PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ โดนไวรัสชื่อ Mail.RU จนปัญญาแก้แล้วครับ

kornkit46
30th May 2017, 01:16
คือผมได้ไปเผลอโหลดโปรแกรมที่มันเป็น Plug-in ลวง เลยโดน Mail.RU เข้าไป ตอนนี้ยังแก้ไม่ได้เลยครับ หาทางแก้ยากมาก ใน Youtube จู่ๆก็มีคลิปอะไรไม่รู้โผล่ขึ้นมาในประวัติการเข้าชมของผม เยอะแยะไปหมด แถมเว็บโฆษนาเด้งขึ้นมาเองแบบที่ผมไม่ได้ทำอะไรเลย ใครทราบ ขอทางแก้ด้วยครับ อะไรก็ได้ Anti-virus หรือ จะล้างเครื่องก็ยินดีครับ

synmaster
30th May 2017, 01:29
ลงวินโดว์ใหม่เลยครับผมว่า

J ROCK
30th May 2017, 01:47
เป็นผมโดนไวรัสลง windows ใหม่ พวกเกม อะไรสำคัญย้ายไป D หมด

โปรแกรมก็ เบลคอัพ ตัว install ไว้ ไม่ต้องมาเสียเวลาหาโหลดลงซ้ำๆ

ถ้ามันทำความเสียหายระบบมากๆนะ

แนะนำสแกนไวรัส ไดว C ถ้าเจอละฆ่ามัน หายปกตอก็ไม่ต้องลง win ใหม่

kornkit46
30th May 2017, 01:50
งั้นผม Scan Drive C เลยละกันครับ แต่ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมผมจะลง Window ใหม่ละ มี Anti virus ดีๆแนะนำไหมครับ ?

Zeedsz7
30th May 2017, 04:13
ลองใช้ System Restore ย้อนไปก่อนที่จะโดนไวรัสครับ (ถ้าเปิดไว้นะ) ถ้าโชคดีไม่โดนตัวแรงก็หายครับ
วินโดว์ถ้าติดไวรัสแล้วโอกาศกำจัดแทบไม่มีหรือยากสำหรับผู้ใช้อย่างเราๆมากครับ

helloweentz
31st May 2017, 21:10
เป็นผม ลง Windows ใหม่ ครับ

แนะนำ deepfreeze ครับ ไวรัสรุ่นใหม่ต้องมากวนใจเลย