PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมตัวร้ายในหนัง Marvel เกือบทุกเรื่องตายง่ายจัง

~FeaR~
20th February 2017, 14:56
เช่น Ultron ตอนเปิดตัวนี่อย่างเท่ พอไปๆ มาๆ ดูอ่อนปวกเปียก Dormummu ที่เล่ากันว่าสูสีกับ Ancient One แต่แก้ลูปหมอแปลกไม่ได้

Conan the Accuser นี่ก็ไม่อยากพูดถึง - -"

หวังว่า Thanos จะไม่เป็นอย่างนั้นนะ คือเข้าใจครับว่าหนังฮีโร่ก็มีสูตรสำเร็จแบบนี้ แต่อยากให้ปรับตัวร้ายเก่งขึ้นนิดนึง 555

.::PheoniX::.
20th February 2017, 15:09
เค้าคงปรับปรุงคับ ได้ข่าวว่าผู้กำกับรู้แล้วนะว่าแฟนๆไม่ปลื้มอย่างมากที่ตัวร้ายมันกาก

cpt.noppakit
20th February 2017, 15:16
ซุปเปอร์ฮีโร่ใน Marvel นี่ OP กันเกือบทุกคน ส่วนตัวร้ายก็โดน Nerf เพราะกลัวว่าจะดึงเนื้อเรื่องกันยืดเยื้อแล้วจะหาที่ลงไม่ได้

แต่คิดว่าเหตุผลหลักก็น่าจะเพราะความน่าสนใจในตัวละครมากกว่า เพราะนอกจาก Loki แล้วก็ไม่ค่อยมีตัวร้ายตัวไหนนั้นน่าสนใจเท่าไหร่ เหมือนทำมาแค่ลองตลาดแล้วก็กวาดทิ้งไป

ตัวร้ายฝั่งของ DC ดูแล้วมีปูมหลังที่มากกว่า และดูมีความเป็นอาชญากรมากกว่าการที่คิดจะเอาแต่ทำลายเมืองทิ้งอย่างเดียว

ปล. อย่ามาดราม่า DC กับ Marvel ล่ะ แค่เปรียบเทียบให้ฟังเฉยๆ :o

ko555555
20th February 2017, 16:08
มันเป็นจุดอ่อนของการทำหนังและเป็นจุดแข็งของหนังสือการตูน อนิเมชั่น ซีรีย์ครับ สามอย่างหลังมันทยอยลงได้ แต่หนังมันต้องถ่ายให้เสร็จแล้วเอามาฉาย ถ้าจะให้ตัวร้ายเก่งเท่าคอมมิกนะผมว่าหนังภาคนึงคงเป็นห้าชั่วโมงสิบชั่วโมงขึ้น คนดูไม่ต้องทำอะไรอะวันที่ไปดูหนัง นั่งกันยาว ขนาดอินฟินิตี้ วอร์ ยังต้องแบ่งเป็นสองภาค ผมว่าถ้าเราจะมีโอกาสได้เห็นตัวร้ายที่เจ๋งในจอได้อย่างในคอมมิกนะต้องเป็นซีรีย์เลย สมมุตินะ avengers ss6 infinite war ออกมาสิบep epละชั่วโมง ใครเวลาน้อยก็ทยอยดู ใครมีเวลาก็ดูยาวรวดเดียว คงอย่างเพลินอะ

Zaraki Kempaji
20th February 2017, 16:37
เป็นเรื่องที่คนดูบ่นกันทั่วครับ ตัวร้ายพลังโหดๆ มักแพ้ง่อยๆ แต่ตัวใหนพลังกากๆ เหมือนไม่ค่อยมีอะไรกับดูน่ากลัวมากกว่า แบบบารอน ซีโม่

แต่ดอมามมูนี่ ยกไว้ตัวละกัน เพราะรายนี้โดนพลังของ time gem เข้าไปนะครับ ถ้าแก้ได้อะ แปลก

ทานอสนี่ผมคาดหวังให้ไปเล่นแบบบารอนจะดีกว่า เพราะจุดเด่นมันคือความเกรียน กับความฉลาดแกมโกง(เป็นบางครั้ง)

gwen stacy
27th March 2017, 13:50
นี่..นี่ Marvel fanboy อยากได้ยินเรื่องตลกเกี่ยวกับวายร้ายมะ?เรื่องตลกของวายร้ายที่ว่าคือ"Suicide squad ได้รับรางวัล oscar สาขา Academy award สำหรับเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยมและตอนนี้DCEUก็มีคะแนนoscarนำMCU 6-2แล้วด้วย

Ha ha ha ha ha ha #Harleyquinn gag