PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีพูดหน่อยครับ

propinter
14th July 2011, 16:39
คือ..ผมชอบผู้หญิงคนหนึ่งอยู่อ่ะครับ อยู่คนละห้องกัน แล้วตอนนี้ ผมว่าเธอรู้แล้วอ่ะครับว่าผมชอบ
ผมควรเข้าไปพูดยังไง เริ่มตรงไหน แล้วจบยังไง(ผมไม่มีประสบการณ์เรื่องนี้เลยอ่ะครับ)

ปล.ผมเจอหน้าเธอทุกวัน เธอเดินผ่านหน้าผมทุกวันแต่ผมก็ไม่กล้าเข้าไปพูด ทำยังไงดีครับ?

OhHo
14th July 2011, 17:08
ก็เข้าไปทักเธอเลยครับ สวัสดีแล้วยิ้มแบบจริงใจให้เขาอะ แล้วดูปฏิกิริยาเธอ ว่าเธอสนใจนายไหม ถ้าเธอยิ้มตอบหรือหยุดคุยกับนาย ก็ลุยต่อ แล้วบอกว่าเราชอบเธอมาก อยากรู้จักเธอให้มากกว่านี้ ขอเบอร์หรืออีเมล์ได้ไหม? โอเคนะครับ อย่าไปคิดอะไรมาก ยิ่งคิดมากจะทำให้นายมีความไม่มั่นใจเพิ่มขึ้น เชื่อเรา :)

นักขุด
14th July 2011, 18:06
*เป้าหมายมีไว้ HooK!*