PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกว่วยแนะนำเกมหน่อยคับ แนว coop

Moccacoco
22nd June 2017, 21:10
สอบถามหน่อยคับ พอดีหาเกมเล่นกับแฟนอยู่ อยากได้เกมแนว overcooked อ่าคับ
แบบเปิดร้านช่วยกัน ขายช่วยกันทำอะไรทำนองนี้มี แนะนำมั้งไหมคับ เท่าไหรก็ได้ว่ามาเลยย :)

bodder49
4th July 2017, 10:25
ก่อนอื่นๆ ผมเองก็ชอบเล่นเกมกับแฟน และน้องๆของผมเป็นประจำ เพราะอย่างน้อยก็เป็นการตัวเชื่อมความสัมพันธ์ แถมสร้างความเพลิดเพลิน ความสนุกอีกต่างหาก และเกม Overcooked ก็เป็นเกมนึงที่เล่นกับแฟนและน้องชายสองคนของผมเป็นประจำ จนชื่นชอบเกม Mini ที่เล่นได้หลายคน ช่วยๆกันอะไรประมาณนี้เช่นกัน ฮ่าๆ มากลับมาเข้าเรื่องของเราก่อนละกัน สำหรับเกมที่แนะนำก็จะมีประมาณนี้ครับ (ที่เป็นทำนองเดียวกับ Overcooked อ่านะ)

1) Glitchrunners
2) Castle Crashers
3) Woodle Tree2 :Worlds (ก่อนหน้านี้มีปัญหาBugsของเกมเยอะมาก รออ่านรีวิวอีกสักพัก)

แถม ถ้าเป็นเกมแนวใหญ่ๆ แบบเล่นช่วยเหลือกันได้

1) Simcity 5
2) PayDay 1/2
3) Left 4 Dead 1/2

ก็จะมีประมาณนี้ครับ ทั้งเกมเล็ก เกมฟอร์มใหญ่ที่ผมชอบเล่นกับแฟนและน้องชายผมเป็นประจำ ไปกันเป็นทีม 4 Player คร๊าบบบบผม 555+

ผมสนับสนุนคุณครับ อย่างน้อยวิธีของคุณเป็นการประยุกติ์ ให้เป็นการเล่นเกมโดยไม่ทิ้งคนรอบข้างอ่าเนอะ แถมทำให้เกมมีประโยชณ์ขึ้นมาอีกต่างหากครับในการกระชับความสัมพันธ์ สนุกเพลิดเพลินหรือแก้เครียดอ่าเนอะ ;) อิอิ