PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Resident Evil7 เล่นจบแล้วมาแนะนำกัน ความน่าซื้อ 7.5/10 ไม่สปอย

massmello
24th January 2017, 16:29
สวัสดีครับชาว Jokergame วันนี้ผมจะมาแนะนำ RE7 ว่ามันดีและน่าซื้อขนาดไหน
ผมจะไม่สปอยเนื่อเรื่องแน่นอนครับ ผมใช้เวลาในการจบเกมส์นี้เกือบ 7ชั่วโมง
หลังจากที่ปล่อยให้เล่นกัน RE ภาคนี้ถึงจะเป็น FPS แต่ก็ยังมีความเป็น RE อยู่
ระบบเกมส์ก็เหมือนต่อ ยอดมาจากภาคก่อนๆ มีช่องเก็บของ มีผสมของ มีปืนพิเศษ
เกมส์เพลย์ช่วงแรกๆ จะน่าเบื่อมาก ผมเกือบจะเลิกหลังจากเล่นไปได้ 2ชั่วโมง
ในช่วงแรกๆ นั้นเกมส์จะออกแนวคลายๆ Evil within หรือ F.E.A.R2
ที่ให้ความรู้สึกแบบ หลังจากจบช่วงนี้ไปขอพักก่อน แล้วค่อยมาเล่นใหม่
ไม่เหมือน RE3/4 หรือOutlast ที่เล่นได้เรือยๆ จนจบยังไหว
แต่หลังจากจบช่วงแรกไปแล้วพอเข้าช่วงหลังๆ เกมส์เพลย์จะสนุกมากขึ้น และมากขึ้นไปอีก
จนไม่อยากพักกินน้ำเลยทีเดียว แต่เสียดายที่้เนื้อเรืองของเกมส์ที่ขยี้ไม่สุด ถ้าได้อีกนิดจะสุดๆ
ช่วงหลังของเกมส์จะคลายๆ RE4 ในตอนแรกๆเลย แค่เป็นแบบ FPS
ตอนแรกผมก็เสียดายที่เป็น FPS แต่พอเห็น หน้าตัวละครแล้ว เออ...ให้อภัย

ความน่าซื้อเกมส์นี้จัดไปเลย 7.5
หัก 1คะแนน จากเกมส์เพลย์ ที่แสนน่าเบื่อในตอนต้น
หักอีก 1 จากเนื้อเรื่องที่ขยี้ไม่สุด ทั้งทีอีกนิดจะสุดอยู่แล้ว
หักอีก 0.5 เพราะความรู้สึกส่วนตัวที่อยากให้เกมส์นี้เป็น TPS
ตอนแรกจะหัก1 แต่พอเห็นสารรูป พระ,นาง แล้วโอเค FPS นั้นแหละดีแล้ว

เกมส์วางขายแล้วรีบไปจัดมาเล่นสะวัยรุ่น