่มไกล้เข้ามาเรื่อยๆแล้วก็หายไป และเสียงด้วย หูผมวิ้งมากๆ (อาการเหมือนอยู่นิ่งเงียบๆแล้วหูจะมีเสียงวิ้งประมาณนั้น) แต่อาการนี้วิ้งดังมากๆ เหมือนจะมีลมออกจากหู ประมาณว่าหูแทบแตกอะครับ แล้วบางทีมีเสียงแปลกๆด้วย เสียงน่ากลัวเข้ามาในหูเอง แล้วครั้งที่น่ากลัวที่สุดคือ พอโดนอำสักพัก ประมาณ 10 วิ แล้วรู้สึกร่างทั้งร่างของผม มันถูกดึงไปเข้าไปหากองหนังสือการ์ตูนที่ ผมเอามาวาง ประมาณว่าจะให้ผมไปแทนที่อะไรสักอย่าง ซึ่งทรมานมาก เหมือนว่าจิตผมหลุดไปแล้ว แต่ร่างกายมันยังอยู่บนเตียง

ที่ผมเล่ามาทั้งหมด เป็นสิ่งที่เกิดกับตัวผมเอง ซึ่งผมก็ชินไปละ โดนไปเป็นร้อยรอบ ยังไงใครที่อ่านก็อย่าเพิ่งเชื่อก็ได้นะครับ มันอาจจะเป็นรึ่งหลับครึ่งตื่นอย่างที่นักวิทย์เขาว่าไว้ก็แล้ว แล้วเหตุปัจจัยอื่นมันดันไปตรงกับผลพอดี แต่สำหรับผม ผมเชื่อครับ เพราะแม่ผมท่านเป็นคนธรรมะธรรมโม พอท่านเข้ามาในห้องผม แม่ผมบอกทันที รู้สึกอึดอัดมากในตอนนั้น ยังไงๆก็แล้วแค่คนจะเชื่อนะครับ

พิมพ์ซะยาวเลยฮ่าๆ ขอให้ผมได้เล่าบ้างเถ๊อะ ผมยังไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลย เพราะไม่มีใครมาบอกผมว่าคนอื่นเขาก็เป็นกัน

[H]oT_SaUc[E]3
15th October 2011, 23:13

เฮ้ออกระจ่างซักทีครับ

ปล.ฮาลายเซ็นคุณ miw1023 มากมาย 55+

Aivanza
15th October 2011, 23:21
เป็นบ่อยจนชินโดยเฉพาะเวลานอนโซฟาหน้าคอม =__=;
ตื่นมาขยับตัวไม่ได้นี่สุดเซ็ง ร้อนก็ร้อนพัดลมก็อยู่แค่เอื้อมแถมเห็นพี่นั่งเล่นคอมชิวๆต่อหน้าต่อตา(อิจฉามากมาย)

วิธีแก้ง่ายๆ - หลับต่อฮ่ะ! สักพักเดี๋ยวก็ตื่นเอง - w -b

bank123
16th October 2011, 03:55
เปลี่ยนหมอน+เปลี่ยนท่านอนดีกว่า สวดไป นอนท่าเดิมก็อำอยู่ดี