PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รู้สึกกันไหม

Emo
24th May 2017, 23:05
ช่วงนี้ ผมว่า JOKERGAME มันเริ่มเงียบๆ ยังไงไม่รู้ ไม่ค่อย เฮฮาเหมือนก่อนๆเลย เหงาๆ เศร้าๆ ยังไม่รุ้ สมาชิกเก่าๆหายเงียบกันไปหมดเลย

sattawat1979
24th May 2017, 23:20
ผมชินแล้วล่ะครับ 555555 เห็นเงียบมาเป็นปีๆแล้ว

แต่ถึงจะเงียบแค่ไหนผมก็เข้ามาเป็นปกติแทบทุกวัน ส่วนใหญ่ก็มาโหลดเกม อ่านกระทู้ ตอบกระทู้บ้าง

และผมว่ามันก็คงเงียบไปเรื่อยๆแบบนี้แหละครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

จะบอกว่าหลายคนทำงานแล้ว ไม่มีเวลาเข้ามาก็คงไม่ใช่ เพราะผมก็ทำงานเหมือนกัน ยังมีเวลามาเล่นได้เลย

SoNy009
24th May 2017, 23:30
เงียบมานานแล้วแหละ เปลี่ยนอะไรไม่ได้แล้ว ยุคนี้เปิดหน้า Facebook มาก็มีอะไรให้ดูให้สนทนาเต็มไปหมด ต้องมีอะไรที่มันเฉพาะกลุ่มหรือรวดเร็วจริงๆ

ballba
24th May 2017, 23:49
นานแล้วครับ อะไรเปลี่ยนไปแต่ใจคนคนนี้ไม่เคยเปลี่ยนนะครับ ผ๊ามมม!

cpt.noppakit
24th May 2017, 23:51
เปิดคอมมาก็เปิดแท็ป Jokergameth เลย มันติดเป็นนิสัยไปแล้ว :sweat

ยุคนี้มันเป็นยุคของ Facebook ไปซะแล้ว สมาชิกเก่าส่วนใหญ่ก็แยกย้ายกันไปทำงานทำการกันหมด เปิดเทอมด้วยแหละ

UkuleleAlone
25th May 2017, 01:24
มันก็จะเหงาๆหน่อยนะบอร์ดนี้ อุอุอิอิ

L4ST7T4ND
25th May 2017, 02:13
เพราะ..
- Facebook เข้ามามีบทบาทและ Social Media อื่นๆเข้ามามีบทบาทมากขึ้น รวมถึง Pantip ช่วง 5 ปีให้หลังมาก็บูมขึ้นมาก
( ตอนสมัยประมาณ 8 ปีที่แล้ว ตอนผมประมาณ ม3 JKGTH สมัย UI ยังเป็นบอรดเก่าก็คึกคักมากครับ )
- สมาชิกหลักหน้าเดิมหลายๆคนโตขึ้น มีงานมีการ มีภาระหน้าที่อื่นๆมากขึ้น
- การโหลดเกมง่ายขึ้น ทางเลือกมีเพิ่มเข้ามามาก เช่นธุรกิจขายเกมตามเพจใน Facebook, ช่องทางโหลดจาก Bittorrent
ส่วนตัวเองก็เข้ามาเกือบทุกวันครับ เมื่อก่อนนู้นนานมากๆผมก็เล่นบอรดของ Getamped ด้วย ตอนนี้ไม่รู้เป้นตายรายได้ยังไง สงสัยจะตายสนิท ปีละกระทู้ :o

J ROCK
25th May 2017, 04:05
สมัยก่อน facebook โซเชียล ยังไม่แพร่หลาย ไม่ค่อยมีคนรุ้จัก พวก ข่าวเกม อะไรต่างๆ ก็ เกิดขึ้นมาเยอะดังสุดคงหนีไม่พ้น jokergameth ขึ้น top อันดับ 1 ของเว็บ ข่าวสารวงการเกม และ โหลดเกม steam ก็ บทบาทยังไม่มี อาจเพราะเกมยังแพงละไม่มีลดราคาในยุคแรกๆ

ตอนนี้ สื่อหลัก ที่มาแทน คือ facebook ข่าวสารต่างๆ กลุ่มต่างๆ เกม ไอที บ้านเมือง อะไรก็ตามแต่ มาจาทก facebook ที่เป็น โซเชียลอันดับ 1 ของโลกไปแล้ว

Vegito
25th May 2017, 09:34
เรื่องข่าวสารก็ตามนั้นครับ ตอนนี้ Facebook มาไวทั้งข่าวเกม ข่าวฮาร์ดแวร์ รวมถึงคอนโซล และยังคอมเม้นได้ทันที
ส่วนเรื่องโหลดเกม ก็จริง เพราะมีเว็บทางเลือกมากขึ้น สมัยนี้ไม่ได้เหมือนสมัยก่อนแล้ว
ที่ถ้าคนปล่อยยังอัพโหลดไม่เสร็จ ก็ต้องรอจนกว่าลิงค์ทั้งหมดจะครบ
ตอนนี้ถ้าคนปล่อยยังอัพโหลดไม่เสร็จ ไปหาจากเว็บนอกเลย ไวกว่า บางเว็บไม่ครอบลิงค์ด้วย
ผมโหลดจากเว็บนี้กรณีแค่ไม่แน่ใจเว็บอื่นว่าเกมมัน Crack ได้จริงหรือเป็นไวรัส
เพราะขาปล่อยประจำเขาจะปล่อยเฉพาะตอนที่เกมมันเล่นได้จริงๆ
แต่ยังไงเว็บนี้ก็เป็นเว็บแรกครับที่เข้ามาดูเกมใหม่ทุกวัน ถ้าเห็นลิงค์ครบก็โหลดที่นี่เลย ไม่ครบค่อยไปหาที่อื่น

Guardian
25th May 2017, 10:44
นั้นสิน๊าา คิดถึงเมื่อก่อนเหมือนกัน

=Galaxy Ag=Z
25th May 2017, 11:45
มันเงียบเพราะไม่มีเทพสาวดุ้น Eucliwood Hellscythe ครับ

popejohnpaul2011
25th May 2017, 11:48
ก็คงเพราะเหตุผลที่หลายๆ คนได้บอกไว้แหล่ะครับ เดียวนี้คนใช้ Facebook กันมากขึ้น ช่องทางต่างๆ มีเยอะมากขึ้น แต่ถึงยังไงผมก็ยังเข้ามาบอร์ดนี้เรื่อยๆ ครับ

markboon2
25th May 2017, 12:23
ถามว่าเงียบมั้ย
ผมตอบได้เลยเงียบสุดๆ เลย เริ่มหายไปทีละน้อยแล้ว
ส่วนตัวผมทำใจมานานละ เปลี่่ยนอะไรไม่ได้หรอกครับ กาลเวลาทำคนเปลี่ยนไป :sweat

Emo
25th May 2017, 19:18
คนเก่าๆ เก๋าๆ ยังพอมีให้เห็น เวลาเล่น ต่อคอมโบกันอันนั้น ฮา
แต่เดี๋ยวนี้ เงียบมาก มีแต่สมาชิกใหม่ โพสแต่คลิปๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และก็ คลิปๆๆๆๆๆๆ

ไม่ค่อยมี สีสัน เหมือนแต่ก่อน

haruhi002z
25th May 2017, 20:31
สมัยนี้มันเร็วครับท่าน คนขี้เกียจโพสกัน ส่วนใหญ๋ก็จะเห็นพวก สีน้ำตาลมา คุยเฮฮา เเละตอนนี้มีตั้งกระทุ้ ปลอมๆๆเยอะ

BoonTew
25th May 2017, 20:52
เงียบเหงาจริงๆนะ

ChrisBVB22
26th May 2017, 21:40
ไม่ล็อคอินมา2 ปี

มาเจอกระทู้นี้ล็อคอินมาตอบเลย 555

ballba
27th May 2017, 01:50
มันเงียบเพราะไม่มีเทพสาวดุ้น Eucliwood Hellscythe ครับ

ถ้าเปนแต่ก่อนคนนี้คึกครื้นมาก

แต่ผมว่า ถึงตอนนี้มี ไม่น่ามีใครเล่นด้วยเหมือนแต่ก่อน

กลายเป็นโพสลมไปเลย 555+

SixxTheRipper
27th May 2017, 14:58
ในไทยเริ่มหมดยุคเว็บบอร์ดแล้วมั้งครับ ส่วนใหญ่ก็เข้ากลุ่ม facebook กัน รุ่นก่อนๆก็เริ่มโต เข้าวัยทำงาน มีครอบครัวกันแล้ว อาจจะไม่มีเวลามาเล่นเหมือนเคย

DeadCarnival
27th May 2017, 17:30
เปิด browser มา สมองผมมันจะ auto-pilot เข้า jokergameth ก่อนเลย

มาดูข่าวสาร กระทู้ขึ้นหน้าแรก กดขอบคุณ แต่ไม่ได้คอมเมนต์

ทำแบบนี้ทุกครั้งที่เข้าเน็ต เหมือนเป็นความเคยชิน

สำหรับผม facebook ไม่ค่อยมีผลกระทบกับผม (เพราะไม่ได้เล่น)

แต่น่าจะเพราะ pantip, reddit, youtube 3 ช่องทางนี้ ผมก็ไม่ต้องหาข่าวสารจะไหนเพิ่มและ

FELITH
27th May 2017, 19:30
เว็บนี้น่าจะมีแชทหน้าบอร์ดนะครับ คนก็อยู่กันไม่ค่อยเยอะแล้ว

LIVE
21st June 2017, 20:06
ล็อกอินมาเพื่อตอบกระทู้นี้เลย คิดถึงบอร์ด

zhezazee
22nd June 2017, 11:46
ผมอยู่ที่นี้ จนผมมีลูกอะ คิดดู 555+ ความรับผิดชอบ ต้องมากขึ้น ถ้าว่างก็ไม่เคยลืมเลยนะบอร์ดเนี้ย ..... แวะมาอยู่เรื่อยๆ แต่ไม่ค่อยแสดงออกเท่านั้น

kingtamza
22nd June 2017, 13:18
ก้แวะอ่านนะ แต่ไม่ได้เม้น เท่านั่นเอง

`Hell
22nd June 2017, 13:29
ยังจำช่วงยุคที่คนแห่กันถามว่าทำยังไง ชื่อถึงน้ำตาล แล้วพวกชื่อน้ำตาลแต่ละคนตอบ ตลกดี ฮ่าๆๆๆๆ

ปล.ลายเซ็นผม เกือบ5-6ปีได้ละ ทางเว็บฝากรูปยังไม่ลบเลย

mangapunn
22nd June 2017, 14:13
แอบ มา อ่าน ... ไม่อยากบอก ว่า ... แก่ ... อายเด็กๆ หึ หึ หึ แอบเกาะมานานหล่ะ ... จะเหงา จะเงียบ มันก็คือ ที่ๆ เราคิดถึง เสมอต้น เสมอปลาย ... :p

Blitz
22nd June 2017, 17:14
แวะมาอ่านตลอดครับ อยากโพสอยากคอมเมนต์เล่นด้วย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้มีเวลาเยอะเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ฮ่าๆ

pamzar5546
22nd June 2017, 18:55
คิดถึงบอร์ดเก่า สิงตามหมวด anime ได้เพื่อนมาหลายคนเลย เคยทำซับไตเติลด้วย

oayumio
22nd June 2017, 21:38
ผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วครับคือกดเข้ามาแล้วไม่ค่อยมีใครโพสอะไรเท่าไหร่บางที จะมาดูรูปฮาๆใน PIC POST 3 วันผ่านไปไม่มีกระทู้ใหม่เลยมันเลยกลายเป็นว่ากดเข้าดูเฉยๆ ไม่โพสอะไรเลยไปซะงั้น

soulcietys
22nd June 2017, 23:57
เข้ามาส่องถี่อยู่นะ แต่่ไม่ค่อยได้ตอบ อะไรซักเท่าไหร่

PhyzX
23rd June 2017, 02:00
ผมก็เป็นคนนึงจากสมัยบอร์ดเก่า(ถึงแม้จะไม่ได้เก่ามากขนาดนั้นก็เถอะ555) สมัยนั้นอยู่มัธยมต้นจำได้ดีเลยว่าจะเข้าบอร์ดแทบตลอด ยิ่งถ้าคาบไหนเรียนคอมพ์นี่เป็นไม่ได้เลย555 เข้ามาแอบตอบกระทู้อยู่ตลอด ได้เพื่อนคุยเรื่องเดียวกันสนุก ๆ ก็ได้จากบอร์ดโจ๊กเกอร์เกมเยอะมากครับ มันเลยทำให้อยากเข้ามาตอบ
กระทู้หรือคุยเล่นกันเกือบทุกวัน แต่ตอนนี้ก็อย่างที่หลาย ๆ ท่านบอกไว้แหละครับ เวลาไม่เคยหยุดเดน ยุคสมัยเองก็เช่นกันครับ เดี๋ยวนี้คนเราต้องการความสะดวกและรวดเร็วมากยิ่งขึ้นครับ ซึ่งการเลือกใช้ Social Media เองก็มีให้ใช้บริการกันหลากหลายมากขึ้นครับ ทำให้โลกของเทคโนโลยีมันเติบโตเร็วมากครับ
สิ่งนี้เองทำให้การรับส่งข่าวสารต่าง ๆ รวมถึงการส่งข้อความต่าง ๆ ก็ต้องรวดเร็วตามไปด้วย พูดง่าย ๆ คือ ใครทำได้เร็วกว่า คนนั้นก็ได้ลูกค้าไปครับ ซึ่งสมัยโจ๊กเกอร์ของเรานี่ต้องรอนะครับ สมมุติจะคุยกับเพื่อนด้วยกันในบอร์ด ก็ต้องรีเฟลชหน้าเพจรอเพื่อนมาตอบ ส่วนข่าวสารต่าง ๆ นา ๆ สมาชิกหลาย ๆ ท่านก็หายกันไป(เกือบ)หมดแล้วล่ะครับอาจจะเนื่องด้วยปัจจัยหลายอย่าง เลยอาจทำให้บอร์ดค่อย ๆ เงียบลงไปด้วย แต่... ผมกลับชอบยุคสมัยของเว็ปบอร์ดมากกว่านะ555 มันดูมีเสน่ห์ในตัวสูงมาก5555 ซึ่งเสน่ห์ที่ว่านี่ก็คือ "การรอคอย" แหละครับ การรอคอยมันสอนอะไรผมหลายอย่างมาก ต่างกับยุคนี้ที่อะไร ๆ ก็ต่างรวดเร็วไปหมด จนหลาย ๆ ครั้งผมตกข่าวไม่รู้เรื่องเอาได้ง่าย ๆ อ่าววว.... พิมพ์ออกทะเลมาทตั้งนาน(รึเปล่า) สรุป... ปัจจัยหลักที่ทำให้สมาชิกในบอร์ดหายไปกันเยอะ เอาแบบหลัก ๆ ที่เกี่ยวข้องโดยตรงเลยคือ ความต้องการในการรับ/ส่งสารที่รวดเร็วกว่า ซึ่งสิ่งนี้บรรดา Social Network อย่าง Facebook Twitter ฯลฯ ให้ได้มากกว่าครับ พูดง่าย ๆ คือด้วยยุคสมัยที่เปลี่ยนไปแหละครับ ส่วนอีกปัจจัยก็คือ ต่างคนต่างโตขึ้น ความรับผิดชอบก็ย่อมมากขึ้นตามไปด้วยครับ หมายความง่าย ๆ ก็คือ มีเวลาน้อยลงนั่นแหละครับผม

สุดท้ายนี้... ผมจะบ่นอะไรเยอะแยะ55555

O'z NEWBIE IN THE H.H.
28th June 2017, 23:54
ผมเล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่ ผมอยู่ ม.ต้น จนตอนนี้ผมกำลังขึ้นปี 1 แล้วครับ คิดดูแล้วกัน นี่วันนี้ผมไม่มีอะไรทำ เลยเปิดมาหาอะไรอ่านเล่นๆ เมื่อก่อนสนุกมากครับ ผมหาคอนเท้นต่างๆมาลงในเว็บบอร์ดนี้ เพราะอยากได้คำขอบคุณเยอะๆ แค่คิดแบบนี้ก็เด็กแล้วครับ ตลกตัวเองเหมือนกัน 555+

ace_killer21
29th June 2017, 01:24
แวะเข้ามาดูเห็นอันแรกพอดี สวัสดีครับ

emmaza
29th June 2017, 03:06
เหง๊าเหงาฮ่าาา

นรกตัวสุดท้าย
29th June 2017, 06:49
มาเงียบแบบจริงๆจังๆก็ช่วงนี้อ่าครับ ผมก็ไม่ค่อยได้มาเล่นแล้ว ติดเรียน 5555555