PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอทราบเหตุผลในการลบกระทู้ "ไว้อาลัยครับผม"

RES_PAUL
17th October 2011, 00:55
คือไม่ทราบว่าลบเพราะผมไปเสียดสีโดนบางท่าน(จากการวิจารณ์การทำงานของMODที่หละหลวมจากสมัยก่อนมาก)หรือเปล่าครับแล้วผมจะโดนแบนด้วยหรือไม่ครับ :victory

PeaceterZero
17th October 2011, 01:06
หละหลวมเพราะมีสมาชิเกรียนๆเยอะเกินไป หาเรื่องใส่ตัว MODเหลือน้อยลงละ แต่สมาชิกเกรียนเพิ่มขึ้น
อีกอย่าง พวกจับผิดหายไปไหนหมด? มีผมคนเดียว ผมไม่ไหวนะเฟ้ย
แล้ว จขกท ลบ นะจะรู้ว่าเหตุผลอะไร คิดเองก็ได้ บอกง่ายๆเลย กระทู้แบบนั้นเป็นผม ผมก็ไม่ปล่อย คนที่ทำผิด แล้วไม่รู้จักยอมรับผิด ไม่รู้จักถูกผิด ไม่รู้สึกสำนึก ไม่น่าไว้อาลับด้วยซ้ำ
เป็นผมก็ไม่ปล่อยไปง่ายๆ

สมาชิกบางคนแต่โดนเตือน ทั้งๆที่ตัวเองผิดเต็มๆ แค่โดนเตือน ยังมาโวยวายเลย...

RES_PAUL
17th October 2011, 01:23
ขอโทษครับคือผมไม่เข้าใจครับผมทำผิดอะไรใช้คำแรงๆมาเลยก็ได้ผมไม่ว่าอะไรเพราะการที่ผมตั้งกระทู้แบบนั้นคือต้องการดูการวิจารณ์ของแต่ล่ะคนว่าเป็นอย่างไรและถือเป็นการให้ MOD แต่ล่ะท่านดูด้วย
ว่าสมัยนี้มันเปลี่ยนไปมากขนาดไหนครับเท่าที่ผมเห็นมันแย่มากแล้วถึงขนาดมีคนเข้าไปตั้งกระทู้ลามกอนาจารขนาดนั้นเท่าที่เห็นจาก"กระทู้ไว้อาลัย"MODแต่ล่ะคนคงจะเห็นแล้วล่ะครับว่าสมาชิกสมัยนี้เขาเห็น
เป็นเรื่องตลกไปหมดแล้วสำหรับผมมันไม่ใช่เรื่องตลกครับผมก็คิดเหมือนคุณสมัยนี้มันแย่เกินไปแล้วสังคมแห่งนี้คนที่ปกติคอยช่วยเหลือจับผิดก็กลับกลายเป็นเสียว่าไปทำกันเองและการที่ผม
พิมพ์แนวว่าผมขำไม่หยุดผมตลกกับสิ่งที่เห็นนั้นไม่ใช่แต่เป็นเพื่อการเชิญชวนให้เขามาแสดงเพื่อจะดูทัศนคติของแต่ล่ะคนกับเรื่องที่เกิดขึ้นคนที่จับผิดไม่ได้เหลือคุณคนเดียวน่ะครับ
ผมก็คอยจับผิดเหมือนกันแต่ช่วงนี้ก็เพลาๆลงไปางแล้วและการที่ผมมาตั้งกระทู้ถามนี้อีกไม่เรียกว่าเป็นการโวยวายครับแต่เป็นการสอบถามในสิ่งที่ผมไม่เข้าใจลงแล้วถ้าคุณเป็นคุณกดลบกระทู้ผมก็
ขอบคุณครับที่ให้ MOD แต่ล่ะท่านมาเห็นแต่ถ้าหาก MOD กดลบไปเลยเพียงแค่เพราะเห็นข้อความชี้แจงจากคุณก็ขอให้มาอ่านตรงนี้เอาครับที่ผมไม่เข้าใจที่สุดคือผมผิดอะไรครับผมตั้งกระทู้อนาจารนั้นหรือ
ผมใช้คำหยาบคายส่อเสียดอะไรหรือเปล่าผมหมิ่นใครหรือเปล่าหรือเพียงแค่พาดพิงถึงตัวใครบางคนทำให้เขาเสียเครดิตหรือครับช่วยชี้แจงทีหากผมผิดจริงแบนได้เลยครับจะไม่ขอโต้แย้งอะไรทั้งสิ้น

CrispMinT
17th October 2011, 02:42
บางที่ที่ลบ

1. ไม่อยากให้เกิดดราม่าขึ้น
2. จะเป็นการส่งเสริมเกรียนขึ้น

จริงกระทู้อาลัยไม่น่าจะทำหรอกครับ ถ้าจะทำฮาๆก็เข้าใจอยู่ ความคิดผมเหมือนเรป 2 ครับไม่น่าอาลัยหรอก
คุณบอกคุณอยู่ JKG มานานคุณน่าจะรู้ว่า กฏของ เว็บนี้ตั้งแต่ก่อนซิครับ กระทู้ไร้สาระ กระทู้โป๊ กระทู้เกรียน ไม่รอดหรอกครับ
จะด้วยเห็นผลใดก็ตาม ยิ่งมายุค JKG ใหม่ยิ่งแล้วใหญ่ MOD หายไปเยอะมากถึงมากที่สุด ทำให้ MOD ที่เหลืออยู่ต้องทำงานหนักขึ้น
บวกกับ สมาชิกที่เกรียนขึ้นและมากขึ้น ผมเห็นใจจริงๆ MOD รุ่นก่อนๆกลับมาได้นะ คุณ RES คุณ TOTEM หรือคนอื่นกลับมาได้
JKG คงสงบกว่านี้เยอะครับ เหออออออออ

RES_PAUL
17th October 2011, 02:49
ครับโอเคครับผมยอมรับผิดครับปิดกระทู้ครับตอนนี้เข้าใจเหตุผลแล้วครับขอบคุณที่ตักเตือนครับ ^ ^

JitiisakSintong
17th October 2011, 08:44
บ้านหลังใหม่ต้องการสิ่งที่ดี ไม่ใช่ของที่ไม่ดี สมาชิกบ้างคนปากบอกว่าช่วยสร้างบ้าน แต่ตั้งกระทู้ทำลายบ้านชัด ๆ เราจะมีกฏระเบียบไว้เพื่อ ตั้งให้มันสวยหรูหรอครับ เหมือนเวลาเราสม้ครสมาชิกหรือ ID เกมส์ จะมีให้อ่านแล้วติ๊กยอมหลับ 99 % ของคนสมัคร ไม่เคยอ่าน ในความเป็น mod ต้องการคนแค่ 1 % ที่มีคุณภาพรู้จักกฏระเบียบ สังคมเราจะได้อยู่ด้วยกันได้ไม่เสื่อม อย่างที่เป็นอยู่ตามหลายเว็บ การที่ลบกระทู้ถือว่าถูกต้องแล้ว
สาเหตุด้วย มีลิ้งให้โหลดภาพดังกล่าวขึ้นมาอีกมีลิ้งเว็บไปที่เสื่อม ๆ

dewzahundred
17th October 2011, 10:26
เจตนารมณ์แห่งหบง

mognobody
17th October 2011, 11:25
แหม๋ ทำตัวเป็นพระเอกกันจังน่ะ พวกนายอะ

พอโพสกระทู้ 18+

บอกPM กันให้ไ้ว

ใครเกรียนกว่า กันแน่

RES_PAUL
17th October 2011, 11:30
ขอโทษน่ะครับไม่เห็นที่ผมพิมพ์หรอครับ "ปิดกระทู้แล้วครับ" การที่ลบกระทู้ 20+ อย่างนั้นถูกแล้วครับมันเป็นหน้าที่ของ MOD เขา

nontawat02
17th October 2011, 15:02
หละหลวมเพราะมีสมาชิเกรียนๆเยอะเกินไป หาเรื่องใส่ตัว MODเหลือน้อยลงละ แต่สมาชิกเกรียนเพิ่มขึ้น
อีกอย่าง พวกจับผิดหายไปไหนหมด? มีผมคนเดียว ผมไม่ไหวนะเฟ้ย
แล้ว จขกท ลบ นะจะรู้ว่าเหตุผลอะไร คิดเองก็ได้ บอกง่ายๆเลย กระทู้แบบนั้นเป็นผม ผมก็ไม่ปล่อย คนที่ทำผิด แล้วไม่รู้จักยอมรับผิด ไม่รู้จักถูกผิด ไม่รู้สึกสำนึก ไม่น่าไว้อาลับด้วยซ้ำ
เป็นผมก็ไม่ปล่อยไปง่ายๆ

สมาชิกบางคนแต่โดนเตือน ทั้งๆที่ตัวเองผิดเต็มๆ แค่โดนเตือน ยังมาโวยวายเลย...

ผมเองก็ช่วยจับผิดนะครับ แต่เฉพาะ ภาษาวิบัติ ผมไม่สนนะ เล็กๆน้อยๆ เพราะถ้า ไม่สน แล้วจะตั้ง "ห้ามใช้ภาษาวิบัติมาทำไม" :yes

pookahaha
17th October 2011, 15:08
หบงๆๆๆๆ

เขาชื่อ หยง ไม่ใช่หรอครับ ?!