PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเเนะนำหน่อยครับ(เรื่อง การซื้อการด์จอ) +1.3 คะเเนน

ผู้ตรวจสอบ
15th October 2011, 14:28
อื้ม..... ผมอยากได้การด์จอดีๆสักอัน เเต่เลือกไม่เป็น
ผมเลยอยากให้ทุกคนเเนะนำหน่อย ว่าการดูการด์จอดูที่อะไรบ้าง(ไม่ใช้เเนะนำรุ่นหรือยี่ห้อนะครับ)
เช่น ...ช่วยบอกการดูความเร็ว การเเสดงผล การด์จอนี้เมมเบอด์อะไรรองรับบ้าง เอาเเบบว่าบอกเรื่องที่ต้องไปศึกษาอะไรบ้าง
รู้เยอะก็บอกมาให้หมดเลยครับ เเล้วผมจะนำข้อมูลที่ทุกคนให้มาไปศึกษาอีกที +1.3*สำหรับ คนที่บอกละเอียดครับ

ผู้ตรวจสอบ
16th October 2011, 20:04
ไม่มีใครช่วยผมเลยหรอ

Matizano
16th October 2011, 20:28
อาจเป้นเพราะตั้งผิดหมวดนะ คนเลยไม่มาตอบ

แต่วิธีเลือกของผม อันดับแรกก็ดูก่อนว่าผมมีงบเท่าไหร่ และก็ไปไล่หาดูราคาจากเว็บที่ขายฮาดแวร์ทั่ววไปว่า งบที่ผมมีพอจะซื้อรุ่นไหนได้มั่ง แล้วก็เอารุ่นนั้นๆ ไปเซิทหาพวกผลเทศ หรือจากที่รีวิวกัน อย่างผมที่ไปดูบ่อยๆก็เว็บ techpowerup.com
ดูผลจากเฟรมที่เทศแต่ละเกม และคะแนนจากพวกโปรแกรม 3dmask ยิ่งเยอะยิ่งดี และก็เรื่องไฟว่ามันกินเยอะไหม เพราะถ้าซื้อมาใช้แล้วพาวเวอร์เราไม่พอ ก็บานปลายอีก ตัวการ์ดก็ดูที่พวก คอล์คล็อก เมมคล็อก อะไรพวกนี้ถ้าเยอะๆก็มีส่วนกับความแรงเหมือนกัน แต่ถ้าง่ายๆยิ่งราคาสูงยิ่งแรงครับ :)

คร่าวๆไปแค่นั้นละกัน ถ้าจะเอาแบบละเอียดเลย ต้องรอคนอื่น

ผู้ตรวจสอบ
16th October 2011, 20:51
ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะเลย (+1.0)
เเต่อยากได้ละเอียดกว่านี้อีก ใครเข้ามาก็ช่วยทีนะครับ(+1.3)