PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับส่งเครื่อง xbox ไปให้พี่ joker อัพกับเรื่องอื่นๆอีกนะครับ

kuroro13
16th October 2011, 22:18
ถ้าส่งเครื่องไปให้ทางเว็ปอัพนี่ใช้เวลานานเท่าไรเหรอครับถึงจะได้เครื่องผมอยู่ลำปาง แล้วต้องส่งไปหมดทุกอย่างเลยหรือเปล่าครับจอยด้วยหรือเปล่า
อีกอย่างผมอยากจะได้ตัวต่อกับจอยxboxแบบไม่ต้องใช้ถ่านเพราะรำคาญถ่านหลวมมากที่ร้านมีขายไหมครับ :bye

vongola89
17th October 2011, 07:24
ผมขอช่วยตอบนะครับ ส่งวันนี้ มะรืนได้ครับ ส่งไปให้แต่เครื่องก็พอห่อให้ดีๆ ต้องเป็น EMS พิเศษสำหรับเครื่องเกมนะครับ แล้วก็อย่าลืมค่าส่งกลับด้วยนะครับไม่งั้นไม่ได้เครื่องคืนนะ ^^

joker
17th October 2011, 17:58
สมมุติว่าส่งเครื่องมาตอนเช้าวันจันทร์ก่อนเที่ยง ทางร้านจะได้รับในวันอังคารตอนบ่ายครับ ซึ่งสามารถทำการ Update ให้ได้ภายในวันอังคารและส่งกลับไปที่ลำปางได้ในวันเดียวกัน ทางลำปางจะได้รับเครื่องในวันพฤหัสครับ ส่วนรังถ่านที่อยู่ด้านหลังจอยนั้น ถ้าใส่ถ่านแล้วหลวมให้หาแบ็ตเตอรี่แบบชาร์จมาใส่แทนครับ เพราะขนาดของถ่านชาร์จจะใหฯ่กว่าถ่านแบบอัลคาไลน์นิดนึง และจะฟิตกับรังถ่านพอดีครับ ไม่ต้องซื้อใหม่ก็ได้