PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Harvest Moon A wonderful life - A wonderful life special Edition

kasidid99
18th October 2011, 15:37
เห็นเพื่อนๆในบอร์ดพูดถึงภาคนี้กันเป็นจำนวนมาก

อยากถามว่ามันคือภาคไหนกันแน่ A wonderful life หรือ special edition

และเห็นเขาบอกกันว่า ภาค A wonderful Life ภาคนี้เล่นในDolphin ไม่ได้ ตัวหนังสือจะไม่รู้เรื่อง

ถ้าอย่างนั้นมีโปรแกรมอื่นไว้เล่นบนPCได้ไหมครับ ช่วยแนะนำทีครับ

suradet55
23rd October 2011, 09:11
Harvest Moon A wonderful life special Edition ครับ เล่นกับ Dolphin ชอบมีปัญหาครับ แนะนำให้เล่นกับ PCSX2 beta.r1888 Sep 20 2009 (VCC9)

ส่วนตัวผมคิดว่าตัวเกมส์นั้นแหละที่มีปัญหา เพราะถ้าเกิดเป็น rom ของเครื่อง will ก็ต้องเล่นกับ Dolphin แต่ถ้าเป็น rom ของ PS2 ก็แนะนำให้เล่นกับโปรแกรมที่ผมบอก

และตอนที่ผมเล่นกับ PS2 เมื่ิอ 2 ปีก่อน ตัวเกมส์ใช้ชื่อว่า Harvest Moon A wonderful life แต่ต่อมาได้มีโอกาสซื้อแผ่นเกมส์ คนขายบอกว่าเล่นกับคอมได้แล้วเกมส์นี้ ผมเลยซื้อมาเล่นตัวเกมส์ในตอนที่ซื้อใช้ชื่อว่า Harvest Moon A wonderful life special Edition ครับ
(ผมมีภาพครับแต่ว่าลงไม่เป็นอะครับ ถ้าอยากดูภาพช่วยสอนผมด้วยครับ)