PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ Middle-earth: Shadow of War แท้

notpoiuy
7th December 2017, 13:53
คือผม สงสัยว่า..

Middle-earth: Shadow of War

Middle-earth: Shadow of War Silver Edition

Middle-earth: Shadow of War Gold Edition

มันต่างกันยังไงหรอครับ?

Gold Edition คือ รวมทุก dlc+Expansion Pass ใช่มั้ยครับ?

ปล.มือใหม่หัดซื้อ :)

ko555555
7th December 2017, 15:06
silver จะได้ 2dlc+silver war chest
มีศัตรู ภารกิจ ความสามารถ อาวุธ ใหม่ๆ ระบบป้อมแบบอัพเกรด และ ชุดในตำนาน

gold จะได้ 4dlc+gold war chest
มีศัตรู ภารกิจ ความสามารถ อาวุธ ใหม่ๆ ระบบป้อมแบบอัพเกรด และ ชุดในตำนาน
เพิ่มภารกิจหลัก และย่อย ตัวละครที่สามารถเล่นได้ ความสามารถ ศัตรู และอื่นๆอีกมากมาย

ป.ล. ผมก็ยังไมไ่ด้ซื้อนะ ผมไปแปลจากหน้าสตรีมมา

aeyto
4th September 2018, 07:49
ขอถามหน่อยคับ มันเซฟเกมยังไง

kodeem
4th September 2018, 08:19
auto save ครับ ส่วนถ้าจะซื้อแนะนำให้ซื้อแบบ ธรรมดาพอครับ

aeyto
4th September 2018, 13:45
auto save ครับ ส่วนถ้าจะซื้อแนะนำให้ซื้อแบบ ธรรมดาพอครับ
คือเราจะรู้ได้ไงคับว่ามันจะ ออโต้เซฟ ตอนไหนคับ คือผมเล่นไปหลายเควสแล้ว ออกเกม พอเข้าเล่นใหม่ กลายเป็นเริ่มใหม่ตั้งแต่แรกเลย
หรือเราต้องเล่นจนมันจะไปเมืองใหม่ เห็นในเน็ตของฝรั่งบอกต้องไปที่จุดเซฟพ้อย ฟังไม่ค่อยเข้าใจ ก็ไม่ได้

kodeem
4th September 2018, 14:35
คือเราจะรู้ได้ไงคับว่ามันจะ ออโต้เซฟ ตอนไหนคับ คือผมเล่นไปหลายเควสแล้ว ออกเกม พอเข้าเล่นใหม่ กลายเป็นเริ่มใหม่ตั้งแต่แรกเลย
หรือเราต้องเล่นจนมันจะไปเมืองใหม่ เห็นในเน็ตของฝรั่งบอกต้องไปที่จุดเซฟพ้อย ฟังไม่ค่อยเข้าใจ ก็ไม่ได้

ตอนนี้ เล่นเถื่อนหรือเล่นแท้ครับ

aeyto
5th September 2018, 11:13
เถื่อนคับ โหลดในนี้เเหละ คับ

aeyto
6th September 2018, 14:12
ได้ละคับ คือของผมต้องปิดแสกนไวรัสก่อน เล่นคับ ไม่งั้นมันไม่เซฟคับ