PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dolphin 3.0 เล่น Tale of Grace ไม่ได้

MinoYuki
17th October 2011, 17:22
Dolphin 3.0 เล่น Tale of Grace ไม่ได้ค่ะ ใครรู้วิธีปรับให้เล่นได้ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ปล.ลองปรับมานานแล้วก็ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี T^T

Zenchou!
17th October 2011, 18:09
Dolphin 3.0 เล่น Tale of Grace ไม่ได้ค่ะ ใครรู้วิธีปรับให้เล่นได้ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ปล.ลองปรับมานานแล้วก็ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี T^T

ไปที่ Config>Wii เปลียน System Language เป็น ญี่ปุ่นครับ แล้วรองใหม่ผมว่าหน้าจะได้แล้วนะ
ถ้าเซทเล่นกับคีบอร์ดหรือปุ่มละก็ ไปที่ Wiimote>Emulated Wiimote> เลือก Configure เพื่อไปตั้งค่า ที่ Extension ต้องเปลี่ยนเป็น Nunchuck หรือ Classic นะครับ รองๆเซทดูนะครับ
พอเลือกได้แล้วก็เข้าไปตั้งค่าปุ่มเอาเลยครับ