PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยปัญหาหูฟังง

sunthedao
3rd February 2017, 22:37
คือก่อนหน้านี้ใช้ ไมค์ กาก ๆ มีปัญหาเสียงเบา เวลาพูดเหมือนพูดในโอ่ง หรือไม่ก็เหมือนพูดในห้องน้ำ

วันนี้จึงตัดสินใจซื้อตัว Hyper X Stinger มา ปรากฏว่า เหมือนเดิมครับ.... Driver Sound ที่ใช้คือ Realtek HD

ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ เมนบอร์ดหรือว่าอย่างไร ? ปัญหานี้ปวดหัวมาก วอนรบกวนท่านผู้รู้ทีครับ

sunthedao
3rd February 2017, 22:59
ขออนุญาติดันนะครับ ตอนนี้แก้ไปแก้มา ลำโพงไม่ได้ยิน .......

ko555555
4th February 2017, 05:08
ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้อ่านะ แต่ผมแนะนำว่าให้ลองเอาหูฟังทั้งหมดไม่ลองต่อใช้กับเครื่องอื่นดูว่ามีปัญหาแบบเดียวกันมั้ย ถ้าเครื่องอื่นไม่มีปัญหา ก็อาจจะเป็นเพราะอะไรซักอย่างในเครื่องที่มีปัญหา