PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องเกม Watch Dogs 2 หน่อยครับ

scoobyza
15th January 2017, 22:36
พอดีซี้อเกมผ่าน Steam มาเเต่ผมดันใช้ Uplay ของเพื่อน
อยากรู้ว่าเราสมารถเปลื่ยนไปใช้ Uplay อื่นได้ไหมครับ
(อยากใช้ของตัวเองอะ)

bloodchaosgod
15th January 2017, 23:47
ถ้าจำไม่ผิดซื้อจาก Steam จะได้ key มาเปิดใน Uplay อีกทีครับ แต่เปิดเกมผ่าน steam

oom789as
16th January 2017, 02:22
พอดีซี้อเกมผ่าน Steam มาเเต่ผมดันใช้ Uplay ของเพื่อน
อยากรู้ว่าเราสมารถเปลื่ยนไปใช้ Uplay อื่นได้ไหมครับ
(อยากใช้ของตัวเองอะ)
เหมือนซื้อให้เพื่อนไปเลยนะนั่น คือเค้าสามารถกดเล่นผ่านUplayของเค้าได้เลยโดยไม่ต้องผ่านสตีมเรานะเพราะเกมเป็นของ ID Uplay เขาไปเเล้ว
ซื้อเองทำไมไม่ใช้ของตัวเองละครับเกมของUbisoftสตีมทำหน้าที่แค่ขายให้+Steam overlayนิดๆหน่อยๆเอง
ระบบต่างๆความสำเร็จ achievement มันผูกอยู่กับID Uplayที่กดรับเกมไปแล้วนู่นนะ
ผมก็ซื้อWD2จากสตีม เหมือนมันจะถามก่อนด้วยนะว่ามั่นใจว่าจะใช้ID Uplay นี้หรือเปล่าเพราะถ้าใช้กับID นี้จะไม่สามารถเปลี่ยนได้

scoobyza
16th January 2017, 06:04
กำเลย:shutup เเล้วจะซื้อไหม่ เราต้องทำยังไงอะ ต้องเปลียน ID Steam เลยไหม:shutup:shutup

Rens7
18th January 2017, 11:48
กดรีฟัน แล้วลองซื้อใหม่ดู