PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกม Co-op ดีๆ เข้าง่ายๆไม่ยุ่งยาก คนเล่นเยอะๆ ให้ทีสิครับ

Pheyanut119
15th October 2011, 22:43
แนะนำเกม Co-op ดีๆ เข้าง่ายๆไม่ยุ่งยาก ให้ทีสิครับ มีไหม เอาเกมส์ที่มยังมีคนเล่นแบบ 10คนอัพอะครับ กรุณาด้วย ไม่ค่อยมีเวลาทำไรยุ่งยากๆ เห็นใจกันหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกความเห็นดีๆ:victory

ปล.
(แล้วพวกที่จะเขามาว่า มาโพสดูถูกคนทั้งๆที่ยังไม่รู็ตื้นลึกหนาบาง ขอความกรุณา อย่าทำเลย อย่าโชว์ความถ่อยที่มันหลบในตัวนะครับ)

miniboss
15th October 2011, 23:26
ดันจ้าๆ :o

DeKidZapper
16th October 2011, 00:01
ทุกเกมส์มันไม่ยุงยากหรอกครับนอกจากแผ่นผียุ่งยากมากๆแนะนำเลยdead island kill floor dead rising2 หรือไม่ก็l4d2สำหรับผมมันไม่สนุกเลย

Gu Pai!
16th October 2011, 06:42
บางเกม โครต ยุ่งยากอ่ะ ถ้าใช้โปรแกรม ที่จำลองการlan เช่นพวก garena hamachi อะไรแบบนี้ บางเกมจะไม่ติดก็มี
Resident Evil 5 ผมกับเพื่อนหาวิธี 3 วันเต็มกว่าจะ co-op ได้แบบแน่นอน ไม่มีหลุด
เอ่อ ถามบ้าง HL ภาคแรก อ่ะ ใครรู้วิธี co-op เนื้อเรื่องแบบที่คลิปพี่ออยเคยทำบ้าง ผมเคยทำได้อยู่เหมือนกัน แต่ จะไป map ต่อไป มันต้องสร้างเอาไหม่เหมือน Half Life Deathmatch อ่ะ
เล่นไม่หนุกเลย

The Run
16th October 2011, 07:56
Serious Sam 1-2
Serious Sam II
Serious Sam HD (คนไม่ค่อยไม่มีแล้ว)
Left 4 Dead 1-2
Team fortress 2

jamankell
16th October 2011, 09:28
ผมให้เวปนิเลยดีกว่า...
http://www.co-optimus.com/system/4/pc.html

Rainbow 6 vegas 2 เลยครับ co op ผ่าน teknogods เล่นได้ 16 คน หลังพิงกำแพง
ตอนผมเลยกะเพื่อน เล่น 2 คน : หัวหน้าตายแพ้
เล่น 3 คน : 2 คนตายแพ้
มากกว่านี้ไมรุ็ครับ
เล่นกะเพื่อนมันก็บอกว่ามันส์อยู่นะ งืมๆ

Serious Sam HD ก็เจ๋งดีนะครับ ยิงอย่างเดียวไม่ต้องคิด ยิงๆๆๆ (แต่ทำไมwin7ผมมันเข้าเล่นไม่ได้วะ-*-)

คุณยังจำเกมนี้ได้ไหม half-life MOD Sven Co-op
ถ้าคุณรวมเพื่อนได้มากกว่า 10 คนแล้วล่ะก็ ผมว่าคุณโชคดีมากๆล่ะ half-life แบบ mod ผ่านด่านยิงเอเลี่ยนอย่างเดียว
ตายแล้วเกิดใหม่วิ่งเก็บปืน/กระสุน แล้วก็ยิงๆๆๆ อย่างเดียว มันส์ครับ

left 4 dead 1, 2 ก็ใช้ได้นะ ยิงถ้าแบบ versus ยิ่งน่าหนุก เพราะจะได้ไม่ต้องสู้กะซอมบี้คอมฯ
คน 4: ซอมบี้ 4 อืม ใช้ไ้ด้ๆ

ถ้าจะหา co op แบบ 2 คนมันจะง่ายว่านะครับ
อันดับ 1 เลย Gears of War มันส์ยิง หลังพิงกำแพง ยิงผ่านด่าน ช่วยกัน

ดับ 2 : Resident evil 5 เหมือนตัวข้างบนแต่ไม่มีเอาหลังพิงกำแพง

ดับ 3 : Splinter cell : conviction อันนี้อย่าไปเล่นกับกากเกรียน ต้องใช้สมองบ้าง มันเป็นสายลับ
ไม่ใช่แรมโบ้ จะได้จับปืนวิ่งไล่ฟัด มันต้อง mark ศัตรูไว้เยอะๆ ลอบฆ่าลอบสังหาร ถ้าถูกตรวจพบ ก็กด E จะได้ยิงรวดเดียวให้ตายหมด
ปืนผนัง ปืนกำแพง ยิงหลอดไฟ หลบในเงามืด

อันนี้ให้ดับ 1 เลยดีกว่า Portal 2
ผมแนะนำถ้าคุณเล่นเกมนี้กะใครคุณจะสนิทกับคนนั้นเลย ถ้าเค้าจะเปิดใจเล่นกับคุณจริงๆ อ่ะนะ และที่สำคัญเล่นได้ครังเดียวในแมพนั้น
เพราะ คุณจะรู้มุขแล้วใช้อีกก็ไม่ได้
ไม่ต้องไล่ยิง สัตว์ประหลาด ไม่ต้องบ้าเลือด ใช้แต่สมองกับจินตนาการ
มันจะเป็นปืน ยิงประตู 2 ประตู ประตูแรกยิงค้างไว้ ประตู 2 ยิงเปิดช่อง สุดยอดมาก เป็นผมจะให้ 10
เล่นช่วงแรกๆ จะงงๆ ประมาณว่า อะไรวะหนิ _ึง พา_ู เล่นอะไร ไอเ_ี้_ หนิ ออกๆๆๆๆ เห้อ น่าเบื่อๆ
แต่ถ้าคุณลองกลั้นใจว่า เอาวะ ให้มันรู้ไปสิถ้ามันไม่มันส์จริงก็ลองเล่นไปดุซะให้จบ
(บางคนน่ะแค่ผมชวนเล่นด่านแรก เหอะ เค้าต่อต้านอ่ะ ผมบอกว่าเกมนี้ดีสุด เค้าก็บอกว่าห่วยสุด เห้อ...)

Zidane
16th October 2011, 09:33
เข้าใจความหมายของคำว่า CO-OP กันหรือเปล่าฟร่ะเนี่ย?

jamankell
16th October 2011, 09:34
เข้าใจความหมายของคำว่า CO-OP กันหรือเปล่าฟร่ะเนี่ย?

แล้วมันหมายความว่ายังไงเหรอครับ?

Zidane
16th October 2011, 09:39
CO-OP คือการร่วมมือกัน หรือ ช่วยกันผ่านด่านไปหรือช่วยกันรุมศัตรูให้ม่องนั้นแหละครับ
อาจจะ 4 คน รุม ซอมบี้แบบ L4D หรืออะไรคล้ายๆแบบนี้
ถ้าเล่นแบบสู้กันกับ ผู้เล่นอื่น ยุคนี้จะใช้ว่า Mutiplayer น่ะครับ
เข้าใจง่ายๆ คือ คำว่า CO-OP คือการร่วมมือกันนั้นแหละครับ
พอดีว่าผมไม่เข้าใจคำว่า co-op 16 คนอ่ะครับ หรือมันมีเกม 16 คนจริงๆ:yes

อ๋อ งั้นก็มัลติแหละครับ ใช้พวกฮามาชิก็ไม่ยุ่งยากนะ ถ้าเกมไหนมีระบบแลนโปรแกรมพวกนี้มันทำให้เลย
จะมีไม่กี่เกมที่ต้องทำหน่อยนึง
V
V
V

thong323
16th October 2011, 09:44
การเล่นเป็นทีมๆครับ ฝั่งนึง ผู้เล่น 8 คน อีกฝั่ง ก็ 8 คน มายิงกัน เหมือน CS

RES_PAUL
16th October 2011, 09:53
การเล่นเป็นทีมๆครับ ฝั่งนึง ผู้เล่น 8 คน อีกฝั่ง ก็ 8 คน มายิงกัน เหมือน CS

ถ้าคุณจะหมายถึง CO-OP นั่นไม่ใช่ครับ:danceนั่นคือระบบ multiplayer แต่ระบบ CO-OPคือระบบการเล่นแบบร่วมมือกันระหว่างผู้เล่นจำนวนที่ระบบ CO-OP นิยมใช้คือ 2-4 คนเท่าที่ผมเคยเจอมาน่ะครับ
CO-OP จะให้ความสนุกมากกว่า multi ตรงที่ผู้เล่นจะมีปฏิสัมพันธ์กันร่วมมือกันฝ่าด่านหรืออุปสรรคมกกว่า multi ที่ต้องมาแข่งขันกัน

Msguzs
16th October 2011, 10:13
เข้่ามางง คุณ Zidane -*-

jamankell
16th October 2011, 10:24
Rainbow 6 Vegas 2 : Co op 16คน ------------ 16 คน------------ โดยใช้ teknogods เข้าเล่น
โหมด -------------------------------------Co op----------------------------
คือ--------------------------------ช่วยกันเล่นผ่านด่าน ยิงคอมๆๆๆ-------------------------

Pheyanut119
16th October 2011, 23:05
โธ่กระทู้ผม เถียงกันซะงั้น แนะเกมส์ฟรีๆ ที่co opให้ทีสิครับ จนไม่มีตัง จะว่าไรก็เชิญ ก็ไม่มีตังอะ

[Never]
17th October 2011, 00:24
Call of duty ModernWarfare 2 ของคุณ lunaluna
Multiplayer แตกๆๆๆๆๆไฟล์ แล้วก็เข้าเกมส์(อย่าลืมตั้งชื่อ)จบ

dajimaum
17th October 2011, 00:25
Borderland ครับ

FreedomBlood
17th October 2011, 01:03
Alien Swarm เกมฟรีจากสตีรมการเล่นไม่ยุ่งยากเอเลี่ยนมายิงๆเพลินดี

jamankell
17th October 2011, 10:35
ไม่มีตังก็โหลดเอาสิครับ

starzerobenz
17th October 2011, 11:53
เข้่ามางง คุณ Zidane -*-

คุณนั่นแหละครับงงตัวเอง
อย่างที่เขาบอกครับ เกมแบแ coo-operate เป็นเกมที่จะต้องร่วมกันเล่นผ่านด่านที่ศัตรูเป็น AI ครับ
ส่วน Multiplayer เป็นการต่อสู้กันแบบผู้เล่นกับผู้เล่น