PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามหน่อยครับ !! (การเดินทาง)

ok12345gogo
14th July 2011, 11:58
ผมอยู่ปากน้ำ (สมุทรปราการ) ! ต้องนั่งรถสายอะไรครับ ถ้าจะไป Siam Square ???

166 ถนนพระรามที่ 1 แขวงปทุมวัน เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร

นี่คือสถานที่จะไปน่ะครับ ! เป็นร้าน Yeah Shop วานเพื่อน ๆ ที่เคยไปแล้ว หรือ ไปเป็น ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอแบบระเอียดหน่อย กลัวหลง ! วิธีักลับด้วย ก็ดีครับ

ขอบคุณร่วงหน้าครับ !! :D

-=[BlueBlood]=-
14th July 2011, 12:15
ปากน้ำ... นั่งสาย25 แล้วไปลงที่สถานีรถไฟฟ้าสยามเลยค่ะ
แต่ถ้าเบื่อรถติดก็นั่งสาย25หรือ511ที่ไม่ขึ้นทางด่วน(ตัวขึ้นทางด่วนไม่แน่ใจว่ามันจะเจอทางด่วนก่อนมั้ย)ไปลงสถานีรถไฟฟ้าอ่อนนุช แล้วขึ้นรถไฟฟ้าไปลงสยามก็ได้ค่ะ

ตรงสถานีรถไฟฟ้าสยามมันจะมีทางเชื่อมต่อไปSiam Squareอยู่

ส่วนทางกลับก็ใช้เส้นทางเดียวกับทางไปค่ะ

ok12345gogo
14th July 2011, 12:31
=-;25556']ปากน้ำ... นั่งสาย25 แล้วไปลงที่สถานีรถไฟฟ้าสยามเลยค่ะ
แต่ถ้าเบื่อรถติดก็นั่งสาย25หรือ511ที่ไม่ขึ้นทางด่วน(ตัวขึ้นทางด่วนไม่แน่ใจว่ามันจะเจอทางด่วนก่อนมั้ย)ไปลงสถานีรถไฟฟ้าอ่อนนุช แล้วขึ้นรถไฟฟ้าไปลงสยามก็ได้ค่ะ

ตรงสถานีรถไฟฟ้าสยามมันจะมีทางเชื่อมต่อไปSiam Squareอยู่

ส่วนทางกลับก็ใช้เส้นทางเดียวกับทางไปค่ะ

ขอบคุณมากครับ !! '^'