PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเเนะนำเกมที่เล่นได้หลายๆคนหน่อยนะครับ

[]s[]a[]d[]
16th October 2011, 21:50
ช่วยตอบหน่อยนะ:thank
ตอบละเดียวกล่าวขอบคุณให้นะครับ:gamer

Monega
17th October 2011, 04:30
เกม แบบ Lan ในร้านคอมหนะหรอครับ (ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ) ถ้าเป็นแบบที่เค้าเรียกว่า Multiplayer ตามที่ผมเข้าใจก็จะมีพวก

1.Left 4 Dead I/II Lan ได้หมด
2.Red Alert ทุกภาค (มันจะเก่าไปมั้ยน้ออ)
3.Hotสุดๆในสมัยผมเด็กๆก็ Counter strike ไปเลยครับ
4.Battle Realms
5.Battle Field Lan ได้ทุกภาค (Lan แล้วเหมือน เค้าเตอร์นะครับ ยิงกันเองกับเพื่อนเรา+มีทหารในทีมเป็น AI คับ )
6.Call of duty ภาคหลังๆ ที่มันเริ่มมี นาซีซอมบี้หนะครับ Lan กันละ มันส์สุดๆไปเลย
7.The Lord of the ring Battle for middle Earth (ขอบอกว่า Lan ในร้านเล่นกับเพื่อน มันส์มากๆเลยครับ) แนววางแผนการรบ
8.Warcraft ที่เรารู้จักกันดี
9.Diablo II ครับ เล่นกับเืพื่อนก็มันดีครับ ช่วยกันล่าบอส
10.เกือบลืมครับ The Lord of the ring Conquest (อันนี้แนวเดินๆฟันๆนะครับ แต่ Lan กับเพื่อนได้ ช่วยกันลุยผ่านด่าน)

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ส่วนใหญ่เป็นเกมเก่าๆ คือ คอมผมมันไม่ได้แรงอะไรมากมาย เลยเล่นได้แค่ประมาณนี่แหละครับ ยังไงถ้าถูกใจอันไหนก็ลองไปหามาเล่นดูนะครับ ขอให้สนุกนะครับ !!! ^ _ ^

degden009
17th October 2011, 05:02
เกมThe Lord of the ring Conquest เล่นแบบออนไลน์ได้ไหมอะครับ?

Monega
17th October 2011, 17:47
ไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะเล่นไม่ได้นะ น่าจะเล่นได้แค่ Lan ในร้านมากกว่าคับ

SOulBlade
18th October 2011, 21:32
Multiplayer ก็ minecraft สร้างเซิฟเล่น อะครับ