PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ พัดลม CPU ครับ

~-yoyoyo-~
15th October 2011, 13:23
คือ ผมจะซื้อ บอร์ดใหม่อ่ะครับ ตอนนี้ CPU ที่ผมใช้คือ CORE 2 DUO ธรรมดาๆๆ ใช้พัดลม CPU ก็ธรรมดาครับ ที่เค้าใช้กันทั่วไป ดังนั้น ผมอยากทราบว่าถ้าหากผม ซื้อ CPU AMD x6 มา จำเป็นหรือไม่ครับที่จะต้องซื้อ พัดลมตัวดีๆ แพงๆ มาใส่ หรือใส่แค่ตัวธรรมๆๆ ก็พอครับ

ปล. ผมเอามาเล่นเกมแบบปกติครับ แล้วก็ไม่overclock ด้วย เล่นแบบธรรมดาครับ จำเป็นหรือไม่ครับ ที่ต้องใช้พัดลมตัวแพง

ถ้ายังไงก็ช่วยแนะนำทีน่ะครับ ว่าราคากี่บาท รุ้นอะไร ยี่ห่ออะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

T-man
15th October 2011, 13:30
ไม่ OC ก็ไม่จำเป็นต้องใส่ก็ได้ครับ

แต่ถ้ารำคาญเสียงดังก็ซื้อ CM HYPER 212Plus /790.-

~-yoyoyo-~
15th October 2011, 13:41
ขอบคุณครับ