PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วย!!! คอมผมค้างครับเมื่อเปิดคอมถึงหน้า Deasktop

ghoszaba007
18th October 2011, 08:39
อาการค้างคือ เปิดเครื่องมาถึงหน้าDesktop ปกติผมรอจนให้โปรแกรมมันขึ้นให้เสร็จหมดก่อนจากนั้นผมค่อยเล่นคอม แต่...ตอนนี้ผมรอแล้วกดเปิดโปรแกรมต่างๆปรากฎว่ามันค้างอยู่ที่ลูกหมุนๆนั้นตลอดทำไรไม่ได้จนต้องรีเครื่องครับ

ตอนนี้ผมก็ยังเล่นในโหลดNormal อยู่นะครับ ผมใช้วิธีบ้านๆของผม คือ เวลาเปิดคอมแล้วถึงหน้าDesktop ให้ผมรีบกด Ctrl+Alt+Del จากนั้นผมก็ไปปิด Proceses ต่างๆที่มันกำลังใช้งานอยู่ทางแถบขวาล่างรวมถึงESETผมก็ปิด จนเหลือไอคอนรับไวเลสอย่างเดียว แล้วผมรอซัก5นาที คอมก็มาลื่นปรื๊ดทันทีเลยครับ

ก่อนสาเหตุนี้ก็ใช้ได้ตามปกติ จนเมื่อวานเปิดเครื่องมาก็ค้างแบบนี้แล้ว

อยากทราบว่าปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ
แก้ยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ

poomzayo98
18th October 2011, 08:59
Anti ไวรัสเปิดพร้อมกันหลายตัวป่าวครับ :eek:

ghoszaba007
18th October 2011, 09:17
Anti ไวรัสเปิดพร้อมกันหลายตัวป่าวครับ :eek:

เปิดแค่ตัวเดียวครับ
แต่ก่อนหน้านี้ Norton Scan ไม่รู้มันมาจากไหน มาติดเครื่องผมเฉย แต่ผมลบมันไปแล้วเหลือแค่ESET แล้วครับ