PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่ๆครับ AMD Phenom ii X6 ดีหรือป่าวครับ..

Snomoke
16th October 2011, 10:41
คือจะอัพคอมแล้วจะเปลี่ยนเป็น AMD Phenom ii X6 แล้วการ์ดจอเป็น ATI Radeon HD 6790 ยังดีอยู่หรือป่าวครับ
ถ้าให้ดีขอเป็นข้อดีข้อเสียด้วยละกัน ขอบคุณครับ:blush

whiteking7
16th October 2011, 12:42
คือจะอัพคอมแล้วจะเปลี่ยนเป็น AMD Phenom ii X6 แล้วการ์ดจอเป็น ATI Radeon HD 6790 ยังดีอยู่หรือป่าวครับ
ถ้าให้ดีขอเป็นข้อดีข้อเสียด้วยละกัน ขอบคุณครับ:blush
ต้องถามท่านว่าเป็นX6แล้วได้อะไร- -"
เพราะเกมแทบทั้งหมดแค่x4ก็เอาอยู่แล้ว [แต่ถ้ามีตังพอซื้อแล้วมีข้าวกินมื้อต่อไปก็OKครับX6ก็ดีแล้ว]
ส่วนเรื่องการ์ดจอก็Okแล้วครับแต่เลือกค่ายดีๆนะ
แนะนำให้ดูHisน่ะ

worametza
16th October 2011, 12:43
จัดไปโลด Phenom ii X6 ราคากำลังลงด้วย
ส่วนใครทักบอกให้รอ FX อย่าไปสนลยครับ = ="

Snomoke
16th October 2011, 15:48
ต้องถามท่านว่าเป็นX6แล้วได้อะไร- -"
เพราะเกมแทบทั้งหมดแค่x4ก็เอาอยู่แล้ว [แต่ถ้ามีตังพอซื้อแล้วมีข้าวกินมื้อต่อไปก็OKครับX6ก็ดีแล้ว]
ส่วนเรื่องการ์ดจอก็Okแล้วครับแต่เลือกค่ายดีๆนะ
แนะนำให้ดูHisน่ะ
ครับๆก็โอเคอยู่นะเงิน X4 เอาอยู่แล้วหรอ ผมนึกว่าต้องโหตๆกลัวเล่นไม่ได้ - - * ก็ขอบคุณมากครับ

**แก้ซะเลยและกัน
คือ OverClock คืออะไรหรอครับ แล้ว มี ข้อดี หรือ ข้อเสีย อย่างไรบ้าง เห็นบางคนบอกว่าดีอ่ะครับทำให้แรง:sweat

ImportantGameReview
16th October 2011, 16:14
เกินความจำเป็น X4 พอแล้ว
ถ้าชอบ คล๊อกก็รุ่น Black ไป
ส่วนพี (whiteking7) เรื่องการ์ดจอนี่อย่าไปอะไรกับค่าย His นักสิ - -
ATI ต้อง Asus แน่นอนที่สุด
ส่วนเรื่อง คล๊อก นี่ มีขอดี ตรงที่ เล่นเกมได้ดีขึ้นมาก มากถึงมากสุดๆ และจะ เรลเดอร์ คลิป วิดีโอ เร็วมากกว่าเดิมหลายเท่า
ส่วนขอเสียคือ CPU จะร้อนขึ้นมากๆ มากถึงมากที่สุดเหมือนกัน เพราะซะนั้น ต้องมี ซิ้งดีๆ และ ชุดระบายความร้อนขั้นเทพ แบบที่ผมใช้อยู่
ถึงจะเอาอยู่ (ความร้อนจะพอๆ กับ CPU ที่ไม่ได้คล๊อก ที่ใช้พัดลม CPU ธรรมดา ครับ)

เรื่องคล๊อกนี่ ผมถนัด เพราะทำอยู่ทุกวันนี้ และไม่เจอปัญหาอะไร เพราะว่าใช้ชุดระบายความร้อนนี่ล่ะ

Snomoke
16th October 2011, 16:22
ส่วนพี (whiteking7) เรื่องการ์ดจอนี่อย่าไปอะไรกับค่าย His นักสิ - -
ส่วนเรื่อง คล๊อก นี่ มีขอดี ตรงที่ เล่นเกมได้ดีขึ้นมาก มากถึงมากสุดๆ และจะ เรลเดอร์ คลิป วิดีโอ เร็วมากกว่าเดิมหลายเท่า
ส่วนขอเสียคือ CPU จะร้อนขึ้นมากๆ มากถึงมากที่สุดเหมือนกัน เพราะซะนั้น ต้องมี ซิ้งดีๆ และ ชุดระบายความร้อนขั้นเทพ แบบที่ผมใช้อยู่
ถึงจะเอาอยู่ (ความร้อนจะพอๆ กับ CPU ที่ไม่ได้คล๊อก ที่ใช้พัดลม CPU ธรรมดา ครับ)

เรื่องคล๊อกนี่ ผมถนัด เพราะทำอยู่ทุกวันนี้ และไม่เจอปัญหาอะไร เพราะว่าใช้ชุดระบายความร้อนนี่ล่ะ
+1 ขอบคุณครับ ถ้างั้นผมก็ไม่ต้อง Clock แล้วใช่หรือป่าวครับ เพราะใช้ตัวระบายธรรมดา ขอบคุณสำหรับคำตอบครับๆ ^^

worametza
16th October 2011, 16:25
+1 ขอบคุณครับ ถ้างั้นผมก็ไม่ต้อง Clock แล้วใช่หรือป่าวครับ เพราะใช้ตัวระบายธรรมดา ขอบคุณสำหรับคำตอบครับๆ ^^
ครับ ไม่ต้องก็ได้ แต่ส่วนใหญ่ก็งี้แหละครับ ไม่ลากๆ ไปๆมาๆ ลากทั้งนั้น 555

Snomoke
16th October 2011, 16:45
ครับ ไม่ต้องก็ได้ แต่ส่วนใหญ่ก็งี้แหละครับ ไม่ลากๆ ไปๆมาๆ ลากทั้งนั้น 555
ครับๆ คือไม่ค่อยเก่งเรื่องสเปคคอมอ่ะ เลยมาถามคนที่นี่ดูเก่งๆทั้งนั้น ^^

Jung Hye Wook
16th October 2011, 16:53

Asus เจอ GIG กับ MSI เเล้วจะร้อง
ถ้ามีตังพอก็จัดไปเถอะ X6 เพื่ออนาคต ราคาเริ่มลงเเล้วด้วย 1050T 4950 บาทเองเดียวนี้

Snomoke
16th October 2011, 17:04
Asus เจอ GIG กับ MSI เเล้วจะร้อง
ถ้ามีตังพอก็จัดไปเถอะ X6 เพื่ออนาคต ราคาเริ่มลงเเล้วด้วย 1050T 4950 บาทเองเดียวนี้
ของ GiG ก็ดีหรอครับพอดีจะใช้ตัวนี้แหละครับ ขอบคุณครับๆ

Matizano
16th October 2011, 17:44
จัด X6 ไปเลยครับ อยู่ยาวๆ

เรื่องจริงของใครหลายๆคน ผมเองตอนใช้ core2 จะเปลี่ยนเป้น x4 ใครถามก็บอกไม่ลาก แต่้พอได้มา จาก 3.0 ไป 4.1 ตั้งแต่วันแรกเลย อดไม่ไหว :o แต่ตอนนี้ลดมาเหลือ 3.5 ละ

ผู้ตรวจสอบ
16th October 2011, 20:17
อื้ม..... ผมอยากได้การด์จอดีๆสักอัน เเต่เลือกไม่เป็น
ผมเลยอยากให้ทุกคนเเนะนำหน่อย ว่าการดูการด์จอดูที่อะไรบ้าง(ไม่ใช้เเนะนำรุ่นหรือยี่ห้อนะครับ)
เช่น ...ช่วยบอกการดูความเร็ว การเเสดงผล การด์จอนี้เมมเบอด์อะไรรองรับบ้าง เอาเเบบว่าบอกเรื่องที่ต้องไปศึกษาอะไรบ้าง
รู้เยอะก็บอกมาให้หมดเลยครับ เเล้วผมจะนำข้อมูลที่ทุกคนให้มาไปศึกษาอีกที +1.3*สำหรับ คนที่บอกละเอียดครับ

kanoktuch2
16th October 2011, 21:39
x6 อาจจะยังดูไม่จำเป็นในตอนนี้ แต่ถ้าในระยะยาว ที่เกมในอนาคตอาจซัพพอร์ท Cpu 6 หัว ก็น่าสนอยู่ครับ

เพราะเกมในตอนนี้ส่วนใหญ่( หรือทั้งหมด? ) ซัพพอร์ทมากสุดอยู่ที่ 6 หัว

nappapa
16th October 2011, 22:15

บ๊วยเจอประกัน scanner แล้วจะอ้วก

Plusz
16th October 2011, 22:36

ถ้าเค้าไหว 6 คอร์ก็ให้จัดไปเหอะ
อีกหน่อยเกมมันก็รองรับ 6 คอร์อยู่แล้วเอาคุ้มไว้ก่อน

เหมือนทีเอบอกใครบอกให้ รอ FX อย่าไปสน

Snomoke
17th October 2011, 09:36
ครับๆขอบคุณสำหรับคำแนะนำ