PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีวิธีดักพวกหน้าม่อมั้งครับ เซงเหลือเกิน

Guszo
15th October 2011, 19:54
ขอบ่น+คำถามหน่อยครับ

คือแฟนผมเป็นคนน่ารัก และชอบมีผู้ชายอื่นมายุ่ง มาชม แบบว่า ถ้าชมธรรมดาน่ารักจังครับ หรือ งาม อะไรก็แล้วแต่ผมเฉยๆนะ แต่นี้เข้ามาแบบว่า ชื่อไรเหรอ เรียนอยู่ไหน กินข้าวยัง ทำไรอยู่ ถามอย่างกะ มันเป็นแฟน เคยมีคนมาจีบ ขอเบอร์แฟนผมแล้ว แฟนผมก็บอกว่าขึ้นสถานะเฟสเค้าที มีคนมาจีบ ขึ้นว่าคบกันครับ แต่ก็ไม่วาย หน้าหนา อย่างกะคอนกรีดก็ยังเข้ามาม่อ เซงจริงๆ ในกระดานโพส ผมก็ไปโพสเรื่อยๆนะ คิดถึงจัง อย่างงุ้นงี้ บลาๆ ก็ยังไม่เสล่อเข้ามาอีก ก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ผมก็ไม่อยากจะประกาศศักดากับพวกที่เข้ามาม่อเท่าไหร่ เพราะที่เข้ามานี่ แก่ๆทั้งนั้น 20+ 30+ มั้ง (อยากให้ลูกเมีย มาเห็นจริงๆ)ผมก็ยังอายุไม่ถึง 20 เลย ก็ไม่อยากจะปีนเกลียว ใจจริงไม่ได้กลัวอะครับ แค่ไม่อยากจะมีเรื่อง อยากทรายว่ามีวิธีไหนดีๆมั้งครับ แฟนผมเคยเอามาใช้อยู่ เพราะเมื่อก่อน ผมก็มีคนมาม่อ (ไม่ได้ว่าตัวเองหล่อนะ) แฟนผมโหดมาก แต่ผมไม่กล้าใช้ เช่น แฟนห่วงห้ามยุ่งอันนี้ล่าสุด เมื่อก่อนนี้ กำลังท้องอยู่จ้า เลิกยุ่งกับผัวเราเถอะ - -'

คืออยากจะถามว่ามีวิธีไหนมั้งครับ ขจัดพวกนี้ออกไปอะ พูดยังไงดี เอาให้มันโดยรวมๆอะครับ ไม่เจาะจงใคร ไม่รู้จะสันหาคำไหนมาพูดอะครับ หมดปัญญาจริงๆ แฟนผมก็บอก เค้าเลิกเล่นเฟสก็ได้นะ แต่ผมก็ไม่อยากจะตัดสังคมเธอเหรอ เพื่อนเธอเยอะแยะ ขึ้นสถานะว่าแต่งงาน กับ คบกัน มันก็อาการเดิมครับ เลยไม่รุ้จะยังไง ปวดจิตจริงๆ อัพรูปคู่แล้วก็ยังจะมา... อะนะ เห้อออ อยากทราบวิธีแก้ครับ จริงๆ เริ่มจะไม่ไหวละ

Higashi
15th October 2011, 19:56
ปล่อยไปครับ ทำไปก็เครียดเราเปล่าๆ ไว้ใจแฟนเราก็พอ

BananaM
15th October 2011, 20:05
บอกให้แฟนคุณ Block คนเหล่านั้นครับ Block มันให้หมด !!! (บน Facebook)

jobza53
15th October 2011, 20:15
ครับ อย่างที่คุณ Higashi ว่าไว้ เชื่อใจแฟนเราครับผม ผมคิดนะว่าถ้าแฟนเรารักเราจริงๆอ่ะนะ เธอคงจะไม่ปันใจให้ใครอื่นเป็นแน่ ดูอย่างที่คุณว่าไว้สิครับว่าเธอจะเลิกเล่นเฟสก้อได้นะ แสดงว่าเค้าไม่อยากให้คุณไม่สบายใจ เชื่อครับผม เชื่อแฟนเราเถอะครับ

Guszo
15th October 2011, 20:21
ผมไว้ใจแฟนผมครับผม และผมก็เชื่อเธอไม่นอกใจ แต่นึกสภาพซิครับ จะเข้าไปบ่นอะไรๆในเฟสของแฟน แต่บบแว่า มาแบบงี้อะนะ ผมก็ไม่เข้าใจพวกเค้านะครับ ประเทศไทยผู้หญิงมีเป็นล้าน งามๆ น่ารักๆกว่าแฟนผมก็มีเยอะแยะ ก็เห็นๆอยู่ผมโพสคิดถึงมั้ง รักจัง งุ้นงี้ รุปคู่ที่ติด แทร็กก็ตำตาอยู่บนหัวเฟส แกก็ยังเข้ามาโพสได้ เหอๆ สงสัยพวกเค้าคงมองไม่เห็นผม

mokTakuya
15th October 2011, 20:28
ปล่อยๆไปครับ
"คนเรามีสิทธ์ที่จะรักครับ"
แต่ถ้าเค้ามาล้วงเกินแฟนคุณละก้อ... จัดสด*****เลย

JKGMomo
15th October 2011, 20:34
ก็เข้าไปเลย เรียนคุณลงคุณอาทั้งหลาย เจ้าของเพจๆนี้มีแฟนเเล้ว ถ้ารู้ตัวว่าหน้าไม่หนาก็กรุณาอย่ามาจีบ
หรืออะไรก๋ว่าไป

ปล.แล้วทำไมไม่ให้แฟนคุณBlockไปจากFacebookเลยอะ

Guszo
15th October 2011, 20:38
ก็เข้าไปเลย เรียนคุณลงคุณอาทั้งหลาย เจ้าของเพจๆนี้มีแฟนเเล้ว ถ้ารู้ตัวว่าหน้าไม่หนาก็กรุณาอย่ามาจีบ
หรืออะไรก๋ว่าไป

ปล.แล้วทำไมไม่ให้แฟนคุณBlockไปจากFacebookเลยอะ

ไม่รุ้จะบล้อกยังไงครับ เพราะมันเปลี่ยนหน้าทุกวัน ไอคนที่เข้ามาม่ออะครับ ก็ไม่รู้ใคร ประสงค์ดี ประสงค์ร้าย

ผมจะพูดหยาบๆก็ ไม่อยากพูดอะครับ เดวจะตํ่าแบบพวกนั้น เพราะไล่ดูแล้วครับแต่ละคน ไม่แว๊น ก็พวกไม่มีงานทำ เห้ออ

kodeem
15th October 2011, 20:47
ม่อแฟนมันกลับครับ หนามยอก ต้องเอาหนามบ่ง 555 ผมใช้บ่อยเวลาพวกที่มีแฟนแล้วมายุ่งกะแฟนผม แต่ถ้าพวกไม่มีแฟนก็ ลองพูดกับเขาดีๆก่อน แต่ถ้าพูดดีแล้วเขายังเกรียนจัดหนักเลยครับ

Cutto23
15th October 2011, 21:10
ปล่อยมันไปครับเด๋วมันเหนื่อยมันก็หยุดเองแหละ ยิ่งห้ามมันเหมือนยิ่งยุ :sweat

โชคดีที่แฟนผมไม่เล่น facebook :o

tiktee37
15th October 2011, 21:16
ไม่ต้องเล่นหรอกถ้าไม่อยากเจอ

peak5306
15th October 2011, 21:24
คนนี้ห้ามจีบ แฟนหึง !! :]

ลองแบบนี้ไปยัง ครับ

tom
16th October 2011, 14:58
ครับ อย่างที่คุณ Higashi ว่าไว้ เชื่อใจแฟนเราครับผม ผมคิดนะว่าถ้าแฟนเรารักเราจริงๆอ่ะนะ เธอคงจะไม่ปันใจให้ใครอื่นเป็นแน่ ดูอย่างที่คุณว่าไว้สิครับว่าเธอจะเลิกเล่นเฟสก้อได้นะ แสดงว่าเค้าไม่อยากให้คุณไม่สบายใจ เชื่อครับผม เชื่อแฟนเราเถอะครับ

สุดยอดเลยลูกพื่

james3000
16th October 2011, 19:56
โฟสบนเฟสแฟนคุณว่า คนนี้เมียGuอย่ายุ่งได้ไหมIแสด (ขำๆอย่าคิดมาก)

ARSURA
16th October 2011, 20:24
ยังดีครับที่เป็นคนไม่รู้จักแต่ผม โดนเพื่อนมันม่อแฟนไม่รู้จะทำยังไง บอกกี่ทีๆก็ไม่ยอมเลิกซักที
รู้ๆทั้งรู้ว่ามีแฟนแล้วยังมายุ่งมากอีก ทั้งๆที่ผมยังไม่เคยไปยุ่งกับใครเลย

kuroro13
16th October 2011, 22:10
ถ่ายรูปคู่กันเอาลง facebook สิครับรับลองถ้ามันยังหน้าด้านอีกก็อีกวิธีเอารูปเด็กที่ไหนก็ได้เอาลงเฟสแฟนคุณแล้วก็บอกรูปลูกถ้าไอ้สองวิธีนี้ไม่ได้ผลก็จนปัญญาละครับ

rukbie007
16th October 2011, 22:48
ถ่ายรูปคู่กันเอาลง facebook สิครับรับลองถ้ามันยังหน้าด้านอีกก็อีกวิธีเอารูปเด็กที่ไหนก็ได้เอาลงเฟสแฟนคุณแล้วก็บอกรูปลูกถ้าไอ้สองวิธีนี้ไม่ได้ผลก็จนปัญญาละครับ
เจ๋งครับพี่ 5555+

LeiTo
16th October 2011, 22:52
แจ๋ว..... - -*

August
16th October 2011, 22:54
'แล้วเรื่องที่ท้องกับเรา จะเอายังไง ?'

kuroro13
17th October 2011, 00:35
'แล้วเรื่องที่ท้องกับเรา จะเอายังไง ?'

สุดยอดเลยครับคิดได้ไง

WannadiE
17th October 2011, 02:33
พวกม่อมันก็ได้แต่มองไปวันๆแหละครับ แต่อย่างว่าแหละ ชอบคนมีแฟนไม่ผิดนะครับ อยู่ที่คุณต่างหากว่าจะรักษาเค้าไว้ได้มั้ย
เปรียบกับพวกม่อเป็นยุง และคุณเป็นมุ้งกันยุง ถ้ามุ้งกันยุงไม่มีรอยขาด ยุงมันจะทำยังไงก็เข้ามาในมุ้งไม่ได้หรอกครับ
เมื่อยุงเข้ามาไม่ได้แ้ล้วก็จัดการคนที่อยู่ในมุ้งซะเลย(ล้อเล่น):)

LoVEGothic
19th October 2011, 15:07
ก็เป็นธรรมดาของสังคมออนไลน์นะ ถึงจะมีแฟนแล้วหรือแต่งงานกันแล้วหรือยังไงก็แล้วแต่ มักจะมีพวกหน้าม่ออยู่เสมอไป ไม่ต้องไปสนใจพวกนี้หรอกนะ ไว้ใจแฟนคุณได้แน่นอนถึงกับบอกคุณเองเลยว่า "เค้าเลิกเล่นเฟสก็ได้นะ" แสดงว่าเขาก็เข้าใจความรู้สึกคุณแต่อย่าปล่อยให้พวกหน้าม่อทั้งหลายมาม่อต่อหน้าแฟนคุณก็แล้วกัน พวกเน้มันมุขเยอะกลัวแฟนคุณจะไปหลงคารมมันเข้าอ่ะสิ และถ้าเป็นแบบนั้นคงแย่แน่ๆเลยล่ะ

Guszo
19th October 2011, 22:03
ขอบคุณทุกโพสมากๆนะครับ

ลงแล้วครับ ก็ยังไม่เว้น เข้ามาม่อ -*-

UkuleleAlone
19th October 2011, 22:04
ฆ่ามัน!!!!!!

champ1780
19th October 2011, 22:10
วิธีที่ง่าายที่สุดคือ ''ลบ'' พวกม่อที่อยู่ในเฟสคุณออกครับแค่นั่นก็ไม่มีใครมากวนใจแล้ว :D

cancerzz
19th October 2011, 22:13
เหมือนแฟนผมเลยครับ แฟนผมเพื่อนในเฟสบุ๊ค 4000 กว่าคน รู้จักจริงๆผมว่าไม่เกิน 500 นอกนั้น****แอดมาส่อง มาม่อ แต่ผมไม่ขึ้นสถานะว่าคบกันนะ ซึ่งผมไม่อยากขึ้น (มันดูไม่ดี)

ผมเคยออนเฟส แฟนผม โอโห่ คนทักมาเต้ม เด็กแว้นทั้งนั้น อยากจะด่ากลับจริงๆ แต่ไม่เอา เงียบไว้ดีกว่า

คือผมก็ไม่รู้จะแก้ยังไงนะ แฟนผมก็เบื่อๆเฟสบุ๊คละด้วย ปล่อยๆมันไปเหอะไอ้พวกนี้ ผมปลงละ ปล่อยวางๆ

tuix
19th October 2011, 22:36
บล็อกมันทีละคนเลยครับ แล้วก็กำหนดสถานะในเฟซให้ชัดเจนไปเลย

Sanri
20th October 2011, 08:54
เฟสบุ๊คไม่ใช่ Hi5 มันคือชีวิตส่วนตัว ให้แชร์อะไรต่างๆกับ เพื่อน ไม่ใช่รับมั่วๆอย่างไร้สาระ เพื่อคิดว่าเพื่อนเยอะแล้วมันจะดูดี

คิดผิดครับ

ปล.เลิกเล่นเฟสบุ๊คไปแล้วมันน่าเบื่อ :D

kingmes
20th October 2011, 10:00

เห็นด้วยกับพี่แกที่สุด

Guszo
21st October 2011, 12:08

โหดเกิ๊น

วิธีที่ง่าายที่สุดคือ ''ลบ'' พวกม่อที่อยู่ในเฟสคุณออกครับแค่นั่นก็ไม่มีใครมากวนใจแล้ว :D

ลบไม่ได้ครับ เพราะมันเปลี่ยนหน้ามาทุกวัน ไม่รุ้จะทำยังไง

เหมือนแฟนผมเลยครับ แฟนผมเพื่อนในเฟสบุ๊ค 4000 กว่าคน รู้จักจริงๆผมว่าไม่เกิน 500 นอกนั้น****แอดมาส่อง มาม่อ แต่ผมไม่ขึ้นสถานะว่าคบกันนะ ซึ่งผมไม่อยากขึ้น (มันดูไม่ดี)

ผมเคยออนเฟส แฟนผม โอโห่ คนทักมาเต้ม เด็กแว้นทั้งนั้น อยากจะด่ากลับจริงๆ แต่ไม่เอา เงียบไว้ดีกว่า

คือผมก็ไม่รู้จะแก้ยังไงนะ แฟนผมก็เบื่อๆเฟสบุ๊คละด้วย ปล่อยๆมันไปเหอะไอ้พวกนี้ ผมปลงละ ปล่อยวางๆ

แฟนผมจริงๆก็ไม่ได้ใส่ใจไรพวกนี้หรอกครับเรื่องสถานะ แต่ว่า ต้องการตัดปัญหาพวกที่เข้ามายุ่ง แฟนผมก็บอกว่ารำคาญนะ เข้ามาดู เข้ามาคุยกะเพื่อนแต่ละทีเจอแต่แบบนี้ ผมก็ไม่กล้าที่จะเข้าไปพูดอะไรหน้ากระดานแบบแรงๆ เพราะเธอเป็นผู้หญิงมันจะดูไม่ดีเอา แต่แฟนผมทำกระผมหลายรอบ สัญหาคำพูดต่างๆ จนไม่หญิงเข้ามาคุยกับผม (55+กำเลย ล้อเล่นนะ ^^) ผมก็คิดที่จะทำนะ แฟนก็ไม่ว่าหรอก แต่อย่างว่าเราเค้าผู้หญิง ดูไม่ดี

บล็อกมันทีละคนเลยครับ แล้วก็กำหนดสถานะในเฟซให้ชัดเจนไปเลย

จะขึ้นแต่งงาน หรือ คบกันมีค่าเท่ากันครับ หน้าด้านเข้ามาเมหือนเดิม บล็อคไม่ได้ครับเพราะไม่รุ้วันนี้ใครจะเข้ามามั้ง เปลี่ยนหน้าทุกวัน

เฟสบุ๊คไม่ใช่ Hi5 มันคือชีวิตส่วนตัว ให้แชร์อะไรต่างๆกับ เพื่อน ไม่ใช่รับมั่วๆอย่างไร้สาระ เพื่อคิดว่าเพื่อนเยอะแล้วมันจะดูดี

คิดผิดครับ

ปล.เลิกเล่นเฟสบุ๊คไปแล้วมันน่าเบื่อ :D

ก็แบบว่า รับแอดไปเรื่อยๆอะครับ ใครแอดก็รับประมาณนี้ ส่วนใหญ่เฟส มันก็หาเพื่อนที่อยู่ใกล้ๆบ้าน ใกล้ๆ รร นั่นละ จริงมะ ก็เด็กแถวๆบ้าน แถวๆ รร นั่นละม่อ

phornpradit
21st October 2011, 12:20
ก็ให้แฟนพี่สมัคร FACEBOOK ใหม่เลยครับและก็รับเฉพาะคนที่รู้จักเท่านั้น ข้อสำคัญเอารูปอื่นๆที่ไม่ใช่รูปแฟนพี่ขึ้นครับ
จะได้หมดปัญหาครับผม

saimtogo
21st October 2011, 12:25
บอกไปว่าคนนี้เสร็จตูละ:pleasantry

speciallah
21st October 2011, 12:28
โห หน้าด้านเกินไปมั้งเนี่ย เอางี้นะ ถ้าเห็นใครมาหม้อก็ลบมันทิ้งให้หมด ถึงมันจะเปลี่ยนหน้าแต่มีเจตนาหม้อก็ลบ****อีก ไม่ก็บอก****กับไปดูแลลูกเมียกับครอบครัวของ****เหอะ

ขอโทษที่ต้องใช้คำหยาบครับ:sweat

khewinmin
21st October 2011, 12:33
บอกมันว่า บิดา ท่านเสียหรอครับ จบ

bossjibjib
21st October 2011, 12:33
ไว้ใจกันสิครับ ไม่ไว้ใจกันจะคบกันทำไม

clubzaxxx
21st October 2011, 23:22
เพื่อนผมม่อเวอร์ มันก็รู้นะว่าผมชอบเธอ ยังจะหน้าหนา ตีสนิท หยอกเล่นมั่ง เเกล้งมั่ง ทำเหมือนเป็นเเฟนกัน ผมนี่ตาลุกเป็นไฟเลย เเต่ว่าคงเป็นนิสัยไปเเล้วมั้ง(หรือสัน?)

ปล.ความเเค้นส่วนบุคคล

untimate
22nd October 2011, 09:09
บอกแฟนว่าไม่ต้องเล่นด้วยครับ ถ้าแฟนคุณไม่เล่นด้วยเดยีวก็เลิกราไปเอง

ในเฟสแฟนผม "เพียบ" ครับ บอกฝันดี + ปลุกให้ตื่น วันละ 10 คน ++ เหอะๆๆ

ส่วนตัวผมเฉยๆ เพราะใจเค้าให้ผมแล้วจะระแวงทำไม -0-

แต่ถ้าคนที่ถึงเนิ้อถึงตัว คุณก็อาจจะต้องลงไม้ลงมือหน่อยนะครับ ทำไงได้แฟนสวย ฮ่าๆๆ