PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้ออันไหนดี

popbazainw
21st November 2017, 15:39
ระหว่างเกม forza horizon3 กับ need for speed pay back อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
เพราะตัวแพงสุดมันราคาห่างกัน ประมาน 300 บาท ขอคำแนะนำหน่อยครับ

kaninhot004
21st November 2017, 19:14
NFSPB ผมซื้อมาเล่นแล้วไม่ค่อยเหมือนที่คิดไว้ครับ นึกว่าจะเป็นแบบในตัวอย่าง ฉากที่สนุกที่ผมเล่นก็มีแค่ฉากในตัวอย่างนั่นแหละที่เหลือไม่มีแล้วแบบในตัวอย่าง // กดราคาเต็มไปด้วย ผ่านมาอาทิตย์สองอาทิตย์ลดล่ะ โนววว

ส่วน Forza รอคนอื่นมาตอบครับ

cpt.noppakit
21st November 2017, 19:27
+1 ให้กับ Forza Horizon 3 ครับ ภาพสวยมาก การปรับแต่งรถและโดยเฉพาะระบบ Paint Job ของ FH3 ทำออกมาได้ดีด้วย

และก็การประมูลรถ (ผมเสียเวลานั่งประมูลรถเล่นเป็นชั่วโมงๆ :o) แต่ NFSPB ดันใช้การปรับแต่งเครื่องยนต์รถเป็นแบบสุ่มการ์ดแทน ทำให้เราไม่สามารถปรับแต่งสไตล์การขับของเราได้

แล้วถ้ายิ่งเป็นคนรำคาญการถูกไล่ล่าจากตำรวจแบบไร้เหตุผลก็ Forza Horizon 3 คือคำตอบเลย เพราะไม่มีตำรวจ 555+

ถ้าให้แนะนำก็ Forza Horizon 3 ครับ แต่ถ้าเพื่อนเยอะ เน้นออนไลน์ก็จะมีใน Forza เหมือนกันหรือรอ The Crew 2 ก็ได้ครับ

ปล. Forza Horizon 3 ผมเล่นบน PC ไปกว่า 280+ ชั่วโมง แต่ง Need For Speed Payback เล่นบน PS4 Pro ได้ 3 ชั่วโมงก็ประกาศขายแผ่นทิ้งไปแล้ว

ปล 2. คหสต.

popbazainw
22nd November 2017, 01:04
+1 ให้กับ Forza Horizon 3 ครับ ภาพสวยมาก การปรับแต่งรถและโดยเฉพาะระบบ Paint Job ของ FH3 ทำออกมาได้ดีด้วย

และก็การประมูลรถ (ผมเสียเวลานั่งประมูลรถเล่นเป็นชั่วโมงๆ :o) แต่ NFSPB ดันใช้การปรับแต่งเครื่องยนต์รถเป็นแบบสุ่มการ์ดแทน ทำให้เราไม่สามารถปรับแต่งสไตล์การขับของเราได้

แล้วถ้ายิ่งเป็นคนรำคาญการถูกไล่ล่าจากตำรวจแบบไร้เหตุผลก็ Forza Horizon 3 คือคำตอบเลย เพราะไม่มีตำรวจ 555+

ถ้าให้แนะนำก็ Forza Horizon 3 ครับ แต่ถ้าเพื่อนเยอะ เน้นออนไลน์ก็จะมีใน Forza เหมือนกันหรือรอ The Crew 2 ก็ได้ครับ

ปล. Forza Horizon 3 ผมเล่นบน PC ไปกว่า 280+ ชั่วโมง แต่ง Need For Speed Payback เล่นบน PS4 Pro ได้ 3 ชั่วโมงก็ประกาศขายแผ่นทิ้งไปแล้ว

ปล 2. คหสต.

ขอบคุณสำหรับทั้ง2ท่านนะครับที่แนะนำ
forza แข่งกับบอทหรือคนอ่าครับ

cpt.noppakit
22nd November 2017, 17:40
ขอบคุณสำหรับทั้ง2ท่านนะครับที่แนะนำ
forza แข่งกับบอทหรือคนอ่าครับ

สามารถเล่น Offline แข่งกับบอทได้หรือเข้าห้อง Online ก็ได้ สูงสุด 12 คนต่อห้อง จะแข่งก็ได้หรือขับรถเล่นกับคนแปลกหน้าใน Free Roam ก็ได้

popbazainw
25th November 2017, 01:22
สามารถเล่น Offline แข่งกับบอทได้หรือเข้าห้อง Online ก็ได้ สูงสุด 12 คนต่อห้อง จะแข่งก็ได้หรือขับรถเล่นกับคนแปลกหน้าใน Free Roam ก็ได้
เกมfh3มีเป็นโหมดเนื้อเรื่องมั้ยครับ
แล้ววิธีการปลดล็อครถต้องรอการประมูลอย่างเดียวหรอครับ หรือรอปลดจากเลเวล
เกมนี้เวลตันที่เท่าไหร่ครับ หาเงินยากมั้ย