PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ผิดหมวดลบได้) - ถ้าผมซื้อ PS4 จาก LAZADA จะดีมั๊ยครับ

kiky
9th April 2017, 18:54
ตามหัวข้อเลยครับ ดีรึเปล่า

เห็นเค้าบอกว่า ดีมั่งไม่ดีมั่ง ใครเคยซื้อทางลาซาด้า มาแชร์ประสบการณ์ได้ครับ

#เห็นราคาถูกดี

kabukiput
9th April 2017, 19:03
แล้วแต่กรณีเลยครับ บางคนโชคดีได้ของดีเลย บางคนซวยจัดได้ของพังก็มี ผมซ์้อเมาส์รุ่นเดียวกับเพื่อน ผมได้ของดี เพื่อนได้ของพัง สรุปเสียเงินเปล่า แต่โชคดีที่ส่งคืนได้ครับ แต่ต้องดูข้อตกลงกันว่าอะไรเคลมได้มากน้อยแค่ไหนครับ แต่แนะนำว่าหาร้านที่มีหน้าร้านดีๆจะโอเคกว่า เพระาอย่างน้อยมันเอาไปเคลมได้ง่ายกว่า อีกข้อที่อยากให้สังเกตุ Lazadaของมันบอกว่าลดราคาเยอะ แต่ถ้าไปดูราคาตลาดจริงๆ มันแทบไม่ลดเลยก็มีครับ

Jokibuy
9th April 2017, 19:16
เขาเขียนราคาลดเป็นเปอร์เซนเพื่อเรียกลูกค้าครับ ถ้าเอาตามตรงเทียบกับบางเว็บยังแพงกว่าซะด้วยซ้ำ แถม LAZADA เขาไม่ได้เป็นฝ่ายจัดขายเองครับ ตอนกดซื้อเขาจะบอกผู้ขายอยู่ ลองไปเช็คๆดูครับ ส่วนตัวผมซื้อ Xiaomi 6.4 ก็คุณภาพได้ตามที่โฆษณา

Rufiorocco
9th April 2017, 19:16
แล้วแต่ดวงนะครับ แต่ผมคิดว่าอย่าเสี่ยงเลยผมเคยซื้อหูฟังบลูทูธมา อันละ 600 กว่าบาท
มันบอกซื้อ 1 แถม 1 โอเคผมก็จัดเลย กะจะเอาไปขายต่อเพื่อนถูกๆ
พอได้ของมาเท่านั้นแหละ ใช้ได้แค่อันเดียวอีกอันของพัง

sarayou
9th April 2017, 19:42
ผมซื้อ PS4 จาก LAZADA ครับตอนนี้ก็ยังเล่นได้ดีอยู่ครับแล้วก็พวกแผ่นเกมก็ด้วยไม่มีปัญหาอะไรครับแต่แนะนำให้จ่ายเงินปลายทางนะครับแล้วดูด้วยว่าเครื่องโซนไหนแล้วราคามันแพงกว่าหน้าร้านอยู่แล้วแต่ถ้ามีส่วนลดแล้วพอๆกันหรือแพงกว่านิดหน่อยผมว่าผมซื้อจาก LAZADA นะขี้เกียจไปโอนเงิน

kiky
9th April 2017, 20:25
ผมซื้อ PS4 จาก LAZADA ครับตอนนี้ก็ยังเล่นได้ดีอยู่ครับแล้วก็พวกแผ่นเกมก็ด้วยไม่มีปัญหาอะไรครับแต่แนะนำให้จ่ายเงินปลายทางนะครับแล้วดูด้วยว่าเครื่องโซนไหนแล้วราคามันแพงกว่าหน้าร้านอยู่แล้วแต่ถ้ามีส่วนลดแล้วพอๆกันหรือแพงกว่านิดหน่อยผมว่าผมซื้อจาก LAZADA นะขี้เกียจไปโอนเงินแผ่นเกมได้ซื้อจาก lazada มั๊ยครับ สภาพดีรึเปล่า

sarayou
10th April 2017, 11:04
แผ่นเกมผมก็ชื้อจาก lazada ครับก็ของใหม่สภาพดีครับดูชื่อร้านไปดูใน google เอาก็ได้ว่าร้านเป็นไงแต่ถ้าเป็นร้านใหญ่ๆเท่าที่ผมซื้อมามันจะแพงกว่าหน้าร้านอยู่ 100-200 ต่อแผ่นนะแต่ถ้าซื้อแบบไม่สนใจชื่อเสียงร้านก็มีที่ขายถูกอยู่ผมซื้อมาก็ไม่มีปัญหานะครับแต่แนะนำจ่ายเงินปลายทางเอานะ

xzeen
10th April 2017, 12:40
ทำไมไม่ซื้อจาก dealer โดยตรงละครับ ผมว่ามันจะดีกว่านะครับ คิดต่ออะไรก็ง่ายกว่า แถมมีโปรมา แถมเกม คุ้มกว่าด้วยครับ