PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะปลุกชีพ ซุปเปอร์แฟมิค่อมติดหัวโปรครับแต่แผ่นเกมส์หายหมดใครมีวิธีทำแผ่นบ้างครับ

jianjian
11th April 2017, 11:01
ผมจะไปซื้อ ไดร์ A กับแผ่นมา แต่ไม่รู้ว่าจะเอาเกมส์ลงมันต้องไปโหลดที่ไหนแล้วต้องมีโปรแกรมแปลอะไรหรือป่าวเมื่อก่อนซื้อแผ่นเอาอย่างเดียวเลยทำเองไม่เป็นเดียวนี้หาไม่ได้แล้ว ช่วยแนะนำวิธีทำหน่อยครับ

merisa
11th April 2017, 12:49
load rom game มาก่อน ถ้า เกม แบบ 800K ก๊อปปี้ลง Forppy 1.44 ได้เลย แล้วเอาเข้า เครื่อง SFC ใช้ คำสั่ง Copy ตัวที่ลง จากคอมไปลง แผ่นใหม่ เพราะถ้าให้ เครื่อง load มันจะถามหา แผ่น ต่อไป ไม่ ซักเสร็จ ถ้าเกม มี ขนาด 2 M หรือ 2 แผ่น ดิส ต้องใช้ โปรแกรม แบ่งไฟล์ช่วย

jianjian
11th April 2017, 21:25
ขอบคุณครับ เดี่ยวรองดู