PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอโปรแกรมอัดเสียงกับโปรแกรมที่เปลี่ยนเสียง

totosaenharn
16th October 2011, 00:55
คือผมอยากได้โปรแกรมที่อัดเสียงครับและสามารถตัดต่อได้

และก็อีกโปรแกรมหนึ่งเป็นโปรแกรมที่นำเสียงมาทำเป็นเสียงเด็ก เสียงคนแก่หรืออื่นๆครับ

ปล.ขอบคุณมากเลยครับที่แนะนำโปรแกรมเข้ามา

CrYzTeX
16th October 2011, 01:59
โวะ...คงจะคิดแบบนี้สินะ ผู้ชายตัดดุ้นได้ แต่...ผู้หญิงเสริมดุ้นไม่ได้เว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

อยากเปลี่ยนเสียง ก็ไปผ่าตัดกล่องเสียงซะ ง่ายกว่า ได้โปรแกรมมาเดี๋ยวก็เรื่องมาก

ปล.ทุกราย เรื่องมากหมด

totosaenharn
16th October 2011, 11:42
โวะ...คงจะคิดแบบนี้สินะ ผู้ชายตัดดุ้นได้ แต่...ผู้หญิงเสริมดุ้นไม่ได้เว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

อยากเปลี่ยนเสียง ก็ไปผ่าตัดกล่องเสียงซะ ง่ายกว่า ได้โปรแกรมมาเดี๋ยวก็เรื่องมาก

ปล.ทุกราย เรื่องมากหมด

จะเอาไปทำนำเสนอส่งครูครับไม่ได้นำไปทำสิ่งที่ไม่ดี

Airborne101st
16th October 2011, 11:45
เป็นพวกป่วนบอร์ดรึเป่านิ

chikuva
16th October 2011, 11:48
gold wave editor ครับ ลองหาดู ส่วนวิธีทำนั้นไม่รู้ครับ

rotary_wahwah
16th October 2011, 11:49
ระดับ Basic - ธรรมดา ครับ เช่น Audacity ครับตัวนี้ฟรีแวร์ครับ เล่นง่ายครับ ใช้ได้ดีและสะดวกครับ
ส่วนระดับ Pro เช่น Steinberg Cubase , Cakewalk Sonar และอื่นๆอีกมากครับ จะซับซ้อนมากขึ้นครับ แต่ประสิทธิภาพมากขึ้นด้วย

ส่วนโปรแกรมที่เปลี่ยนเสียงได้ ก็เช่น MorphVOX Pro ใช้เปลี่ยนเสียงเราเป็นเด็ก ผู้หญิง คนแก่ สัตว์ประหลาด ได้หมดครับ
คร่าวๆแค่นี้ครับ