PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ★★★★★ ประกาศปรับปรุงกฎการโพลต์ข่าวสารในฟอร์ม "News 2017" (ประเภทข่าวสารที่สามารถโพลต์ได้ครับ) ★★★★★

Champ 5555+
24th February 2017, 21:53
กฎการโพลต์ข่าวสารในฟอร์ม "News 2017" รุ่งเรือง ผมเองซึ่งเป็นผู้ดูแลฟอร์มนี้ ได้คิดและเขียนกฎขึ้นมาใหม่
เพื่อให้สมาชิกและผู้ที่สนใจ ทราบถึงข่าวสารรวดเร็วทันสมัยมากกว่าเดิม!
และเปิดโอกาสให้สมาชิกโพสต์ข่าวสารที่มีความหลากหลายและน่าสนใจมากกว่าเดิม!
ประเภทข่าวสารที่สามารถโพสต์ได้มีดังนี้

1. ข่าววงการเกม ความเคลื่อนไหวภายในวงการเกม ไม่ว่าจะเป็นการเปิดตัวสินค้าใหม่,การวางจำหน่ายเกมใหม่,
และอื่นๆทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับวงการเกม ทั้งเกมคอนโซลและเกมคอมพิวเตอร์
2. ข่าวไอที ความเคลื่อนไหววงการไอที ไม่ว่าจะเป็นโทรศัพท์มือถือ SmartPhone , iPhone , iPad ,
อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ เช่น ซีพียู , เมนบอร์ด ,การ์ดจอ , แรม , ฮาร์ดดิสก์, โซลิดสเตตไดรฟ์ , พาวเวอร์ซัพพลาย อื่นๆ ทั้งหมดที่เกี่ยวข้องเท่านั้น
3. ข่าวอนิเมะ ความเคลื่อนไหววงการอนิเมะ ไม่ว่าจะเป็นหนังอนิเมะที่กำลังจะเปิดฉายเร็วๆ นี้ ที่น่าสนใจครับ ,
การเปิดตัวสินค้าใหม่ และอื่นๆ ทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับวงการอนิเมะเท่านั้น
4. ข่าวหนังภาพยนตร์ Hollywood (ในต่างประเทศเท่านั้น) ความเคลื่อนไหวหนังภาพยนตร์ Hollywood ที่กำลังจะเปิดฉายเร็วๆ นี้
และอื่นๆทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับวงการหนังภาพยนตร์ Hollywood เท่านั้น
(ข่าวสารหนังไทยและละครไทยไม่ต้องหรอกครับรวดเร็วกว่าคนโพลต์ข่าวอีก :o)
5. ข่าวสังคม ประเภทคนดีของสังคม ที่มีผลงานโดนเด่นเท่านั้น (ข่าวสารอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องจะลบกระทู้ทันทีครับ)
6. บทความพิเศษต่างๆ เกี่ยวกับ เกม-อนิเมะ-ภาพยนตร์ Hollywood-ไอที 4 อย่างเท่านั้น! ที่น่าสนใจ
(6.1 สิ่งที่ต้องรู้ก่อน 6.2 อันดับ 6.3 เทคนิคการเล่น 6.4 ริวิว)

ส่วนอันนี้คือ : *คลิก* กฎการตั้งกระทู้ในฟอรั่ม "News 2017" (ข้อกำหนดการตั้งกระทู้ครับ) (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=300914)

*สุดท้ายอยากบอกสมาชิกทุกคนครับ เวลาโพลต์ข่าวสารควรตกแต่งกระทู้ข่าวให้สวยงามสมชื่อคนทำข่าวหน่อยครับ
และคัดสรรกลั่นกรองข่าวสารให้มีคุณภาพด้วยครับ พี่น้องชาว Joker ทั้งหลายท่าน 555555+ :o
ย้ำ ข่าวสารไหนคิดว่าไม่น่าสนใจไม่ควรมาโพสต์ครับ*ควรคิดก่อนโพสต์ทุกครั้ง 55555+* :o

Prirya
24th February 2017, 22:07
ขืนให้พี่โจ๊กโพสข่าวคนเดียวก็มีแต่ข่าวสปอนเซอร์เว็บ

Ditsadon
25th February 2017, 03:55
เยี่ยมเลยครับ :cool:

THE MIZ
25th February 2017, 12:17
2. ข่าวไอที :mad3:mad3:mad3 ไม่น่าเลย เดี๋ยวเว็บก็เหมือนเว็บขายอะไหล่อุปกรณ์หรอก

Champ 5555+
25th February 2017, 12:23
2. ข่าวไอที :mad3:mad3:mad3 ไม่น่าเลย เดี๋ยวเว็บก็เหมือนเว็บขายอะไหล่อุปกรณ์หรอก

เสียงค่อยข้างเยอะต้องยอมรับละครับ
เดี๋ยวเขียนการตั้งกระทู้ฟอร์มข่าวสารอีกครับ รับรองเคร่งครัดครับ :o