PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวนเกอร์หวังเพอร์ซี่คืนฟอร์มเก่งแล้วเร่งต่อสัญญา

WhiteKnightZ
17th October 2011, 21:54
http://football.kapook.com/uploadnew/news/picture/14358-news-1677.jpg

ข่าวฟุตบอล อาร์แซน เวนเกอร์ หวัง โรบิน ฟาน เพอร์ซี่ กัปตันทีมคนเก่ง เร่งต่อสัญญาใหม่ให้เรียบร้อย หลังเห็นกำลังคืนฟอร์มเก่ง ด้านเจ้าตัวแจง เรื่องอย่างอื่นไม่สำคัญแต่ตอนนี้ยังมุ่งมั่นกับ อาร์เซน่อล เต็มร้อย

อาร์แซน เวนเกอร์ ผู้จัดการทีม อาร์เซน่อล อยากเห็น โรบิน ฟาน เพอร์ซี่ ดาวยิงกัปตันทีม ตัดสินใจจรดปากกาต่อสัญญากับทีมให้เรียบร้อยซะที หลัง ดาวยิงทีมชาติฮอลแลนด์ แสดงให้เห็นว่ายังคงมีความมุ่งมั่นจะอยู่กับทีมต่อไป ด้วยการซัดสองประตู นำ "ปืนใหญ่" เฉือนชนะ ซันเดอร์แลนด์ 2-1 เมื่อคืนนี้

เวนเกอร์ กล่าวว่า "สถานการณ์มันจะสมบูรณ์แบบที่สุดถ้าเขาต่อสัญญา เขารู้ว่าเราพร้อมจะคุยเรื่องนี้ แต่ถ้าเขายังไม่อยากคุยคุณก็ต้องให้ความเคารพเขา สิ่งสำคัญก็คือการที่เขาเล่นได้อย่างที่ทำในวันนี้ เราทุกคนได้เห็นสุดยอดผู้เล่นในวันนี้ เขาคือสุดยอดผู้เล่น"

สำหรับ ฟาน เพอร์ซี่ มีข่าวเป็นระยะว่าอาจจะย้ายหนี อาร์เซน่อล ตาม เชส ฟาเบรกาส กับ ซาเมียร์ นาสรี่ ไป ซึ่งล่าสุด เจ้าตัวระบุว่า "ผมยังตั้งใจจะอยู่กับ อาร์เซน่อล ต่อไป นั่นคือความจริงที่เป็น ผมรู้สึกดีถึงความอึดอัดของแฟนๆ ในตอนนี้ แต่ผมยังมุ่งมั่นกับ อาร์เซน่อล เหมือนเดิม"

"นี่เป็นปีที่ 8 ของผมที่นี่และถ้าคุณจะพูดถึงกผู้เล่นที่จงรักภักดีกับทีมสักคน คนนั้นก็คือผม" ฟาน เพอร์ซี่ กล่าว

spot
20th October 2011, 20:02
มาเร็ว ๆ เลยครับ

montreepot
20th October 2011, 21:06
สาธุ

ไม่อยากให้อาเซน่อล เสียคนไปอีก

บอลที่สวยงาม บอกตรงๆ ผมก็แอบชอบ อาเซน่อลนะ

เสียดาย ฟาเบกัส มาก จ่ายบอลนิ่ง สวย ดี

Naowarat
20th October 2011, 21:09
ผมรอ Ramsey ...