PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามปัญหา speaker ของโน้ตบุ้ก MSI

ovboyup
27th May 2017, 09:54
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้โน้ตบุ้ก MSI รุ่น GP62MVR 7RF ซึ่งจะมี speaker แบบ 2.1 (มี subwoofer ใต้เครื่อง) ผมลงไดรเวอร์ครบแล้ว อัพเดทใหม่สุด แต่เสียงออกแค่ลำโพงคู่หน้า มาแต่เสียงกลางกับเสียงแหลม เสียงที่ subwoofer ไม่มีเลย
พอลองเปิดดูใน realtek audio manager ก็มีแค่ stereo ให้เลือกครับ ต้องแก้ไขอย่างไร

fonvanlo
27th May 2017, 19:11
ก็ถูกแล้ว 2.1 ไอ่ .1 นั้นมันช่วนเสียงเฉยๆ stereo ก็ถูกแล้ว
ลองเปิดเพลงเสียงต่ำ แล้วเอามือปิด sub ดู

ovboyup
22nd June 2017, 17:46
ตัว sub มันไม่สั่นไม่อะไรเลยครับ เสียงมาแค่ลำโพงคู่หน้าอย่างที่บอกไงครับ ปกติ sub ต้องรับเสียงย่านต่ำหรือพวกเบสไม่ใช่เหรอครับ แต่นี่มันไม่มีอะไรเลย