PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : silent hill ภาคไหนที่หลอนที่สุดอ่ะครับ

AT[m]-l3LADE
17th October 2011, 21:23
แล้วแต่ท่านคิดเลยนะครับ แนะนำผมที

phacawit
17th October 2011, 21:28
ภาคเจ้าแว่นตามหาลูกสาวอ่ะครับ หลอนสุดๆ :sweat

shaos21932
17th October 2011, 21:59
ภาคเจ้าแว่นตามหาลูกสาวอ่ะครับ หลอนสุดๆ :sweat

น่าจะชื่อFrozenMemorieนะ โหดดี ทำไรตัวประหลาดไม่ได้เลย ต้องชิ่งอย่างเดียว ชิ่งให้ไวด้วย
แต่สำหรับผม ผมคิดว่า The Room นะ หลอนสุด เพราะมีฉากน่าสลดใจเยอะกับการตายอย่างต่อเนื่อง
บวกกับความเหวอของวิญญาณอาฆาต(ที่ห้อง)ทำเอาเหวอเลยทีเดียว
แต่ถ้าพูดถึงบรรยากาศแล้วผมว่าภาค3ดีที่สุด สวนสนุกผี มืด อึมครึมได้ใจเลย
ส่วนภาค1-2และHomeComingนั้นบรรยากาศและอื่นๆจะคล้ายๆกัน ต่างมากๆก็ตรงกราฟฟิคแต่ใน3ภาคนี้ผมว่าภาค1เจ๋งสุด
เนื้อเรื่องดี เหวอได้ใจ ยากใช้ได้ และที่เจ๋งสุด เพลงประกอบเพราะมากๆ ;)

ป.ล. ความเห็นส่วนตัวครับ

ImportantGameReview
18th October 2011, 02:12
The Room เป็นภาคที่ Fail ไม่ได้เรื่องที่สุดของ Silent Hill ครับ
ส่วนภาคที่ไร้ความรู้สึกและอะไรของมันก็ไม่รู้มากที่สุดไม่สมควรจะเป็น Silent Hill คือภาค Shattered Memories ครับ
ภาคที่เล่นแล้วประทับใจมากที่สุดคือภาค 1 ครับ
ภาคที่ดีที่สุดของ Silent Hill คือ ภาค 2 ครับ
ภาคที่หลอนมากที่สุด ก็เป็นภาค 2 อีกเช่นกัน
ภาคที่เนื้อเรื่องดี ที่สุด ก็ยังเถียงกันอยู่ว่า Homecoming หรือ ภาค 2
ภาคที่ระบบการเล่นและลูกเล่นดีที่สุด ภาค Homecoming ครับ

Opt!c
18th October 2011, 02:17
Silent Hill 1 - PS1
Silent Hill Origin - PSP
Silent Homecoming - PC

(เรียงละดับตามความชอบ :))