PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับจอฟ้าบ่อยมาก

magigizaaz1
16th October 2011, 23:39
คือว่ามีอาการจอฟ้าบ่อยมากครับ หลังจากไปลงวินโดว์ใหม่มาแต่ขี้เกียจเอาไปทำใหม่ก็เลยทนใช้อยู่เกือบๆ3เดือนแล้วครับ
อาการจอฟ้านี่มีตอนเดียวครับ คือตอนที่เข้าเว็บ ส่วนมากจะเป็นตอนเข้าเฟสบุ๊ค บางทีมันจอฟ้าไปเปิดคอมใหม่กดrestore ปุ๊ปจอฟ้าเลยครับ
เซ็งมากต้องทำยังไงหรอครับให้มันหาย tt'

USED_JKG
17th October 2011, 00:46
RAM ถอดขัดใส่ใหม่ จอฟ้ามันมีรหัสบอกลองถ่ายมาให้ดูมีหลายคนช่วยได้

chikuva
17th October 2011, 07:21
นอกจากแรมก็ยังมี hdd อีก ลอง check disk ดุหน่อย

rotary_wahwah
17th October 2011, 11:53
มีหลายสาเหตุครับ
เช่น ram hdd m/b cpu หรือแม้กระทั่งตัว windows เองครับ

จอฟ้ามันบ่งบอกว่าไม่โปรแกรมหรืออุปกรณ์มีอาการผิดปกติครับ
ยังไงก็ลองดูครับว่าตอนจอฟ้ามันขึ้นฟ้องปัญหาเกี่ยวกับอะไรบ้าง