PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากหารายได้ครับเเนะนำหน่อย

Plamgram
14th March 2017, 12:52
อยากหารายได้ครับตอนนี้ 17 ไม่มีที่ไหนรับพาททามเลยอยากลองทำหน้าคอมดูมันมีงานมั้ยครับเเนะนำหน่อย

joker
14th March 2017, 21:05
พอดีเลยครับ พี่ว่าจะเพิ่มฟอรั่มใหม่ในเว็บของเราอยู่พอดี ฟอรั่มใหม่นี้จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับการหารายได้พิเศษ ว่ามีวิธีไหนบ้างที่น้องๆเยาวชน สามารถทำงานแบบออนไลน์ได้ ซึ่งพิสูจน์แล้วทำได้จริงครับ รออีกไม่นานครับ รอติดตามนะครับ

krittinat
14th March 2017, 22:40
สิ่งที่ผมแนะนำอาจจะไม่สามารถใช้ได้กับทุกคนนะครับ ต้องชอบและรักในการเขียนโปรแกรมจริงๆ
เคยได้ยินคำว่าRobot trade หรือ algorithm trading ไหมครับ
พูดง่ายๆคือ โปรแกรมเทรดตราสารอัตโนมัติ ในที่นี้ผมจะแนะนำการเขียนโปรแกรมเทรดอัตโนมัติตลาดForex แล้วนำไปขายผ่านเว็ปไซต์ต่างชาติ

ทุกวันนี้ผมยึดเป็นรายได้หลัก รองการการเล่นหุ้น
รายได้คือถ้าเขียนโปรแกรมออกมาดี เทสระบบแล้วผลออกมาเป็นกำไร สามารถนำไปขายได้ครับ ซึ้งผมก็ขายอยู่ และนำระบบนั้นมาใช้กับพอร์ตตัวเองด้วย รายได้จะมากจากยอดขาย + กำไรที่เทรดได้
ถ้ากลัวเรื่องความเสี่ยง แค่เขียนระบบแล้วนำไปขายพอ ตอนแรกผมก็ทำแบบนั้น พอได้เงินจากการขาย ก็นำเงินมาเกร็งกำไรอีกที

การทำสิ่งนี้ ผมไม่ได้ลงทุนแม้แต่บาทเดียว ผมลงแรงลงเวลา และความอดทน
มันอาจจะยาก แต่ผมทำได้ ทุกคนก็ทำได้

สิ่งที่ผมจะแนะนำได้คือ ลองไปศึกษา technical analysis นี้คือเนื้อหาหลักที่จะนำมาประยุกค์ในโปรแกรมเรา เขียนโปรแกรมผ่านภาษาmql ลองgoogle ดูครับ "สอนเขียน mql"
ไม่ต้องเก่งเลข ไม่ต้องเก่งภาษาอังกฤษ สิ่งที่สำคัญคือความพยายาม

การลงทุนครั้งนี้ไม่มีความเสี่ยงในด้านเงินทุน เพราะคุณไม่ต้องจ่ายเงินแม้แต่นิดเดียว เสียแค่เวลา แต่สิ่งที่ได้มาแน่ๆคือประสบการณ์

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เงินหาไม่ยาก เงินลอยอยู่ทุกที่ แค่หาวิธีหยิบเงินในอากาศตามที่ตัวเองถนัด

ถ้าใครคิดว่ามันยากก็ผ่านไปครับ ส่วนใครสนใจถามผมได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา เพราะผมเข้าใจและผ่านจุดนั้นมาแล้ว ในวันที่จะถามใครก็ถามไม่ได้ รู้จักกับคนที่เขียนเป็น

Hannah
20th March 2017, 19:45
อยากหารายได้ครับตอนนี้ 17 ไม่มีที่ไหนรับพาททามเลยอยากลองทำหน้าคอมดูมันมีงานมั้ยครับเเนะนำหน่อย

มีงานเฝ้าร้านเกม ต้องการรับคน บ้านอยู่แถวไหน ทำงานทุกวันได้มั้ย