PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เศร้าใจ ไ่ม่ไหวครับ ขอวิจารณ์วันแดงเดือดหน่อยนะครับ T_T

montreepot
15th October 2011, 21:21
ผมแฟนผีนะครับ ก็คือ ตั้งใจดูเกมส์นี้โดยเฉพาะ ลงทุนโดด ซ้อมบอลเลย

เซงมาก ที่มาเจอการจัดตัวของ ป๋า แบบนี้ T_T เหมือนดูถูก หงษ์ ยังไงไม่รู้

(ผมไม่รู้เขาคิดอะไรอยู่้นะครับ กลัวแพ้ หรือ อยากเสมอ หรือ ยังไง)

สไตล์แมนยู เล่นเกมส์รุกครับ ผมว่ามันก็ดีนะครับ บอลคู่นี้

แต่บอกตรงๆ รู้งี้หนีไปเชียร์พิษณุโลก Fc เตะดีกว่า มันดูไม่สนุกเลยครับวันนี้

ป๋าน่าจะจัดตัวให้มัน Full Team เจอกับ Liverpool Full Team เวลาแพ้เขา ก็จะได้ไม่อ้าง ว่าจัดตัวไม่ครบ

ดีนะที่เสมอ ไม่งั้นแฟนแมนยู ที่ปากดีๆ เขาก็คง เงียบกริบอ่ะครับ (ผมคนนึงละ ที่ทำนายว่าชนะแน่ๆ)

ยังไงวันนี้ก็เจ๋งครับ เป็นวันที่เจอร์ราดกลับมา สุดยอด ยอมรับครับ นายเจ๋งมาก

แต่กรรมการไม่ค่อยทันเกมส์นะครับ เป่ายังไงไม่รู้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน เหมือนพยายามทำแบบว่า ไม่เข้าข้างใคร

แต่........มันกลายเป็นว่า มันไม่ทันเกมส์ไป เซงกรรมการด้วยนัดนี้ ขอโทษที่ระบายนะครับ แต่วันนี้มันไม่สนุกจริงๆ

ป.ล.ที่พิมพ์บอกแบบนี้คือ ผมให้ความหวังกับ แมตช์วันนี้มาก อยากให้ทีมใดทีมหนึ่งชนะ แฟนบอลทีมนั้นจะได้เงียบไปสักพัก

จะได้หยุดสงครามน้ำลายกัน ที่ทะเลาะกันไปทะเลาะกันมา (เพื่อนผมเอง แต่ผมไม่กล้าบอก อายเขา 555)

ส่วนผมจะเชียร์แมนยูครับ แต่ให้เเกียรติลิเวอร์พูลครับ เขาก็เล่นฟุตบอลอาชีพเหมือนกัน ก็ถ้าเขามาเตะกับ ไทย ผมก็ไปดูครับ ไม่ได้เกลียด

สุดท้ายละ : วันนี้ขอบอก หงษ์ก็เล่นดี แต่ เดเคอา มันเสือกกินข้าวเหนียวมา (ขอกัดหน่อยนะ ธรรมชาติของทีมคู่แข่ง 555)

RocKST4RJaMes
15th October 2011, 21:29
ถูกต้องครับ ที่ผมเซงมากคือ

กรุงเทพฝนตกสัญญาณไม่ดี ที่ร้านอาหารแถวบ้านผมหาสัญญาณไม่ได้เลย อดดูไป หลายนาที เซงที่สุด !

CrispMinT
15th October 2011, 22:11
เกมคู่นี้มันส์มาก ยิ่งช่วง 10นาทีสุดท้าย
เปิดเกมใส่กันไม่ยั้ง 1-1 ผมเด็กหงษ์ ถามว่าเสียใจไหมก็เสียใจเก็บสามแต้มไม่ได้ แต่ 1 แต้มก็ดี
แต่ดูจากรูปเกม หงษ์เวลายิงได้แล้วชอบประมาท ทุกรอบ แต่โดยร่วมเล่นดี
ผีก็ครึ่งแรก เล่นดี เกมรุกดุดัน กดดันแนวรับได้พอสมควร แต่ครึ่งหลังมา เหมือนจะเบลอๆ ไปเยอะ
แต่นานี่ กะ ชิชาส่งมา เกมดูมีสีสรรค์ขึ้นมากที่เดียว จนทำประตูตีเสมอได้ จริงๆ โดยร่วมก็ถือว่าดีทั้งคู่ครับ
สนุกและมันส์ดีมีลูกเสียวๆทั้งเกมครับ

ปล.
เดเกอาเซฟเยอะไปหน่อยhttp://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/Save.gif
เอฟร่า รู้สึกจะใส่อารมณ์เยอะไป ทั้งๆที ซัวเรสก็โทษไปแล้ว โดนนี้ซะ http://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/YellowCard.gif
เจิดเกมนี้ไม่ค่อยเร็วแล้ว แต่ฟรีคิกยังคมเหมือนเดิมhttp://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/Shoot.gif

:: แมนออฟแมตท ::
ผมยกให้ชิชาแล้วกัน ลงมาที่เดียวป่วนเกมได้สุดยอดแถมยิงประตูตีไข่แตกอีก
อีกคนผมไม่ยกไม่ได้
เดเกอา สุดยอดเซฟ เซฟทั้งเกม เพราะเริ่มปรับตัวแล้วความสูงทำให้ พ่อหนุ่มสเปนคนนี้ มีทักษะซูปเปอร์เซฟขึ้นมากเยอะเลยสำหรับเกมนี้ครับ http://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/HenHen3.gif

sornram
15th October 2011, 22:27
นัดนี้เด เกอาดันหนึบเกินความจำเป็น -- สงสัยชอบแอนฟิลแฮะ งั้นเดี๋ยวเรน่าเริ่มแก่ แล้วย้ายมาอยู่ด้วยกันนะ อิอิ
แต่เซอร์จัดทีมพิลึกมาก ถ้าหงส์ไม่ติดเด เกอาน่าจะมีโอกาสชนะเลยน่ะ TT^TT

ตอนนี้กำลังจะเป็นโรคกลัวชิชาละ บรึ๋ยยย~

montreepot
15th October 2011, 22:41
[FONT=Comic Sans MS][SIZE=4][COLOR="#EE82EE"]เกมคู่นี้มันส์มาก ยิ่งช่วง 10นาทีสุดท้าย
เปิดเกมใส่กันไม่ยั้ง 1-1 ผมเด็กหงษ์ ถามว่าเสียใจไหมก็เสียใจเก็บสามแต้มไม่ได้ แต่ 1 แต้มก็ดี...

ที่ผมบอกไม่มันส์เพราะ แมนยู สู้ไม่ได้ละมั้งนัดนี้ T_T

เพราะถ้าบอลมันจะมันส์จริงๆนะ มันต้อง เลือดสาดอ่ะครับ

ป๋าประมาทเกิน เข้าใจว่า UCL รออยู่ แต่.... หงษ์ก็รอนัดนี้อยู่ แทนที่จะ เอนเตอเทนคนดูไปเลย

ดันส่งตัวมาซะยังงั้น ขัดใจลูกหลานจริงๆ

อย่างที่คุณว่า บักเจิด**** มันเป็นตำนานจริงๆ...อยากให้มันแก่เร็วๆ 555

Phenomenom555
15th October 2011, 22:43
ผมแฟนผีนะครับ ก็คือ ตั้งใจดูเกมส์นี้โดยเฉพาะ ลงทุนโดด ซ้อมบอลเลย

เซงมาก ที่มาเจอการจัดตัวของ ป๋า แบบนี้ T_T เหมือนดูถูก หงษ์ ยังไงไม่รู้

(ผมไม่รู้เขาคิดอะไรอยู่้นะครับ กลัวแพ้ หรือ อยากเสมอ หรือ ยังไง)

สไตล์แมนยู เล่นเกมส์รุกครับ ผมว่ามันก็ดีนะครับ บอลคู่นี้

แต่บอกตรงๆ รู้งี้หนีไปเชียร์พิษณุโลก Fc เตะดีกว่า มันดูไม่สนุกเลยครับวันนี้

ป๋าน่าจะจัดตัวให้มัน Full Team เจอกับ Liverpool Full Team เวลาแพ้เขา ก็จะได้ไม่อ้าง ว่าจัดตัวไม่ครบ

จากที่ จขกท.บอกว่าทำไมไม่จัด Man U Full Team อาจจะเพราะเหตุผลที่ Man U ต้องไปลุย UEFA กลางสัปดาห์อีกรึเปล่าครับ

ป๋าเฟอร์กี้เลยอยากเก็บกำลังไว้ลุย UEFA เต็มสูบ อีกอย่างดูแล้วรูปเกมพอๆกันเลยไว้ค่อยเปลี่ยนลงครึ่งหลังดีกว่า (มั้งครับ ผมคิดว่าน่าจะเพราะเหตุผลนี้)

ถึงผมเชียร์หงส์แต่ขอชมเลยครับ ทั้งเดเกอากินข้าวเหนียวแบบที่ จขกท.บอกจริงๆฮ่าๆ กับถั่วน้อยลงมาตีเสมอเลย :p

Naowarat
15th October 2011, 22:46
เคยอ่านเจอในฟอรั่มกีฬาของหนังสือฉบับหนึ่ง เห็นบอกว่า ป๋ามองข้ามเรื่องศึกแดงเดือดไป ใส่ใจกับเกม Derby Match กับเกม Chelsea มากกว่า ... ดูแล้วท่าจะจริงแหะ

CrispMinT
15th October 2011, 23:57
ที่ผมบอกไม่มันส์เพราะ แมนยู สู้ไม่ได้ละมั้งนัดนี้ T_T

เพราะถ้าบอลมันจะมันส์จริงๆนะ มันต้อง เลือดสาดอ่ะครับ

ป๋าประมาทเกิน เข้าใจว่า UCL รออยู่ แต่.... หงษ์ก็รอนัดนี้อยู่ แทนที่จะ เอนเตอเทนคนดูไปเลย

ดันส่งตัวมาซะยังงั้น ขัดใจลูกหลานจริงๆ

อย่างที่คุณว่า บักเจิด**** มันเป็นตำนานจริงๆ...อยากให้มันแก่เร็วๆ 555

เข้าใจว่า ถ้วยใหญ่ใครๆก็อยากได้ แต่ ถามว่าเสมอได้ก็ ดีแ้ล้วละครับ
กองหน้าหงษ์ไม่ค่อยจะคมเลย ประมาท อีก -.-

Mid-NighAngel
16th October 2011, 00:17
' นั่งกินเบียร์แก้เซงหลังเกมส์ครับ ครับ !! ;]

,, ต้องยอมรับในจุดที่ว่า หงส์เกมส์บุก เสียววูบ ทุกช๊อตจริงๆครับ

ไม่เสียใจที่แมนยูเสมอเลยครับ เพราะ หงส์เล่นได้ดีจริงๆ ถึงจะผิดพลาดบางจุด แต่วันนี้ตัดเกมส์ แล้วเล่นเกมส์ได้ลื่นไหลจริงๆครับ

ถ้าจะพูดให้ตรงก็คงเป็นเพราะว่า เดเคอา มันฟิตซะงั้นครับ ไม่มี เดเคอา ผมว่าโดนไป 3 - 1 แล้ว !! = o= '

montreepot
16th October 2011, 01:01
เคยอ่านเจอในฟอรั่มกีฬาของหนังสือฉบับหนึ่ง เห็นบอกว่า ป๋ามองข้ามเรื่องศึกแดงเดือดไป ใส่ใจกับเกม Derby Match กับเกม Chelsea มากกว่า ... ดูแล้วท่าจะจริงแหะ

น่าจะ UCL นะ....

ผมว่า ลิเวอร์พูล ก็เป็นทีมที่ไม่น่ามองข้าม

เข้าใจว่า ถ้วยใหญ่ใครๆก็อยากได้ แต่ ถามว่าเสมอได้ก็ ดีแ้ล้วละครับ
กองหน้าหงษ์ไม่ค่อยจะคมเลย ประมาท อีก -.-

ไม่รู้สิครับ เสมอ ได้ก็ดีใจนะครับ แต่ลึกๆแล้ว เห้อ ต้องยอมหงษ์จริงๆ นัดนี้

เจอกันครั้งหน้า คงมันแน่ เพราะเจอในโอล แทรฟฟอร์ด ซื้อกรรมการไว้แล้ว ฮาาา

บอกตรงๆ ไอ้เจิดยิงไป ผม เหยี่ยวเหนียวครับ เอาง่ายๆ ไม่ขยับไปไหนอ่ะ นั่งมองดูแบบ เห้ย! อะไรของ***เนี่ย!!!!!! ถึงกับ สบถมาหลายคำมาก 555

พอ ชิชา ยิงผมก็ ยังอึงกับ เจอราดอยู่ เหมือนโดนบอลอัดท้องอ่ะ จุกกกกกกกก 555

Ohzeed
16th October 2011, 04:36
เหนือเจิดยังมีถั่วน้อย ล้อเล่น :dance
หงส์เล่นดีนะเกมนี้ บุกตลอดเลย เด เคอาก็เหนียวเหลือเกิน เหอะๆ แต่อยากเห็นผีชุดเต็มมากกว่านะ จะได้สมกับแดงเดือด
จาก เด็กปืน

golfrest
17th October 2011, 11:47
นี่ล่ะโซล์ชาตัวต่อไป บักถั่วน้อยซูเปอร์ซับ ต่อสัญญา5ปีแว้ว อย่ามาฉกกันเลยมาดริด(เห็นตัวไรดีๆจ้องหมดล่ะมาดริด ไม่คิดปั้นเอง)