PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ***** เข้า WARCRAFT III แล้ว จอดำมืิด ไม่ตอบสนอง --------

VIrtuoYA
17th October 2011, 15:54
คือเพิ่งลงวินโดใหม่ GHOST XP SP3 DARKLITE 2011
วินโดเก่าก็ XP SP3 ธรรมดา การ์ดจอ GeForce8400GS

ซึ่ง ก่อนลงวินโดใหม่ ก็ยังเล่นwarcraft III ได้ปกติ พอ ลงวินโดใหม่ และลงเกมเสร็จแล้ว การ์ดจอมันก็ลงให้อยู่แล้ว เพราะเป็น ghost window
พอเปิดเข้าไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เป็นจอดำมืิด ก็เลยกด Ctrl+Alt+Delete ปรากฏว่า war3 not responding

directx 9.0 ก็ลงแล้ว ผมจะต้องทำยังไงดีครับ งง และมืดแปดด้าน

ขอบคุณครับ

rotary_wahwah
17th October 2011, 18:00
โหลด driver การ์ดจอใหม่ครับ ลองลงเวอร์ชั่นล่าสุดดูครับ
และถ้ายังไม่ได้ลองลงเกมใหม่ด้วยครับ

VIrtuoYA
17th October 2011, 18:41
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ ลอง ลงไดรเวอใหม่อีกที เล่นได้หละครับ