PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ xbox ควรซื้อรุ่นไหนดี??

kenkimgus
17th October 2011, 09:17
จะซื้อ xbox ซักเครื่อง
ซื้อรุ่นไหนดีครับ
มีงบ ซัก 9000 พอไหมครับ??

aomwan
17th October 2011, 09:20
ซื้อคอมดีกว่าครับ ^^

teerachai212
17th October 2011, 09:25
9000 ได้กอได้และคับ แต่พื้นที่เกบเกมมันน้อยอะ 9000 ได้ กี่กิกไม่รถอะแต่น้อยๆ

เป็นผม เหมือน คห. ข้างบนอะครับ ซื้อคอมดีกว่า

clubzaxxx
17th October 2011, 10:10
รุ่น Jasper 2.0

รุ่นนี้เทพเลยครับ
เห็นเพื่อนผมบอกว่าโหลดเกมลงเครื่องเเล้วเล่นๆได้เลย

nutlaw
17th October 2011, 10:15
จะซื้อ xbox ซักเครื่อง
ซื้อรุ่นไหนดีครับ
มีงบ ซัก 9000 พอไหมครับ??

เพิ่ม อีก สัก 2000 กำลัง โอเคครับ (มือหนึ่ง)

ซื้อมารับรองไม่ผิดหวังครับ เกมส์ใหม่ๆ ออกมาเล่นได้ทุกเกมส์

มีบางเกมส์ที่สนุก ๆ แต่ PC ไม่มี

เช่น Dark Souls,Gears of War 3

บางเกมส์ได้เล่นก่อน PC 1-2 เดือน เลย (ถ้ามีแต่ PC นู่นอ่ะ กว่าจะได้เล่น เขาคงเคลียร์กันหมดละ)

เช่น Batman: Arkham City , Assassin's Creed: Revelations เป็นต้น

ไม่ต้องเสียตัง เพิ่ม เพื่อ อัพ การ์ดจอ,แรม,HDD อะไร ต่าง ๆ นา ๆ

(งบ 9000 ต่อ ให้ไปซื้อ คอมประกอบ ยังไงก็ยังไม่แรง อยู่ดี ครับ เชื่อผม)

รุ่น Jasper 2.0

รุ่นนี้เทพเลยครับ
เห็นเพื่อนผมบอกว่าโหลดเกมลงเครื่องเเล้วเล่นๆได้เลย

อันนี้เลย ^ ^

kenkimgus
17th October 2011, 15:44
คือคอมก็มีเเล้วอะครับ เลยอยากได้พวก xbox มั่ง
เรื่อง ความจุไม่ค่อยเป็นปัญหา
ผมชอบเล่นเเผ่นมากกว่า

Weeravat
17th October 2011, 19:03
เพิ่ม อีก สัก 2000 กำลัง โอเคครับ (มือหนึ่ง)

ซื้อมารับรองไม่ผิดหวังครับ เกมส์ใหม่ๆ ออกมาเล่นได้ทุกเกมส์

มีบางเกมส์ที่สนุก ๆ แต่ PC ไม่มี

เช่น Dark Souls,Gears of War 3

บางเกมส์ได้เล่นก่อน PC 1-2 เดือน เลย (ถ้ามีแต่ PC นู่นอ่ะ กว่าจะได้เล่น เขาคงเคลียร์กันหมดละ)

เช่น Batman: Arkham City , Assassin's Creed: Revelations เป็นต้น

ไม่ต้องเสียตัง เพิ่ม เพื่อ อัพ การ์ดจอ,แรม,HDD อะไร ต่าง ๆ นา ๆ

(งบ 9000 ต่อ ให้ไปซื้อ คอมประกอบ ยังไงก็ยังไม่แรง อยู่ดี ครับ เชื่อผม)

อันนี้เลย ^ ^
เห็นด้วยเลยครับคอม 9000 ยังเล่นเกมบางเกมไม่ได้เลย xbox ดีเเล้วท่าน

torico
18th October 2011, 23:03
9000 ซื้อได้ชัวครับ ตัว4g สลืม 8พันกว่าๆครับ แนะนำซื้อไม่แปลงครับ ซื้อแผ่นแพงหน่อย แต่ขอบอกว่าคุ้มครับ เล่นจบไม่อยากเก็บแผ่นก็ขายได้ครับ มีคนรอมือ2เยอะครับ

kenkimgus
19th October 2011, 20:21
9000 ซื้อได้ชัวครับ ตัว4g สลืม 8พันกว่าๆครับ แนะนำซื้อไม่แปลงครับ ซื้อแผ่นแพงหน่อย แต่ขอบอกว่าคุ้มครับ เล่นจบไม่อยากเก็บแผ่นก็ขายได้ครับ มีคนรอมือ2เยอะครับ
ทำไมไม่ควรซื้อเเปลงหละครับ

ตอนนี้ จะซื้อ jasper 9800 ของพี่ joker อะครับ

ung20317
20th October 2011, 11:13
แนะนำให้เล่นแท้อีกเสียงครับ ไม่ควรซื้อเครื่องแปลงจริงๆครับเดียวคุณจะเป็นแบบผม ผมก็ซื้อเครื่องแปลงจากพี่ joker ครับแต่ก่อนผมเล่นออนไลน์คอมอยู่แล้วเบื่อขึ้นมาก็เลยอย่างลอง xbox ตอนนั้นผมก็คิดว่าซื้อ xbox มาก็ไม่ได้ออนไลน์หรอกก็เลยซื้อเครื่องแปลงมา พอนานๆเข้าเริ่มเบื่อครับ จากแต่ก่อนที่เคยออนไลน์เกมคอมอยู่ตอนนี้มาเล่นแต่ออฟไลน์ พอวันหนึ่งผมเลยลองเอาเกม call of duty black ops มาออนไลน์ (แผ่นก็อปนะครับ) ครั้งแรกที่ออนไลน์รู้สึกสนุกกับระบบของ xbox มากเลยครับ พอเล่นไปได้ประมาณ 5 วันกว่าก็ได้เจอกับคนไทยอีกหลายคนเลยครับยิ่งสนุกเข้าไปใหญ่เลยครับคุยกันเฮฮามากครับ หลังจากนั้นมาผมก็ไม่เคยเล่นออฟไลน์เลยครับ (นอกจากเน็ตจะเน่าจำเป็นจะต้องเล่นคนเดียว) ตอนนี้ก็ต้องซื้อเครื่อง xbox มา 2 เครื่องครับเพราะเครื่องที่แปลงนั้นโดน microsoft แบนไปเรียบร้อยแล้วหละครับ แล้วอีกไม่กี่วันที่เกมโดงดังอย่าง call of duty modern warfare 3 จะออกว่างขายแล้วช่วงที่เกมนี้ออกว่างขายทาง microsoft อาจจะทำการแบนเครื่องอีกรอบก็เป็นไปได้นะครับ

ปล.ผมขอยืนยันนอนยันอีกคนเลยครับว่าซื้อเครื่องแท้มาจะไม่ผิดหวังภายหลังครับ ส่วนเรื่องแผ่นเกมส์ยังไม่ต้องรีบก็ได้คับ ซื้อเครื่องมาสมัคร xbox Live Gold แล้วลองโหลด DEMO เกมส์มาลองเล่นก่อนครับ ถูกใจเกมส์ไหนก็ค่อยซื้อก็ได้ แต่บ้างเกมก็ไม่ต้องโหลด DEMO มาหรอกครับรับรองสนุกแน่นนอน อย่งเช่น call of duty modern warfare 3 อิอิ :):)

ถ้าอยากจะรู้ว่าคนไทยเล่น xbox แท้เยอะไหมลองเข้าบอร์ดนี้ดูครับ http://forum.consolethailand.com/index.php
อันนี้เป็นแผ่นเกม xbox รุ่น collector edition ทั้งหมดครับรับรองมีแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลยครับ http://forum.consolethailand.com/index.php/topic,248.0.html

FROZEN
20th October 2011, 11:25
ซื้อรุ่นSlimสิครับ ตอนนี้รุ่นJasper มือ1 เลิกผลิตแล้ว เหลือแต่มือ 2 และปัญหาไฟแดงยังคงอยู่

Slim + Kinect นี่สุดยอดมากครับ Kinect เล่นเกม Dace central สนุกมากครับ แนะนำSlim เพราะผมเล่นอยู่ ไม่มีปัญหาไฟแดงแล้วครับ ^^

ปล.เพิ่มงบนิดหน่อย เล่นได้เป็นปีครับ แนะนำ เพราะxbox เล่นผ่านDriveเหลือแต่รุ่นนี้ ถ้าเล่นผ่านHDมันจะแพงกว่าครับ

ปล2.ถ้าอยู่ในกรุงเทพและใกล้กับร้านjokergame แนะนำซื้อร้านนี้ครับ รับรองการบริการหลังการขายดีมากครับ ผมไปซื้อมา

kenkimgus
20th October 2011, 13:18
ซื้อรุ่นSlimสิครับ ตอนนี้รุ่นJasper มือ1 เลิกผลิตแล้ว เหลือแต่มือ 2 และปัญหาไฟแดงยังคงอยู่

Slim + Kinect นี่สุดยอดมากครับ Kinect เล่นเกม Dace central สนุกมากครับ แนะนำSlim เพราะผมเล่นอยู่ ไม่มีปัญหาไฟแดงแล้วครับ ^^

ปล.เพิ่มงบนิดหน่อย เล่นได้เป็นปีครับ แนะนำ เพราะxbox เล่นผ่านDriveเหลือแต่รุ่นนี้ ถ้าเล่นผ่านHDมันจะแพงกว่าครับ

ปล2.ถ้าอยู่ในกรุงเทพและใกล้กับร้านjokergame แนะนำซื้อร้านนี้ครับ รับรองการบริการหลังการขายดีมากครับ ผมไปซื้อมา

ผมคิดว่าจะ สั่งทางเว็บอะครับ บ้านอยู่ไกล

maximaz
20th October 2011, 14:57
9000 XBOX360 slim 4 GB ครับผมก็ใช้อยู่ซื้อมา 8900.- ของร้าน nadz ลองดูครับ

บริการดี

kenkimgus
20th October 2011, 15:00
9000 XBOX360 slim 4 GB ครับผมก็ใช้อยู่ซื้อมา 8900.- ของร้าน nadz ลองดูครับ

บริการดี

น่าสนใจมากครับ