PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม PES 2012

lusius
15th October 2011, 22:31
คือว่าตอนเข้าเกมไป ถ้าเน็ตใช้ได้มันจะมีให้อัพเดทมาใหม่ คือโหลดจาก Extra Content ใช่ป่ะครับ
มันบอกว่าอัพเดทล่าสุดเดือนตุลา คือพอผมโหลดมาปั๊บ ก็ได้อะไรใหม่ๆ มาเพิ่มเช่นรองเท้าใหม่ ชุดใหม่อะไรเงี้ย
แต่พอเข้าไปเล่น เป็นแมตช์ สัญลักษณ์ทีมหายไป(ส่วนใหญ่จะอยู่ใน Premier League) เป็นรูปกระดาษมีกากบาทแดงทับ
ผมเลยอยากทราบวิธีแก้ไขน่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับผม

montreepot
15th October 2011, 22:53
บอกตรงๆ ผมไม่กล้าอัพเดทอ่ะครับ

ลองลงแพท ดูใหม่นะครับลองลงทับไป

goffyjung
16th October 2011, 01:59
โคยส่วนตัวนะ ผมจะอัพตลอดเเละ เพราะตอนที่ภาค 2011 ออกมาเเรกๆเกมมันหน่วงๆมีอาการไม่ไม่เสถียรเท่าไรแต่พออัพมันเรือยๆอาการต่างๆก็ห้ายไป

แต่พออัพแล้ว patch ที่ลงอาจจะใช้ไม่ได้ผมก็จะหา ตัวใหม่มาลงดูส่วนไหญ่ก็จะลงได้เเต่อาจจะต้อง เปิดเกมจาก windows xp mode

lusius
17th October 2011, 13:51
ผมลงแพททับแล้วไม่หายอ่ะครับ
ผมก็อยากโหลดอ่ะครับ แต่โหลดอัพเดทเมื่อไหร่ รูปทีมหายหมดเลย ไม่เห็นเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าอย่างอื่นหายด้วยมั้ย แต่ชัดสุดคือเนี่ยแหละ เลยไม่รู้ว่าจะโหลดดีมั้ย หรือว่า โหลดไปเรื่อยๆ มันก็จะหายเองหรอครับ ?

goffyjung
17th October 2011, 14:39
ผมก็เพิงอัพเดทPES2011 ไปนะ เเต่ผมยังไม่ได้ลงPatchเพราะลงแล้วมันดันเข้าเกมไม่ได้ รอPatchใหม่กว่านี้ก่อน เเต่รูปตราทีม ก็จะเป็นเเบบเดิมที่ Konami ตั้งมาไม่ได้ห้ายไม่มีรูป

ไม่เเน่ใจว่าFile setup คุณเป็นแบบ Full หรือเเบบ ตัด ของผมเป็นแบบFull

goffyjung
17th October 2011, 14:40
เขียนผิด ที่เพิงอัพไปเป็น PES2012