PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง the witcher 3 กับ ffxv ซื้ออันไหนดีครับ?

darkzs123
8th November 2017, 20:58
พอดีผมจะซื้อเกมส์ตอนปีหน้าอยู่ครับผมก็ได้ไปยินมาว่า FFXV จะลงPC ส่วนตัวเลยน๊ะอยากเล่นมากๆ แต่ไปดูข้อมูลสเปคเครื่องสูงสุดแถบซ็อตเลยครับเลยเล่นได้ระดับ
middle แล้วไปฟังคน(แบบผ่านๆ)รีวิวเกี่ยวกับ the witcher 3 มา ว่าเกมส์นี้สามารถจบได้หลายแบบ อีกใจหนึ่งก็อยากลอง สเปคเครื่องพอเล่นได้ ก็เลยปวดหัวว่าจะซื้อเกมส์ไรดี
ระหว่าง the witcher 3 กับ ffxv แถมราคาก็แตกต่างกัน the witcher 3 (จะซื้อช่วง Winter) ffxv ก็ช่วงปีหน้า ราคาประมาณ 1900
เลือกอันไหนดี

inwharn205
20th November 2017, 19:01
the witcher 3 ครับผมติดทั้งวันทั้งคืน แต่ถ้าไม่เคยเล่นเกมแนว rpg มาก่อนก็ยากๆนิดนึง แต่ถ้าเล่นเป็นแล้ว เกมนี้ดีสุดละครับ

Dragonbul
20th November 2017, 19:36
ไม่ยากครับซื้อสองเกมเลย ณ ตอนนี้ witcher 3+dlc เคยลดเหลือแค่ 500 กว่าๆ ถ้า winter มาไม่แน่อาจจะลงมากกว่านี้ ซื้อเลยสองเกม เชียร์ 555

oI3lacKLisTo
21st November 2017, 00:02
Witcher 3 อีกเสียง เกมส์ดีมากจ่ายตังทีเดียวได้คอนเท้นเกมส์เต็มไม่ต้องจ่ายเพิ่ม

ถ้าซื้อ DLC มาด้วยจะดีมาก xD

กว่า FF จะออกผมว่าคงเก็บตังได้ใหม่พอดี