PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ขออนุญาติ] ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ อัพเดทวินโดว์แล้วเสียงหาย

Rufiorocco
13th May 2017, 21:01
Windows 10 ครับ แท้ มันอัพเดทเอง ผมเปิดคอมทิ้งไว้กลับมาก็เปิดเน็ตแต่ดันเชื่อมต่อไม่ได้ รีเน็ตแล้วก็ไม่ได้
ผมก็เลยลองรีเครื่อง แล้วตอนรีมันมี Update and Restart
โอเคผมก็รู้ละทำไมมันเล่นเน็ตไม่ได้ พอรีมาเสร็จก็เล่นเน็ตได้ เปิด Youtube ดู แต่ดันไม่มีเสียง ลองแก้ตาม google แล้วก็ไม่ได้ ลบไดร์เวอร์ลงใหม่ก็ไม่ได้

เปิดดูในประวัติอัพเดท มันอัพเดทไอตัวนี้มา
Realtek Semiconductor Corp. - MEDIA - 5/10/2017 12:00:00 AM - 6.0.1.8152

ใครพอมีวิธีอื่นแนะนำไหมครับ หมดปัญญาแล้วจริงๆนั่งแก้มาตั้งแต่ 1 ทุ่ม
ขอบคุณครับ

*********************แก้ได้แล้วนะครับ*******************