PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ iphone 3gs ตอนนี้ดีไหมครับ

xxllollxx
15th October 2011, 14:18
ตามหัวข้อเลยครับ

ผมจะซื้อ มือ 2 อ่ะนะ ตอนนี้ใช้ ss mini อยู่ เลยอยากลอง iphone บ้าง

เลยอยากถามว่า iphone นี่ใช้ยากไหม เเล้วพวก เครื่องล็อคไรงี้คืออะไรหรอ

เเล้วมีอะไรที่สเปคใกล้เคียงบ้างไหมอ่ะ

starscream
15th October 2011, 18:25
ก็ดีครับ ผมใช้อยู่ iPhone 3Gs ตัวนี้ก็ใช้งานได้ดีนะครับ iOS 5 ก็ยังอัพได้
ส่วนเรื่องเครื่องล๊อค คือ เครื่องหิ้วที่มาจากต่างประเทศ เช่น อเมริกา จะถูกล๊อคให้ใช้เครือข่ายโทรศัพท์ในอเมริกาเท่านั้น จะใช้ในไทยไม่ได้ ต้องใช้ UltraSn0w ในการ Unlock
โดยเครื่องล๊อคจะถูกกว่าเครื่องศูนย์เล็กน้อย ผมแนะนำให้ซื้อเครื่องมือสองที่เป็นเครื่องศูนย์ดีกว่า จะได้ไม่ต้องเสียเวลามา Unlock เวลาคุณไปซื้อคุณก็ลองดูดีๆนะครับ

เครื่องที่มีสเปคใกล้เคียง? ไอโฟนออกปีละเครื่องนะครับ :o

ไอโฟนใช้ไม่ยากหรอกครับ หัดไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็คล่องเอง ผมว่าแอนดรอยด์ยังใช้ยากกว่าอีกครับ:cool: