PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยครับ Watch Dogs 2

lazy
7th January 2017, 11:45
ผมพึ่งซื้อได้มาเมื่อวาน ลองเล่นแรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไร พอเล่นฉากขับรถ ในเมืองเท่านั้นล่ะคับ เฟมเรทตกบางช่วง ข้างบางช่วง แลคบ้างลื่นบ้าง ทั้งๆที่สเปคผมก็เลยขั้น RECOMMENDED แต่กลับเล่นได้ไม่ไหลลื่นเลย
ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ ลองปรับ min ปรับ hi ก็พอๆกันหมด :(:(
สเปคผมตามลายเซ็นเลยคับ

nakiann123
7th January 2017, 13:14
แรมน่าจะไม่พอครับ เล่นๆแล้วค้างๆกระตุกๆ จริงๆสเปคนี้เล่นสบาย ปรับต่ำๆ

คนอื่นว่าไงไม่รู้ แต่ผมมองว่าแรม โดยส่วนตัวใช้ Win10 อยู่ด้วย มันกินแรมมากๆ เมื่อก่อนก็ใช้ 8 เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าไม่พอ

ถ้า 8 นี่ เล่นเกมต้องปิดโครมเลย ไม่งั้นเฟรมเรทตก