PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นาซีให้เทคโนโลยีอเมริกามา เพราะหวังไม่ให้โซเวียตหุบไปจริงหรือ ?? ......

folk20310
15th October 2011, 16:47

ในช่วงสงครามโลกนั้นเป็นที่รู้ๆกันว่านาซีได้ก้าวกระโดดเทคโนโลยีข้ามยุคมาก่อนใครบนโลกนั้นเป็นเรื่องจริง..... แต่หลังจากปี 1945 นั่นเป็นจุดเริ่มต้นสงครามเย็นที่รู้ๆกันว่าเป็นสงคราม
ระหว่าง อเมริกาและโซเวียต ......คุณรู้หรือไม่ หลังนาซียอมแพ้สงครามในปี 1945 และทำการแบ่งเยอรมัน ในช่วงนี้เองที่เป็นจุดเริ่มต้นสงครามเย็น จึงเป็นที่สงสัยกันว่าสงครามเย็นนี้เริ่มจากตรงไหน....
เหตุของสงครามเย็นนี้ เริ่มจากการทะเลาะกันในระหว่างที่แบ่งเขตเยอรมัน ออกเป็น ตะวันออกและตะวันตกหรือ ? แต่นี้ไม่ใช่เหตุผลเดียวอีกเหตุผลที่หลายๆคนยังไม่รู้คือเหตุ ที่โซเวียตทำแผนจะเข้าตี
หลังอเมริกา

โดยวันนั้นเป็นหนึ่งในสงครามครั้งสุดท้ายก่อนนาซีจะยอมแพ้ นาซีเป็นฝ่ายตั้งรับ และมีกองพันธมิตรทั้ง อังกฤษ อเมริกาและโซเวียต (ฝรั่งเศษด้วยล่ะมั่งจำไม่ได้ ^^) ที่นาซีตั้งรับนั้นคือหนึ่งในสถานที่
วิทยาการนาซี ซึ่งแน่นอน ไม่เพียงอเมริกาจะรู้ก่อน โซเวียตก็รู้ด้วย ทางโซเวียตจึงทำแผนจะเข้าตีหลังอเมริกาและหุบเอาทุกอย่างไป ....โดยแผนที่ทำนั้นคือการ กั้นการส่งกำลังจากอังกฤษและพันธมิตร
อื่นๆ เพื่อหวังจะให้อเมริกาถอยออกมาแต่ในสงครามนั้นเป็นจุดหนึ่งในประวัติศาสตร์...คือ นาซีและอเมริกามาหันมาคุยกัน...... โดยทางนาซีขอให้อเมริกาช่วย.... นี้เแหละที่แปลก...

http://upic.me/i/p6/soviet-troops-march-berlin-second-world-war-amazing-pictures.jpg

คุณลองคิดดูในช่วงนั้น โซเวียตเป็นกองกำลังที่เหิมเอามากๆ ตอนจะผ่านเข้าเบอร์ลิน พวกเขาฆ่าทุกอย่างที่ผ่านและไม่พอยังจับผู้หญิงเบอร์ลินมาข่มขืนเรียงบ้านเลยล่ะ นั้นจึงเป็นเหตุให้นาซีหันมาคุยกับอเมริกา
และสุดท้ายนาซีก็ยก ของจำพวกที่เราเห็นในกองทัพอเมริกาส่วนใหญ่ เช่น จรวดนำวิถี พัฒนาจาก V 2 ของนาซี , เครื่องบินล่องหน ที่นำโปรเจ็กของนาซีมาพัฒนาต่อ และ Helicopter....etc..

และจึงเป็นที่ถกเถียงกันว่าอเมริกาไปขโมยมา นั้น ก็มีเพียงส่วนหนึ่งในช่วง 1944 เท่านั้น อเมริกาเห็นแต่ก็ทำอะไรไม่ได้ แต่พวกที่กล่าวมาข้างบนนี้ เป็นช่วงหลังที่นาซีมอบให้ ไม่ได้ขโมยมาทั้งหมด
มีเพียงโซเวียต ที่หุบ V2 และอตอมมิกไป.... (พวกอาวุธคล้ายนิวเคลียร์อะครับ) คุณคิดดูแล้วกันถ้าโซเวียตเอาทั้งหมดนี้ไป จะเป็นอย่างไร สงครามเย็นคงจบไม่สวยแน่นอน ฉะนั้นอเมริกาเอาไปก็ดีแล้วล่ะ...

อีกเหตุผลที่ช่วยยืนยันหลักฐานนี้คือ ทางนาซีและจักรวรรดิอาทิตย์อุทัย ได้ลงคำสัญญาว่าจะขอยอมแพ้ให้พันธมิตรอเมริกาดีกว่าไปยอมให้โซเวียต เหมือนที่ญี่ปุ่นยอมแพ้ไม่ใช่เพราะระเบิดปรมณู
แต่เพราะทางเหนือถูกโซเวียตบุกอย่างไม่ใยดี จึงชิงยอมแพ้ให้ทางอเมริกาดีกว่า..... อีกอย่างอย่าลืมว่านักวิทยาศาสตร์นาซีเป็นยิวเกือบหมด อเมริกาก็พวกยิวด้วยส่วนหนึ่ง....???? ^^

แต่ก็ยังไม่มีใครรู้ว่าที่แย่งกัน 2 ชาตินี้อ่ะมันคืออะไรกันแน่ที่นั้นน่ะ.... ^^ เหลือไว้ให้คิดเล่นๆกันครับผม :)

Credit : Race Against Time... สาระคดีครับผม ^^ สรุปคือ นาซียกบางส่วนให้อเมริกาเพื่อจะไม่ให้โซเวียตหุบไปซะหมด แต่บางส่วนอเมริกาก็ขโมยไปอยู่ดี อิอิ...

RES_PAUL
15th October 2011, 16:52
=[]=' หุ่นเท่ดีน่ะ

worametza
15th October 2011, 17:17
นี้ขนาดโซเวียต ไม่ได้ไป เทคโนโลยี อวกาศยังเจริญไปไหนต่อไป
ถ้าโซเวียตได้ไปจะขนาดไหน
อเมกาก็เอาไปซุ่มอย่างเดียว
= ="

Markrura
15th October 2011, 18:32
ไม่ครับ ต้องให้เป็นนักวิทย์ที่เก่งขนาดไหน ถ้าเป็นยิวก็โดนหมดครับ ขนาดไอสไตร์ ยังต้องหนีเลยครับ
ส่วนที่ว่าเยอรมันส่วนใหญ่หนีไปเมกาเพราะ ทหารโซเวียตบุกมาด้วยแรงแค้นที่ต้องเสียเพื่อนร่วมชาติไปเป็นล้านในตอนโดนบุกครับ
และพวกเขาต้องการมอบนรกขุมนี้แก่เยอรมัน จึงไม่แปลกที่ทหารกับคนเยอรมันจะหนีไปจำนนต่อสัมพันธมิตรฝั่งตะวันตกที่มีความแค้นต่อเยอรมันน้อยกว่าโซเวียตครับ

ปล.ข้อมูลที่เป็นเอกสารส่วนใหญ่โดนเผาทำลายไม่ก็โซเวียตยึดไปก่อนหมด แต่เมกาได้บุคลากรแทนแต่ส่วนใหญ่ก็เลือกที่จะเงียบเพราะมีส่วนในการทรมานยิวด้วยในบางการทดลอง

folk20310
15th October 2011, 18:43
ไม่ครับ ต้องให้เป็นนักวิทย์ที่เก่งขนาดไหน ถ้าเป็นยิวก็โดนหมดครับ ขนาดไอสไตร์ ยังต้องหนีเลยครับ
ส่วนที่ว่าเยอรมันส่วนใหญ่หนีไปเมกาเพราะ ทหารโซเวียตบุกมาด้วยแรงแค้นที่ต้องเสียเพื่อนร่วมชาติไปเป็นล้านในตอนโดนบุกครับ
และพวกเขาต้องการมอบนรกขุมนี้แก่เยอรมัน จึงไม่แปลกที่ทหารกับคนเยอรมันจะหนีไปจำนนต่อสัมพันธมิตรฝั่งตะวันตกที่มีความแค้นต่อเยอรมันน้อยกว่าโซเวียตครับ

ปล.ข้อมูลที่เป็นเอกสารส่วนใหญ่โดนเผาทำลายไม่ก็โซเวียตยึดไปก่อนหมด แต่เมกาได้บุคลากรแทนแต่ส่วนใหญ่ก็เลือกที่จะเงียบเพราะมีส่วนในการทรมานยิวด้วยในบางการทดลอง

ใช่เลยล่ะครับผม... โซเวียตม้ามืดเลยล่ะยุคนั้นฆ่าทำลายมันหมดทุกอย่าง และ อีกอย่างก็ใช่ครับส่วนใหญ่หายเงียบไปเพราะเป็นพวกล่าชาวยิวไปด้วย ส่วนน้อยน่ะ ^^ ขอบคุณมากๆครับผม...

bodypan
15th October 2011, 18:45
ขอถามข้อสงสัย
นาซีเกลียด ยิว ไม่ใช่หรอแล้วมีนักวิทยาศาสตร์เป็นยิวด้วยหรอครับ
อยากรู้เรื่องที่โซเวียดบุกญี่ปุ่นจัง

ขอบคุณครับ

starscream
15th October 2011, 18:51
ปัจจุบัน อเมริกายังใช้ปืนเยอรมันประจำการอยู่ตั้งหลายรุ่น เช่น MP5,MP7,G36 ฯลฯ สองประเทศนี้ต้องมีอะไรกันแน่ๆเลย :nea

Airborne101st
15th October 2011, 18:52
นาซีเกลียด ยิว ไม่ใช่หรอแล้วมีนักวิทยาศาสตร์เป็นยิวด้วยหรอครับ
อยากรู้เรื่องที่โซเวียดบุกญี่ปุ่นจัง

ขอบคุณครับ

ไม่มีครับ แล้วไอเรื่องโซเวียตบุกญี่ปุ่นนี้ ไม่น่ามีนะครับ

folk20310
15th October 2011, 18:58

ขอบคุณครับ

จริงๆแล้ว นักวิทยาศสาตร์นาซี ส่วนใหญ่เป็นยิวครับ ไม่รู้ถูกจับมาหรืออะไร แต่เป็นยิวน่ะครับส่วนใหญ่น่ะ.... แล้วก็โซเวียตบุก ญี่ปุ่นก็ตอน โซเวียตบุกเข้า แมนจูเลียไงครับผม ฆ่าญี่ปุ่นไปเยอะมากมาย ไม่พอยังจะมาเกาะญี่ปุ่นด้วยครับแต่
ญี่ปุ่นชิงยอมแพ้ให้อเมริกาทันอยู่ครับผม.... ^^

ป.ล คุณ Airborne101st ลองไปหาข้อมูลมาดูครับผม ^^ มีจริงๆครับ

Dark Energy
15th October 2011, 19:41
จริงๆแล้ววิทยาการของก้าวหน้ามากนะครับ มีทั้งเครื่องบินเจ็ต จรวดนำวิถี แต่ฮิตเลอร์มันให้สร้างแต่เคื่องบินทิ้งระเบิด สรุปคือ มันไม่ฉลาด

UkuleleAlone
15th October 2011, 19:42
มันมีจริงหรือ

mokTakuya
15th October 2011, 20:10
材料のありがとうございます :eek: