PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แกะกล่อง “iPhone 4S” ทั้งสีขาว และสีดำ

Doraemon:)
15th October 2011, 17:18

หลังจากได้มีการเปิดตัว iPhone 4S ไปเมื่อวันที่ 4 ตุลาคม ที่ผ่านมา (ข่าวเก่า) และวันนี้ก็เป็นวันแรกที่แอปเปิลได้เปิดจำหน่ายและส่ง iPhone 4S ให้กับผู้ที่สั่งจองไว้ล่วงหน้า และวันนี้ผมก็มีคลิปวิดิโอรีวิวกรแกะกล่อง iPhone 4S เครื่องใหม่ทั้งสีขาวและสีดำ จาก DetroitBORG (บล็อกรีวิวสินค้าแอปเปิล) ให้ผู้อ่านได้เรียกน้ำย่อยกันครับ สำหรับประเทศไทยจะเริ่มจำหน่ายอย่างเป็นทางการประมาณเดือนธันวาคม ใครใจร้อนก็ลองไปดูที่ MBK ได้ครับ :)

http://www.youtube.com/watch?v=Y0O6J9RIyzA&feature=player_embedded

เครดิต http://board.postjung.com/574561.html

เขาบอก iphone4 กับ iphone4S ต่างกันแค่ ความไว - -

มันก็เหมือนกับ iPhone 3G กับ iPhone 3GS นั่นแหละครับ แตกต่างกันแค่ความไว กับพวกแอฟที่เข้ามาใหม่ แค่นั้นเอง
มีคนเขาบอกว่า iPhone 4S คือ iPhone 4Steve (S=Steve)

®Th£ VÎŘuS™
15th October 2011, 17:34
เขาบอก iphone4 กับ iphone4S ต่างกันแค่ ความไว - -

wvhlyf
15th October 2011, 17:59
รอห้าดีกว่า

บาซซี่
15th October 2011, 18:02
iPhone 4 Steve

Makomiku
15th October 2011, 18:30
ที่ MBK มาแล้วครับเครื่องล่ะ 4X,XXX ในตอนนี้นะครับ = ="

starscream
15th October 2011, 18:53
ที่ MBK มาแล้วครับเครื่องล่ะ 4X,XXX ในตอนนี้นะครับ = ="
อย่างนี้ผมรอเครื่องศูนย์ดีกว่า แพงเกิน (แต่ก็ต้องยอมรับคนขายนะครับว่า เขาอุตส่าห์บินไปซื้อมาจากเมืองนอก ใครอยากได้ก็ซื้อไปก่อนเถอะครับ) :o

bodypan
15th October 2011, 18:59
แล้ว iPhone 4s เนี่ย สรุปมันคือ iPhone5 ที่เคยเป็นข่าวลือใช่ไหมครับ

pookahaha
15th October 2011, 19:06
เจ๋งดีนะครับ

แต่มี 4 อยู่ละ :D

Am~MasterZ
15th October 2011, 19:09
ต่อไปก็คง มี Iphone 5g > Iphone 5s เหมือนกับ Iphone 3G > Iphone 3GS และ 4G > 4S

SinSu
15th October 2011, 19:16
ขอบอกว่า รุ่นนี่ไม่คุ้ม แค่กล้องกับ cpu ไปเล่น samsung ดีกว่า

happyman
15th October 2011, 20:56
รอ iPhone 4 ลดราคา ฮ่าๆ

bodypan
15th October 2011, 21:10
ขอบอกว่า รุ่นนี่ไม่คุ้ม แค่กล้องกับ cpu ไปเล่น samsung ดีกว่า

คือว่าพอดีอยากจะซื้อมาใช้สักเครื่อง แต่ไม่รู้ว่า samsung กับ IPhone ก็ได้มันแตกต่างกันอย่างไง

ถามเพื่อนเพื่อนก็บอกว่า samsung เร็วกว่า (ไม่รู้ว่าเพื่อนมันเปรียบเทียบกับIphoneรุ่นไหน)

zicez
15th October 2011, 21:17
แล้ว iPhone 4s เนี่ย สรุปมันคือ iPhone5 ที่เคยเป็นข่าวลือใช่ไหมครับ

iPhone5 ก็อีกอันครับ คือเค้าปล่อย 4sมาก่อน

ปล.มั้ง 555

neverload
15th October 2011, 21:22

เชิญ ! ...........

apbook01
15th October 2011, 21:24
ประสิทธิภาพเหนือกว่า iPhone 4 พอสมควร
ด้อยกว่า iPad 2 เพียงเล็กน้อย

เคยอ่านผ่านๆมาครับ

GuJokE
15th October 2011, 21:37
อ้ะ เห็นงงๆกัน จะบอกให้เข้าใจง่ายๆ

samsung S2 แรงกว่า iphone4

แต่พอมี iphone4S มา ตัวนี้ แรงกว่า samsung S2 ซึ่งแน่นอน iphone4 ด้วย

เห็นว่า iphone4S จากรีวิว แรงพอๆกะ samsung GS tab 8.9 นิ้วนะ ห่วยกว่านิดหน่อย

และอีกอย่าง iphone4S ไม่ใช่ iphone5 เดี้ยว iphone5 จะออกมาทีหลัง

*ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็บอกให้แก้ไขด้วยนะครับ ไว้เป็นความรู้กัน

starscream
17th October 2011, 10:08
ไม่ใช่ครับ มันเป็น iPhone 4 ที่อัพความเร็วและฮาร์แวร์ครับ มันเป็นแค่ minor change ของ iPhone 4 ครับ ไม่ใช่ iPhone 5

CrispMinT
17th October 2011, 15:12

ถูกครับ ต่างกันที่ความไว แต่ไวกว่าเดิม 1 เท่าตัวครับ
กล้องเปลี่ยนเป็น 8 ล้าน แล้วก็ถ่ายวิดิโอในระบบ HD ได้ครับ

ครับผมได้ไปทำการกล้าตายขอดูเครื่องเขามาแล้วครับ
ความไวนั้นขอบอกว่าเร็วกว่าเดิมแบบรู้สึกได้เลยครับ กล้องชัดเวอร์ครับ ราคานั้นไม่อยากบอกครับ ซื้อ มอเตอร์ไซค์ได้อะครับ

ไม่ถึงจะลือหรอกครับ บางที่อาจซุ่มเงียบอยู่ครับ
แล้วลือเป็นช่วงๆ เพื่อ สร้างความกระตุนของเหล่าๆ ชาว Iphone ก็ได้ครับ เรียกน้ำย่อยนี้เอง

แล้วแต่คนชอบครับ ถามว่าคุ้มไหมผมว่าคุ้มนะ กับความเร็ว
แล้วก็กล้องที่ให้มาเพิ่ม กล้องนี้ขอบอกว่าเพิ่มมาเยอะมาๆ ไหนจะ บลูทูธเวอร์ชั่น 4 ที่ส่งไฟล์ใหญ่ๆได้แปปเดียว และรองรับไฟล์
ได้มากขึ้นที่จะส่ง

ถ้าเทียบกะราคาเมืองนอกแล้วว่าแล้วแต่ละมุมมองครับ ระบบความคุ้ม 10/8 ครับ

คือว่าพอดีอยากจะซื้อมาใช้สักเครื่อง แต่ไม่รู้ว่า samsung กับ IPhone ก็ได้มันแตกต่างกันอย่างไง

ถามเพื่อนเพื่อนก็บอกว่า samsung เร็วกว่า (ไม่รู้ว่าเพื่อนมันเปรียบเทียบกับIphoneรุ่นไหน)

ต่างกันที่ระบบ ลูกเล่นของตัวเครื่อง ฟังชั่นภายใน รูปทรงด้วย แล้วก็แอพที่รับรอง

แน่นอนกว่า แอพรับรองของ Iphone เยอะกว่ามากครับ Samsung ก็เริ่มตามๆมาแล้วละครับ

bodypan
17th October 2011, 22:18
ขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ

ถ้าIphone ที่เขาเอาเข้ามาขายในเมืองไทยกันเยอะๆเนี่ย มันผลิตขึ้นที่ประเทศไหนหรอครับ

บ้างก็บอกว่าผลิตที่จีน ที่เอามาขายในไทยอะครับ

CrispMinT
17th October 2011, 23:14
ขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ

ถ้าIphone ที่เขาเอาเข้ามาขายในเมืองไทยกันเยอะๆเนี่ย มันผลิตขึ้นที่ประเทศไหนหรอครับ

บ้างก็บอกว่าผลิตที่จีน ที่เอามาขายในไทยอะครับ

จีนแดงเปล่าครับ Iphone เครื่องจะผลิตจากบริษัท แอปเปิ้ลเลยนะครับ ที่สหรัฐอเมริกา เลย
ที่ว่าผลิตประเทศนั้นประเทศนี้คงหมายถึงตัวแทนจำหน่ายในประเทศนั้นหรือเปล่าครับ

WuTY_CraZyBoy
18th October 2011, 20:44
ผมไม่รู้แต่ผมเก็บตังค์ชื้อ iphone5 อะครับ

clubzaxxx
20th October 2011, 00:07
จีนแดงเปล่าครับ Iphone เครื่องจะผลิตจากบริษัท แอปเปิ้ลเลยนะครับ ที่สหรัฐอเมริกา เลย
ที่ว่าผลิตประเทศนั้นประเทศนี้คงหมายถึงตัวแทนจำหน่ายในประเทศนั้นหรือเปล่าครับ

made in china ส่วนใหญ่ครับ อย่าพึ่งมองจีนในเเง่ลบครับ จีนผื้นที่เยอะ ตั้งโรงงานสบาย (เเต่โดนก็อบไปเเบบหน้าด้านๆเหมือนกัน)

ปล.ใครมีIp4 ลองไปดูข้างหลังมันสิ Made in china 3DS ผมยัง MMade in china เลยย

dreamzaa123
20th October 2011, 01:23
iPhone 4s ต่างกับ iPhone 4 ตรงที่จุดเด่นๆเลยคือ ความไว และกราฟฟิคต่างๆที่สามารถแสดงได้ดีกว่า

ที่เหลือก็ พวกกล้อง ที่ให้ความคมชัด และ คำสั่งด้วยเสียง แค่นั้นเองครับ

ปล.ผมว่ายังไม่รีบเปลี่ยนครับ อีกอย่าง สเปคมันเกินความจำเป็นครับ รอๆต่อไปดีกว่า

bodypan
20th October 2011, 01:32
เห็นเข้าว่ากันว่าสินค้าที่ผลิตจากจีนเพราะ แรงงานถูก วัตถุดิบก็ถูก

ยิ่งพวกเสื้อผ้ารองเท้าเดียวนี้ไม่มี made in u.s.a. แล้วเพราะมันแพงกว่ากันหลายเท่าอยู่

zanimkor
20th October 2011, 11:02
ผมก็ศึกษามานะไม่เคยเห็น iPhone 4G อ่ะครับมันมีด้วยหรอ

faeis2874
25th October 2011, 13:28
ผมก็ศึกษามานะไม่เคยเห็น iPhone 4G อ่ะครับมันมีด้วยหรอ

ที่มันบอกว่า Iphone 4g ที่ว่านั้นคือ iphone 4 generation ในตัว g ที่ว่ามันเป็นคำย่อของ generation ครับ