PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามปัญหาจอ Samsung LED รุ่น S23A550H หน่อยครับ

tanonamnaj
17th October 2011, 09:01
ปัญหามีอยู่ว่าตอนผมเล่นนะครับ

จอบางครั้งมันจะดับไปเองอะครับเหมือนมันกระพริบ อะครับ

มันเกิดจากปัญหาอะไรหรอครับ

แล้วตอนที่มันเป็นผมลองดูนาฬิกามันต้องกระพริบตอน 1 ทุ่มทุกวัน เป็นมา 2 วันละครับ

แล้วเมื่อกี้ก็เป็นอีกครับตอน 3 โมงเช้าครับ

เกิดจากอะไรหรอครับ

รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

rotary_wahwah
17th October 2011, 11:45
อาจเป็นที่ไฟหรือที่จอก็ได้ครับ ลองย้ายตำแหน่งปลั๊ก และเช็คสายอุปกรณ์ครับ
และถ้าเป็นอีกอาจจะเป็นที่จอครับ ลองยกไปให้ช่างตรวจสอบดูครับ

tanonamnaj
17th October 2011, 16:20
ครับ ขอบคุณมากๆครับ

ขอถามเพิ่มหน่อยครับ

คือว่าจอตัวนี้มันมีหม้อแปลงมาด้วยอะครับ

ผมสามารถเสียบเข้ากับเครื่องสำรองไฟได้ไหมครับ