PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่อง เกม For Honor

tenmza0
20th February 2017, 21:06

วันนี้ผมจะมาถามความคิดเห็นส่วนรวมของเพื่อนๆ ชาวเกมเมอร์ jokergameth หน่อยนะครับ
เพื่อนๆ คิดว่าเกม For Honor จะอยู่ได้นานไหมครับ ผมขอเอาไปเปรียบกับเกม Ghost recon wildlands นะครับ
เพื่อนๆว่า ถ้า เกม Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands เปิดตัวเกมเต็มแล้ว เพื่อนคิดว่ายังจะมีคนเล่นเกม For Honor อยู่มากเหมือนตอน
เปิดตัวเกมแรกๆไหมครับ ผมขอถามในส่วนของระบบ Multiplayer หรือ Co-op นะครับ

ส่วนตัวผมพรีออเดอร์ Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

*ผมขอรบกวนเพื่อนๆชาว jokergameth ช่วยกันคอมเม้นแสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

cpt.noppakit
20th February 2017, 21:19
For Honor ผมว่าคงจะตายในไม่กี่เดือนข้างหน้านี้แหละ ด้วยเซิฟเวอร์ที่หลุดกระจุยกระจายแถมยังเป็น Region Lock อีก การหาห้องเล่นจึงยากมาก

เกมการเล่นที่ไม่หลากหลาย แถมยังพ่วงเอาระบบ Microtransactions (ระบบร้านค้าขายของภายในเกมด้วยเงินจริง) และเกมก็ยังบังคับออนไลน์ตลอดเวลาอีก

ส่วนตัวผมพรีมาทั้ง 2 เกมเลย For Honor กับ Ghost Recon Wildlands (จัด Gold เพราะได้มาในราคาแค่ 1,800 บวกกับได้เล่นกับเพื่อนๆใน CBT สนุกมาก) ผมว่า Ghost Recon Wildlands คุ้มกว่านะถ้ามีเพื่อนเล่นด้วย

ส่วน For Honor ด้วย Content ภายในเกมที่มีอยู่ตอนนี้ ซึ่งนับว่าน้อยมากและปัญหาเซิฟเวอร์ แนะนำว่าให้รอมันลดราคาดีกว่า ตัวธรรมดาก็พอแล้ว

kaninhot004
20th February 2017, 21:36
For Honor ผมว่าคงจะตายในไม่กี่เดือนข้างหน้านี้แหละ ด้วยเซิฟเวอร์ที่หลุดกระจุยกระจายแถมยังเป็น Region Lock อีก การหาห้องเล่นจึงยากมาก

เกมการเล่นที่ไม่หลากหลาย แถมยังพ่วงเอาระบบ Microtransactions (ระบบร้านค้าขายของภายในเกมด้วยเงินจริง) และเกมก็ยังบังคับออนไลน์ตลอดเวลาอีก

ส่วนตัวผมพรีมาทั้ง 2 เกมเลย For Honor กับ Ghost Recon Wildlands (จัด Gold เพราะได้มาในราคาแค่ 1,800 บวกกับได้เล่นกับเพื่อนๆใน CBT สนุกมาก) ผมว่า Ghost Recon Wildlands คุ้มกว่านะถ้ามีเพื่อนเล่นด้วย

ส่วน For Honor ด้วย Content ภายในเกมที่มีอยู่ตอนนี้ ซึ่งนับว่าน้อยมากและปัญหาเซิฟเวอร์ แนะนำว่าให้รอมันลดราคาดีกว่า ตัวธรรมดาก็พอแล้ว

ใช่ครับ ทั้งผมทั้งเพื่อนนี่บอกเลยมันแพงไปมาก รอลดอย่างเดียวไม่ก็ไม่ซื้อเลย

*Edit
แต่เกมสนุกนะผมชอบ

tenmza0
20th February 2017, 21:46

ผมก็คิดประมาณนี้ละครับ ใจผมถึงไปอยู่กับ เกม Ghost Recon Wildlands ผมกลัวว่าเกม For Honor มันจะเป็นแค่เกมตามกระแสเล่น ตามๆกันแล้วชักพักก็หายหมดไรงี้

*ผมขอเสริมอีกนิดนะครับ เห็นมีคนบ่นๆกันว่าเกมนี้ ไม่ควรมีระบบ single player นี้ จริงไหมครับ

cpt.noppakit
20th February 2017, 22:15
ผมก็คิดประมาณนี้ละครับ ใจผมถึงไปอยู่กับ เกม Ghost Recon Wildlands ผมกลัวว่าเกม For Honor มันจะเป็นแค่เกมตามกระแสเล่น ตามๆกันแล้วชักพักก็หายหมดไรงี้

*ผมขอเสริมอีกนิดนะครับ เห็นมีคนบ่นๆกันว่าเกมนี้ ไม่ควรมีระบบ single player นี้ จริงไหมครับ

บางคนก็บอกว่ามีก็เหมือนไม่มีครับ แค่ฆ่าศัตรูเพื่อปลดล็อค Cutscene แต่ผมว่าทำออกมาได้ดูดีกว่า Star Wars Battlefront หรือ Evolve เยอะเลย เนื้อเรื่องน่าติดตามกว่า BF1 ด้วยซ้ำ (สำหรับผม)

For Honor เป็นเกมเฉพาะกลุ่มครับ ไม่ใช่ว่าทุกคนจะสนุกกับมันได้ เกมมันค่อนข้างชิงไหวชิงพริบ เพราะฉะนั้นผู้คนส่วนใหญ่จึงบอกว่าเป็นเกมที่น่าเบื่อมาก หัวร้อนจากเซิฟเวอร์เน่าไม่พอ ยังมาโดนเขารุมอีก ฝรั่งเลย F*ck it, I'm done! :sweat