PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทุกๆท่านคิดถึงท่าน GIGKOK ท่าน RAMIS และนัก Uploader ทั้งหลายไหมครับ

TAE_HIPPY
22nd December 2017, 09:27
--ตั้งแต่ผมเข้าบอร์ด Jokergame ช่วงบอร์ดเก่า [ปี 2009] นี่มาทำให้รู้จักการโหลดเกมส์และท่านแรกที่ทำให้รู้จักคือท่าน GIGKOK นี่ละคือแต่ก่อนนี่สมัยยังเป็น Medafire และ Saveufile โหลด Part นึง 200MB สมัยนั้นยังเน็ตไม่เร็วและไม่มีแบบ 1PART กว่าจะโหลดเสร็จนี่รอจนง่วงแถมยังมีไฟล์เสียอีกด้วยและยังมีโหลด Password Rapidshare [เขาเรียกว่าลาบเป็ดกัน] จำได้เลยว่าผมโหลดเกมส์แรกคือ PES 2010 จากท่าน GIGKOK นี่ละครับ สำหรับท่าน RAMIS ผมชอบวิธีการแก้ปัญหาที่เขา Post ไว้ตลอดคือแบบให้รู้จักอ่านรู้จักการแก้ปัญหาด้วยตัวเองและมันทำให้ผมรู้ว่าเกมส์ที่อัพไว้ บางทีก็ไม่ได้เกิดจากนักอัพโหลดหรือทางเว็บฝากไฟล์อย่างเดียวมันเกิดจากเครื่องของตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ที่ผมลองเลือกมาเป็นนัก Uploader [ไม่ใช่มีเวลาหรือว่างเพราะผมก็ทำงานแต่อยากรู้ว่าการเป็นนักอัพโหลดมันลำบากแค่ไหน] เพราะ 2 ท่านนี้ละที่ทำให้ผมรู้จากการโหลดเกมส์ [ท่าน GIGKOK] และวิธีแก้ปัญหาโดยการศึกษาและนำไปใช้กับตัวเองไม่ใช่ไม่โหลดโหลดเหมือนกันจากท่านนี้ [ท่าน RAMIS] ไปๆ มาๆ ทั้ง 2 ตำนานก็เริ่มที่จะหายไปแล้วแต่ท่าน GIGKOK เคยเห็น Login มาอยู่แต่ท่าน RAMIS นี่หลังจาก 1-2 ที่ผ่านมามไม่อัพเดตเกมส์แล้วทำให้ผมคิดถึง Idol ทั้งสองยังไงก็ไม่รู้ทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลงไปตามเวลาถ้าจะเหลือก็เหลือท่าน Gii1818 นี่ละครับที่เป็นตำนานที่ยัง Upload อยู่และนัก Uploader ที่ผมนึกได้ก็มีดังนี้

ท่าน Gii1818 ท่านนี้อัพโหลดอย่างไวเลยครับต้องยอมแกเลย
ท่าน Natchapon665 เคยโหลดเกมส์ PS2 ของเขาอยู่
ท่าน Spyman เคยโหลดเกมส์ PC ไฟล์เล็กของเขามาก่อน
ท่าน ~RES~ เคยโหลดเกมส์ Dynasty Warriors 6 ขนาด 1.3GB แบบ Repack [ท่านนี้ทำให้รู้จักกับเกมส์ Repack เลย]
ท่าน AOM เคยโหลดเกมส์ตั้งแต่สมัย Saveufile เลยได้มั้งครับ
ท่าน wanchanakat เคยโหลด Winning Eleven PS2 แบบโมมาให้อย่างดี
ท่าน abnormal1234 ท่านนี้ทำให้รู้จักกับการทำลิ้งค์เกมส์เป็น 1PART
ท่าน ka_jerng นี่ก็อีกคนที่ทำให้ผมคิดจะทำเกมส์แบบ 1PART เช่นกัน
ท่าน nuipueng เคยโหลดเกมส์เก่าๆแกมาเล่นอยู่หลายเกมส์
ท่าน JEIXB เคยโหลดเกมส์ของแกอยู่สมัย One2up มาใหม่ๆ เลย

--แต่ความจริงน่าจะมีอีกแต่ผมนึกได้แค่นี่ต้องขอโทษด้วยผมจำได้แค่นี่จริงๆ ครับตั้งแต่ท่าน GIGKOK และท่าน RAMIS ไม่อัพโหลดแล้ว [เกมส์สุดท้ายของท่าน RAMIS คือ Total War Warhammer 2] บอร์ดที่ว่าเริ่มคนเข้าน้อยตอนนี้เหลือคนเข้าในเวลาเดียวกันไม่ถึง 600 คนเลย แต่ก่อนนี่หลักพัน-สองพันคนเคยเห็นเขามาเวลาเดียวกัน 5000 กว่าคนสมัยซัก 2-3 ปีก่อนและตอนเข้าโหลดเว็บ Joker นี่ช้ามากเพราะคนเข้าเยอะแต่เดี๋ยวนี่กดปุ๊บมาปั๊บเลย ใครที่เป็น Uploader ตอนนี้หรือแต่ก่อนหรือใครก็ได้เข้ามาทักทายกันได้ครับเพราะผมก็คิดถึงทุกท่านที่เป็น Uploader และทุกๆ คนเช่นกันครับ ^_^

sattawat1979
22nd December 2017, 10:18
ผมโหลดเกมแรกจากที่นี่คือ Manhunt ภาคแรกครับ ตั้งแต่ผมมีคอมเครื่องแรก Pentium 4 โน่นเลย นานมากๆละ

เมื่อก่อนมีคนอัพเกมกันเยอะ ตอนนี้ผมเห็นแต่คุณ Gii1818 ที่ยังอัพสม่ำเสมออยู่ ที่เหลือหายไปไหนหมดไม่รู้

คิดว่าคงเข้าวัยทำงาน เหนื่อยๆ เครียดๆ ภาระเยอะ เลยไม่ค่อยมีเวลามาสนใจเรื่องเกมมั้งครับ

Phillip Chbeeb
22nd December 2017, 11:43
คิดถึงทุกคนที่กล่าวมาเลย555555555

เคยโหลดของทุกคนเลย ตั้งแต่สมัยที่ใช้เว็บ Saveufile กับ mediafire ตอนนั้นสะดวกที่สุดแล้ว

GIGKOK ท่านนี้ตำนานเลยครับ ปัจจุบันทำงานเป็นครูแล้วครับ แต่ก็เล่นเกมอยู่เรื่อยๆ คอมอย่างโหดบอกเลย(ติดตามเฟสพี่แกอยู่)

คิดถึงสมัยไม่มีตังซื้อเกมแล้วต้องรอโหลดเอา555 ช่วงนั้นเกมใช้พื้นที่ไม่มากโหลดสบาย เดี๋ยวนี้ไม่ไหวเกมหนึ่งก็ 10gb+ ซื้อเกมแท้เหอะ ได้อะไรเยอะแยะด้วย ไม่มีไวรัส เกมอัพเดทเรื่อยๆ และเป็นการสนับสนุนวงการเกมอีกต่างหาก

i3enz_zen13
22nd December 2017, 11:54
คิดถึง GIGKOK RAMIS มากๆ

Zerg
22nd December 2017, 12:35
ท่าน Ramis อาจจะไปหลบซ่อนตัวที่ไหนอยู่ เราต้องออกตามหา

TAE_HIPPY
22nd December 2017, 14:17
ผมโหลดเกมแรกจากที่นี่คือ Manhunt ภาคแรกครับ ตั้งแต่ผมมีคอมเครื่องแรก Pentium 4 โน่นเลย นานมากๆละ

เมื่อก่อนมีคนอัพเกมกันเยอะ ตอนนี้ผมเห็นแต่คุณ Gii1818 ที่ยังอัพสม่ำเสมออยู่ ที่เหลือหายไปไหนหมดไม่รู้

คิดว่าคงเข้าวัยทำงาน เหนื่อยๆ เครียดๆ ภาระเยอะ เลยไม่ค่อยมีเวลามาสนใจเรื่องเกมมั้งครับ
จริงๆครับหลายๆท่านหายไปเพราะเหนื่อย ภาระเยอะกันจริงๆ ครับท่านก็อยู่มานานนะครับสมัยคอมยังเป็น Pentium 4 เลยผมเล่นสมัยนั้นก็ Pentium 4 เหมือนกันสมัยนั้นนี้ผมก็ Pentium IV Ram 2GB VGA NVIDIA 9500GT ถ้าเมื่อก่อนก็ถือว่าใช้ได้แต่เทียบตอนนี้สิโละทิ้งหมดแล้ว ^_^

คิดถึงทุกคนที่กล่าวมาเลย555555555

เคยโหลดของทุกคนเลย ตั้งแต่สมัยที่ใช้เว็บ Saveufile กับ mediafire ตอนนั้นสะดวกที่สุดแล้ว

GIGKOK ท่านนี้ตำนานเลยครับ ปัจจุบันทำงานเป็นครูแล้วครับ แต่ก็เล่นเกมอยู่เรื่อยๆ คอมอย่างโหดบอกเลย(ติดตามเฟสพี่แกอยู่)

คิดถึงสมัยไม่มีตังซื้อเกมแล้วต้องรอโหลดเอา555 ช่วงนั้นเกมใช้พื้นที่ไม่มากโหลดสบาย เดี๋ยวนี้ไม่ไหวเกมหนึ่งก็ 10gb+ ซื้อเกมแท้เหอะ ได้อะไรเยอะแยะด้วย ไม่มีไวรัส เกมอัพเดทเรื่อยๆ และเป็นการสนับสนุนวงการเกมอีกต่างหาก
ใช่ครับท่าน GIGKOK เป็นครูนิลืมไปเลยสมัยก่อนผมก็ไม่มีเงินซื้อแท้ครับก็อาศัยในบอร์ดนี้เหมือนกัน 3 ปีหลังนี้ผมสนับสนุนแท้ส่วนใหญ่ครับและจริงครับที่ว่าเดี๋ยวนี้เกมส์สมัยนี้กินพื้นที่ HDD และ Spec สุดๆ ครับ ^_^

คิดถึง GIGKOK RAMIS มากๆ
ผมก็คิดถึงเหมือนกันครับ ^_^

ท่าน Ramis อาจจะไปหลบซ่อนตัวที่ไหนอยู่ เราต้องออกตามหา
ต้องออกตามหาเลย 55+ แต่ไม่มีท่าน RAMIS มา Upload หายไปได้ 1-2 เดือนแล้วบอร์ดก็เริ่มมีคนน้อยลงจริงๆ อย่างน้อยก็ยังมีท่าน Gii1818 ^_^

SilverHand
22nd December 2017, 15:31
ขาด Enzo ไปคนนะครับ เกมของท่านอื่นบางเกมโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เกมของท่านนี้โหลดมาเล่นได้ทุกเกม แม้ในปัจจุบันหลาย ๆ เกมในสมัยนั้นมันจะเล่นบน win 7 ไม่ได้แล้วก็ตาม GIGKOK นี่ เป็นท่านแรกเลยที่ีที่ผมเข้ามาเพจนี้แล้วผมรู้จัก ตอนนั้นเพิ่งจะหัดทำงาน เลิกขอตังพ่อตังแม่ใช้ แล้วหาเงินใช้เอง ยอมรับว่าตอนนั้นไม่มีตังซื้อเกมแท้เล่นเลย เพิ่งเป็นลูกเจี๊ยบหัดบิน เกมก็อยากเล่น เงินก็ไม่มี ตอนนั้นผมก็เลยลองโหลดเกมของแก รู้สึกว่าจะ Turok มั้งของท่าน GIGKOK เป็นเกมเถื่อนเกมแรกเลยที่สัมผัส ทีนี้ผมเลยสิงอยู่ใน Jokergameth ยาวเลยหลายปี (สมัยตอนเป็นนักเรียนนี่ผมจัดเกมแท้ตลอดนะคร้าบบ เอาค่าขนมที่เหลือเก็บเงินซื้อเกมที่อยากเล่นทีละเกม ๆ ตั้งแต่ยังเป็นเกมกล่อง VCD สะสมเกมแท้เป็นตู้ ๆ) ตอนนี้ท่านเหล่านี้ก็หายหน้าหายตากันไปเกือบหมดละ ตามกาลเวลา
ว่าแต่ว่าผมรอโหลด Call of Duty WWII ของท่าน Ramis อยู่เนี่ย หายไปหลายเดือนละ ตัวผมเองเหมือนกันใกล้จะแต่งงานมีภรรยาละ ถึงตอนนั้นก็คงเลิกเล่นเกมเพื่อไปสร้างชีวิตเหมือนท่านเหล่านี้เหมือนกัน

ning445
22nd December 2017, 17:32
คิดถึงเมื่อก่อนจัง ตอนนี้มันช่างต่างกันจริงๆ

THE MIZ
22nd December 2017, 18:38
รู้จักเด่นๆ 8คนนี้เลย

Natchapon665 (คนนี้ผมรู้จักตัวจริงด้วยอิอิ ทางFacebook)

abnormal1234 (คนนี้ผมก็เคยขอเกมเหมือนกัน ประมาณ2-3เกมล่ะ อิอิ ได้ทุกเกมเหมือนกัน)

Gii1818

TAE_HIPPY (คนนี้ผมจำได้ว่าเคยขอเกมไปประมาณ4-5เกมล่ะมั้ง ได้ทุกเกม อย่างไวเลย 555)

nuipueng ( เคยเข้ามาโหลดเกมของเค้า สมัยคอมผมยังใช้ Pentium4 อิอิ แจกแต่เกมสเป็คต่ำๆกับเกมเก่าๆ..... )

GIGKOK

RAMIS

JEIXB

คนตัวดำ
22nd December 2017, 20:02
Ramis is real ครับ

TAE_HIPPY
22nd December 2017, 20:07
ขาด Enzo ไปคนนะครับ เกมของท่านอื่นบางเกมโหลดมาแล้วเล่นไม่ได้ เกมของท่านนี้โหลดมาเล่นได้ทุกเกม แม้ในปัจจุบันหลาย ๆ เกมในสมัยนั้นมันจะเล่นบน win 7 ไม่ได้แล้วก็ตาม GIGKOK นี่ เป็นท่านแรกเลยที่ีที่ผมเข้ามาเพจนี้แล้วผมรู้จัก ตอนนั้นเพิ่งจะหัดทำงาน เลิกขอตังพ่อตังแม่ใช้ แล้วหาเงินใช้เอง ยอมรับว่าตอนนั้นไม่มีตังซื้อเกมแท้เล่นเลย เพิ่งเป็นลูกเจี๊ยบหัดบิน เกมก็อยากเล่น เงินก็ไม่มี ตอนนั้นผมก็เลยลองโหลดเกมของแก รู้สึกว่าจะ Turok มั้งของท่าน GIGKOK เป็นเกมเถื่อนเกมแรกเลยที่สัมผัส ทีนี้ผมเลยสิงอยู่ใน Jokergameth ยาวเลยหลายปี (สมัยตอนเป็นนักเรียนนี่ผมจัดเกมแท้ตลอดนะคร้าบบ เอาค่าขนมที่เหลือเก็บเงินซื้อเกมที่อยากเล่นทีละเกม ๆ ตั้งแต่ยังเป็นเกมกล่อง VCD สะสมเกมแท้เป็นตู้ ๆ) ตอนนี้ท่านเหล่านี้ก็หายหน้าหายตากันไปเกือบหมดละ ตามกาลเวลา
ว่าแต่ว่าผมรอโหลด Call of Duty WWII ของท่าน Ramis อยู่เนี่ย หายไปหลายเดือนละ ตัวผมเองเหมือนกันใกล้จะแต่งงานมีภรรยาละ ถึงตอนนั้นก็คงเลิกเล่นเกมเพื่อไปสร้างชีวิตเหมือนท่านเหล่านี้เหมือนกัน
ผมก็ลืมท่าน Enzo ไปเลยท่านนี้ก็ Upload Mediafire เช่นกัน ^_^

คิดถึงเมื่อก่อนจัง ตอนนี้มันช่างต่างกันจริงๆ
ต่างกันจริงๆครับเมื่อก่อนกับตอนนี้ ^_^

รู้จักเด่นๆ 8คนนี้เลย

Natchapon665 (คนนี้ผมรู้จักตัวจริงด้วยอิอิ ทางFacebook)

abnormal1234 (คนนี้ผมก็เคยขอเกมเหมือนกัน ประมาณ2-3เกมล่ะ อิอิ ได้ทุกเกมเหมือนกัน)

Gii1818

TAE_HIPPY (คนนี้ผมจำได้ว่าเคยขอเกมไปประมาณ4-5เกมล่ะมั้ง ได้ทุกเกม อย่างไวเลย 555)

nuipueng ( เคยเข้ามาโหลดเกมของเค้า สมัยคอมผมยังใช้ Pentium4 อิอิ แจกแต่เกมสเป็คต่ำๆกับเกมเก่าๆ..... )

GIGKOK

RAMIS

JEIXB
เห็นผมเป็นนัก Upload ด้วยขอบคุณครับแต่เดี๋ยวนี้ก็เหลือแต่ท่าน Gii1818 ที่เป็นตำนานที่ยัง Upload อยู่คนอื่นๆหายไปหมดเลยครับ ^_^

TAE_HIPPY
22nd December 2017, 20:08
Ramis is real ครับ
1-2 เดือนหลังท่าน RAMIS หายไปเลยครับตำนานเริ่มหายไปทีละคนแล้ว ^_^

Wanatsawin
22nd December 2017, 21:17
The last jedi :o:o

นรกตัวสุดท้าย
22nd December 2017, 21:25
คิดครับ คิดถึงมั่กๆ

SiXbullet
22nd December 2017, 21:45
คิดถึงครับ เมื่อก่อนโหลด 40-50 พาร์ท ต้องผ่านลิ้งค์อีก 4-5 ลิ้ง ลำบากมากๆ
.
จนตอนนี้ก็ได้รู้ว่า โหลดบิท จากเว็บทีมทำแคร็กเลยง่ายดี เพราะ พวกเค้าก็ไปเอามาจากที่นี้เหมือนกัน 5555+

tosspon2
22nd December 2017, 22:07
คิดถึงเหมือนกันครับ

L4ST7T4ND
22nd December 2017, 22:38
คิดว่าเว็บนี้จะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนครับ :'(

Emo
22nd December 2017, 23:12
สมัยก่อน เขากิน ลาบเป็ดกัน ใครเกิดทันจะรู้เลย :o

chain76
22nd December 2017, 23:20

เวลาเข้ามาอ่านข่าวจะเห็นท่านมาเม้นแทบทุกครั้งเลย ผมจำได้รูป God of War
:heart

-------------------------------------------------------------------
ยุคบุคเบิกเลยนะเนี้ย
สมัยลิ้งครอบมีแค่ adfly
เดี๋ยวนี้ผมก็นานๆทีจะเข้าเว็บนี้เหมือนกัน TT

2coloreyes
23rd December 2017, 00:25
นึกถึงนักโพสต์ทุกท่านครับ
โหลดที่นี่ที่เดียว ไม่เคยไปที่อื่นเลย
อยากได้เกมส์อะไรมีหมด

TAE_HIPPY
23rd December 2017, 09:01
คิดครับ คิดถึงมั่กๆ

คิดถึงครับ เมื่อก่อนโหลด 40-50 พาร์ท ต้องผ่านลิ้งค์อีก 4-5 ลิ้ง ลำบากมากๆ
.
จนตอนนี้ก็ได้รู้ว่า โหลดบิท จากเว็บทีมทำแคร็กเลยง่ายดี เพราะ พวกเค้าก็ไปเอามาจากที่นี้เหมือนกัน 5555+

คิดถึงเหมือนกันครับ

เวลาเข้ามาอ่านข่าวจะเห็นท่านมาเม้นแทบทุกครั้งเลย ผมจำได้รูป God of War

-------------------------------------------------------------------
ยุคบุคเบิกเลยนะเนี้ย
สมัยลิ้งครอบมีแค่ adfly
เดี๋ยวนี้ผมก็นานๆทีจะเข้าเว็บนี้เหมือนกัน TT

นึกถึงนักโพสต์ทุกท่านครับ
โหลดที่นี่ที่เดียว ไม่เคยไปที่อื่นเลย
อยากได้เกมส์อะไรมีหมด
ทำให้รู้เลยว่าทุกคนก็คิดถึงตำนานหลายๆคนที่เคยมา Post ในกระทู้นี่เลย ^_^

คิดว่าเว็บนี้จะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนครับ :'(
ก็ไม่รู้เหมือนกันครับแต่ที่รู้คือคนใน Board นี้เริ่มน้อยลงครับคิดถึงวันเวลาเก่า ๆ ^_^

สมัยก่อน เขากิน ลาบเป็ดกัน ใครเกิดทันจะรู้เลย :o
55+โหลดทีนิใช้เวลานานมากไฟล์ Password แค่ 5MB ยังใช้เวลาโหลดเลยครับ ^_^

aoftc02
23rd December 2017, 14:20
แรกๆก็คุณ GIGKOK หลังๆมา RAMIS ท่านนี้เลย ตลอด 7 ปีมานี้ จนตอนนี้ผมทำงานแล้วซื้อเกมแท้เล่นซะส่วนใหญ่ นานๆจะแวะมาดูที

TAE_HIPPY
23rd December 2017, 21:01
แรกๆก็คุณ GIGKOK หลังๆมา RAMIS ท่านนี้เลย ตลอด 7 ปีมานี้ จนตอนนี้ผมทำงานแล้วซื้อเกมแท้เล่นซะส่วนใหญ่ นานๆจะแวะมาดูที
ดีแล้วครับสนับสนุนแท้เดี๋ยวนี้คนก็เข้า Board น้อยลงครับ ^_^

sertnalove
23rd December 2017, 21:35
ผมมีลูก คงจะได้เล่าให้ลูกฟัง ตำนาน

zanuk9876
24th December 2017, 21:28
JEIXB
Natchapon665
Tripplezaxx
ผมขาประจำ 3 ท่านนี้นะ คิดถึงมากๆ ท่าน zaxx เกมก็ไม่แคสแล้ว ไม่รู้หายไปไหน..

คิดแล้วตลกนะ ช่วงนี้เว็บเรากระทู้แนว reunion มาถี่เหลือเกิน สงสัยใกล้ไปจริงๆแล้ว :sweat :sweat เวรกรรม

TAE_HIPPY
24th December 2017, 23:00
ผมมีลูก คงจะได้เล่าให้ลูกฟัง ตำนาน
ดีมากเลยครับ :cool:

JEIXB
Natchapon665
Tripplezaxx
ผมขาประจำ 3 ท่านนี้นะ คิดถึงมากๆ ท่าน zaxx เกมก็ไม่แคสแล้ว ไม่รู้หายไปไหน..

คิดแล้วตลกนะ ช่วงนี้เว็บเรากระทู้แนว reunion มาถี่เหลือเกิน สงสัยใกล้ไปจริงๆแล้ว :sweat :sweat เวรกรรม
ผมก็คิดถึงเหมือนกันครับแต่ทุกคนก็ต้องมีภาระ มีหน้าที่ที่ต้องทำ คิดแล้วเหมือนจะใกล้ไปจริงๆละครับ ^_^

lovekoal
25th December 2017, 20:59
T_T เล่นบอร์ดนี้แรก ๆ ตั้งแต่ปี 2007 สมัยนั้นหัดเล่มคอมใหม่ ๆ โหลดเกมแรกนี่ น่าจะ Fifa 2007 แบบ RIP 55555
คิิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ เนอะ ที่ว่าเข้าเว็ปพร้อมกันเป็นพัน ๆ คน เข้าจนเว็ปล่มกันไปข้างเลย กลับนึกย้อนไปก็ 10 ปีแล้ว ตอนนี้วัยรุ่นในยุคนั้นคงจะมีลูก มีครอบครัวกันหมดแล้ว เฮ้อ ๆ ๆ ๆ ๆ
รู้สึกใจหายแปลก ๆ

TAE_HIPPY
25th December 2017, 21:47
T_T เล่นบอร์ดนี้แรก ๆ ตั้งแต่ปี 2007 สมัยนั้นหัดเล่มคอมใหม่ ๆ โหลดเกมแรกนี่ น่าจะ Fifa 2007 แบบ RIP 55555
คิิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ เนอะ ที่ว่าเข้าเว็ปพร้อมกันเป็นพัน ๆ คน เข้าจนเว็ปล่มกันไปข้างเลย กลับนึกย้อนไปก็ 10 ปีแล้ว ตอนนี้วัยรุ่นในยุคนั้นคงจะมีลูก มีครอบครัวกันหมดแล้ว เฮ้อ ๆ ๆ ๆ ๆ
รู้สึกใจหายแปลก ๆ
รู้สึกใจหายเหมือนกันครับแต่เมื่อซัก 5-10 ปีก่อนคนเข้าเยอะเดี๋ยวนี้น้อยมากครับ ^_^

J ROCK
27th December 2017, 19:58
ผมอยุ่ตั้งแต่ 15 ตอนนี้ก็ 7 ปี แล้วครับ

ตะก่อน คอม core 2 duo ram 2gb 9600gt เล่นได้ทุกเกม

Zaraki Kempaji
27th December 2017, 22:17
คิดถึงวันวาน

นั่งโหลด mediafire เน็ตขึ้นทีละ 200kb ไฟล์ละ 500m นั่งโหลดเป็นชม :o

sattawat1979
27th December 2017, 22:45
เมื่อก่อนโหลดฟรี mediafire กับ saveufile เร็วสุดๆเลยตอนนั้น

ตอนนี้ผมโหลดแต่ Mekafile เติมเงินทรูมันนี่ 50 บาท :o

peeofzero
3rd January 2018, 19:50
ตอนนี้ยังเหลือใครบ้างเนี่ย
ตั้งแต่ผม หันไปซื้อเกมส์แท้ก็ไม่ค่อยได้เข้ามา jokergameth เลย

suwan152
3rd January 2018, 20:52
คิดถึง ตำนาน ทุกท่านเลยครับ นานๆนึกถึงจะแวะเข้ามาดู

TAE_HIPPY
3rd January 2018, 23:25
ตอนนี้ยังเหลือใครบ้างเนี่ย
ตั้งแต่ผม หันไปซื้อเกมส์แท้ก็ไม่ค่อยได้เข้ามา jokergameth เลย
ตอนนี้ที่เหลือก็ท่าน Gii1818 ละครับ ^_^

คิดถึง ตำนาน ทุกท่านเลยครับ นานๆนึกถึงจะแวะเข้ามาดู
คิดถึงตำนานทุกคนเช่นกันครับ ^_^

kanjanachai
4th January 2018, 00:06
เมื่อก่อนคึกคักมาก ไม่ใช่แค่หมวด pc download อย่างเดียว
ผมประกอบคอมเป็นเพราะที่นี่เลยเครื่องแรกตอน ม.3 หลังจากนั้นไม่เคยเอาคอมไปร้าน
ผมว่าผมได้อะไรหลายๆอย่างมากกว่าเกมส์ในบอร์ดนี้ จนตอนนี้ผมเรียน วิทย์-คอม ทั้งๆที่ผมจบสายศิลป์มา
ปล.จำได้สมัยเป็นเด็กนี่หมวด Love, Health จะเจอ ballba ตลอดเป็นตำนาน หมวดนี้เลย 55

PoohItBoy
4th January 2018, 01:20
ผมคนนึงอยู่ตั้งแต่ rapid share สิบกว่าปีมาล้ะ
ยิ่งช่วงนี้เว็บเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างยิ่งรู้สึกกลัวว่าจะหายไปจริงๆ

USED_JKG
18th January 2018, 15:42
ท่าน ramis ตอนนี้เค้าไปอยู่ที่นี่แล้วครับ http://donatetoramis.igetweb.com แต่ก็หายไปช่วงปลายปีที่แล่วไม่ได้อัพเดทอีกเลย
ผมเองก็ตามโหลดผลงานของเค้าตลอด จนตอนนี้ผมไปโหลดที่นี่แทน https://www.skidrowreloaded.com/ สงสัยกระแสนคนโหลดน้อยลง
หรือเค้าอาจจะม่ว่างแล้วก้ได้

kidnan
19th January 2018, 07:34
ผมเพิ่งโผล่ๆมาเพราะคิดถึงพี่ๆเค้านี่แหละ นั่งๆนอนๆอยู่นึกขึ้นมาว่าเค้าเป็นยังไงกันบ้างแล้ว แต่บอร์ดดูคนหายไปเยอะมากเลย ; w;

hiphoptoei
19th January 2018, 09:02
ตอนนี้ทำงานแล้ว พอมีเงิน ก็เลยสนับสนุนของแท้
แต่ก็ยังเข้ามาดู โจ๊กเกอร์ อยู่บ่อยๆ ถึงจะไม่ได้มาดูหน้าโหลดเกม ก็หาอ่าน อัพเดต ที่ยังมีคนพอทำอยู่

GIGKOK
19th January 2018, 15:35
ขอบคุณที่คิดถึงกัน ยังวนเวียนอยู่แถวนี้ไม่ได้ไปไหนครับ

TAE_HIPPY
19th January 2018, 20:59
ขอบคุณที่คิดถึงกัน ยังวนเวียนอยู่แถวนี้ไม่ได้ไปไหนครับ
คิดถึงท่านเช่นกันครับ ^_^

wanjaiteeruk
27th January 2018, 02:57
จำได้ว่าสมัยนั้นยอดกล่าวขอบคุณพวกเค้าสูงมากกกกก และก็เกมที่เค้าอัปโหลดโดนแชร์ไปเผยแพร่ข้างนอกหลายเว็ปเต็มไปหมด
ยุครุงเรืองสุดๆ ก่อนเฟสบุ๊คจะดังเลยครับ

IIIusioN
27th January 2018, 09:33

Log in เข้ามาเพื่อตอบกระทู้นี้โดยเฉพาะเลย เกือบลืมรหัสผ่านไปแล้ว 555

Hyakko
27th January 2018, 11:06
เมื่อก่อนใครอัพลงเว็บลาบเป็ดนี่คนโหลดแทบกราบเท้าบอกพี่ลง mf ได้ไหมจ๊ะขี้เกียจตัดโมเด็มแถมไม่ใช่ vip มันจำกัดด้วย ส่วนตัวชอบ ramis เพราะแถมพวกโปรแกรมที่ใช้ในการเล่นเกมมาให้โหลดด้วยแถมมาเป็นแพกไมต้องไปเซิร์ซหาเองเลย ดีมากๆๆๆ

DeKidZapper
3rd March 2018, 12:08
ผมคิดถึง โครงการร่วมพลัง ไรสักอย่างเนี่ยแหละ ทีช่วยกันโหลดไฟล์จากลาบเป็ดแล้วมาอัพโหลดให้กันง่ายๆขึ้นเนี่ยแหละ

Zilk007
21st March 2018, 13:00
กระทู้ดักแก่ มากๆ ฮ่าๆๆ

Napon
22nd March 2018, 21:08
gigkok ramis 2คนนี้ตำนานแห่งการโหลดเกมส์เลยครับ

ultramanbabe
22nd March 2018, 23:49
ล็อกอินมาตอบกระทู้ในรอบหลายปีครับ
คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ

หนุ่มหน้าหวาน
28th March 2018, 23:06

ยังอยู่แล้วรูปโปรก็รูปเดิมไม่เปลี่ยนเลยนะครับ

ChickenBomB
23rd April 2018, 14:54
คิดถึงตำนานแต่ละท่าน ครับ ตอนนี้ทำงาน ซื้อเกมแท้เล่นซะส่วนใหญ่ ฮ่ะ แต่ยังแวะมาอ่านบอร์ดเรื่อยๆอยู่ ครับ :D

iion1986
29th May 2018, 07:54
ผมก็ว่าเฮีย RAMIS หายไปไหน ที่แท้หยุดอัพโหลดไปแล้วนี่เอง

เสียใจหนักมาก .... ได้โปรดกลับมา

โดยส่วนตัวแล้วผมก็ฝั่งอยู่บอร์ดนี้มานานแล้ว สมัยที่ยังไม่แยก เกม กับ คลิป (ผิดถูกขออภัย นานมาก) จนถึงปัจจุบันก็ยังเข้ามาไม่ขาดหาย...

cicero
29th May 2018, 08:08
ตำนานเค้าจะทำอะไรกันอยู่ตอนนี้นะ อยากรู้จัง แฟนคลับคิดถึงครับ :giveheart

theneddube
5th June 2018, 03:53
ท่าน GIGKOKนี้ละครับ ที่สอนให้โหลดเกมเป็นตอนสมัยยังไม่มีเงินซื้อ คิดถึงช่วงเวลานั้นจริงๆครับ เดียวนี้อะไร ๆ ก็จางหาย TT

starscream
7th June 2018, 09:14
คิดถึงนักอัพโหลดในตำนานทุกท่านเลยครับ

nonmd
7th June 2018, 13:10
ไม่ได้เข้ามานาน หายกันไปแล้วหรอ

ผมมาโหลดประมาณปี 2006 ประกอบคอมเครื่องแรก

tiger1252
10th June 2018, 08:33
จำยูสเก่าไม่ได้ ต้องสมัครใหม่มาตอบเลยครับ
คิดถึงบรรยากาศ สมัยเกมส์ Crysis เพิ่งออกมาใหม่ๆ ที่ต่อให้คอมสมัยเทพแค่ไหนก็กระตุก
พร้อมตอนโหลดเกมส์เสร็จแคปรูปพร้อมยืนยันว่าเล่นได้นี่เป็นอะไรที่ตื่นเต้นสุดๆ
โดยเฉพาะลายเซ็นของแต่ละยูสนี่เป็นเอกลักษณ์มาก ทั้งโชว์สเปคคอมแบบสุดเทพกับ GIF ฮาๆนี่สุดๆ

.::PheoniX::.
10th June 2018, 10:22
ท่าน GIGKOK นี่ผมเป็นเพื่อนกับแกด้วยในเฟส ยังติดตามเรื่อยๆ เคยเล่น Pubg กับแก อย่างโหด ไม่กล้าชวนเล่นอีกเลย ชวนมาเหมือนไปเป็นภาระเค้าซะมากกว่า 55

oictae
10th June 2018, 12:03
ผมว่าปานี้คนพวกมีลูกมีเตาไปหมดแล้ว 5555555555+

kocudara
2nd September 2018, 00:07
เอาง่ายๆ สมัยนี้เกมแท้หาซื้่อง่าย ไม่เหมือนสมัยก่อน ที่จะพูดก็คือ สั้นๆเลยนะ เดี๋ยวนี้เขาเล่นของแท้กันหมดแล้วครับ

ยอมผมเองก็เคยโหลดเกมในเว็บนี้เมื่อนานมาแล้ว แต่ตอนนี้ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้ว ตั้งแต่มี steam uplay origin บลาๆๆ อะไรๆก็เข้าถึงง่าย

osutaiko
2nd September 2018, 01:15
รู้จักตั้งแต่สมัยเน็ต 512kb Mediafire ต้องมา
จำได้ว่า สมัยนั้น ถ้าไม่ใช้ของ Ramis Gigkok นี้ไม่โหลดเลยครับ 555
คิดถึงจริงๆ

vgfgff
8th September 2018, 18:20
ตั้งแต่สมัย
mediafire 200MB/part แล้วมันมี saveUfire อะไรซักอย่างที่โหลดไม่ค่อยได้55
duckload ตอนนั้นมีแจก ยremium user ด้วย
แล้วก็มา filecondo มั้ง
จากนั้นก็เริ่มมา one2up / mega.nz
แล้วก็มาปัจจุบัน

natchapon665
12th September 2018, 02:55
มีชื่อติดด้วยแหะเรา 555

TomSuper
12th September 2018, 12:13
คิดถึงครับ ผมก็อยู่ตั้งแต่ Mediafire นะแต่ไม่ได้ Comment บ่อยส่วนมากจะมาสูบเกมท่าน GIGKOK
หลังๆ มาก็ค่อยมาที่ท่าน Ramis สองท่านนี้เป็น main หลักผมเลยนะ 555
ขอบคุญครับมากๆๆๆๆ ครับตำนานทั้งสอง :):)

ทุกวันนี้ก็เข้ามาอ่านข่าวของคุณ Rang Zozor มีอัพเดตมาตลอดไม่แพ้ใน Facebook เลย 555
เขาเป็นส่วนสำคัญที่ค่ำให้เว็บยังดูมีชีวิตอยู่เลยนะ

Armc
21st September 2018, 21:09
ติดตาม:yes

oat_hohoho
21st September 2018, 22:48
ทันหมดเลยครับ ขอบคุณ จขกท ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา วันก่อนเพิ่งบ่นไปในกระทู้ในไม่รู้ว่าคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ วันเก่าๆ กำลังคิดอยู่เลยว่าคนเหล่านั้นหายไปไหนแล้ว ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เมื่อก่อน gigkok กับ ramis เป็นคู่หู uploader ในตำนาน เกมส์ใหม่ออกมามีสองท่านนี้ upload ตีคู่กัน ต่างมีแฟนคลับของตัวเอง เวลาเกมส์ออกมาใครที่โหลดเสร็จเล่นได้ ก็จะมาตั้งกระทู้คอนเฟิร์มว่าเล่นได้ 100%+พร้อมถ่ายจากในเกมส์ ใครติดปัญหาอะไร ลง crack ไม่ผ่าน โหลดไม่ได้ เพื่อนสมาชิกในบอร์ดก็ช่วยกันตอบ ช่วยกันแก้ไข ติดปัญหาในเกมส์ไม่รู้ไปตรงไหนต่อ ก็โพสถ์ ตอบกันสนุกมาก ยิ่งถ้าเกมส์ดังๆออกมาใหม่นี่ เวบล่มไปเลยก็มี คนเข้ากันเยอะมาก ตลกตรงที่สมัยก่อนอัพโหลดไฟล์ได้ไม่ใหญ่มากเหมือนสมัยนี้ เช่น mediafire บางเกมส์ แบ่งเป็น 20 กว่าพาร์ท พอพาร์ทไหนเสียหรือโดนลบ เดือดร้อน uploader ต้องมาตามแก้ไขกันอลหม่าน ใครมี facebook gigkok pm มาบอกทีนะครับ คิดถึงพี่เขามาก พอมายุคหลังๆก็มี uploader ในตำนานหลายๆท่านทยอยตามมา คุณ gii ,Natchapon665 ,Res แต่ละคนก็มีจุดเด่นเป็นของตัวเอง ผมเองโหลดเกมส์เถื่อนครั้งแรกจาก gigkok ตอนนั้นเกือบ 10 ปีก่อนยังเรียนมหาลัยอยู่เลย คอมก็สเปคกากๆ อดทนโหลดข้ามวันข้ามคืนเอากว่าจะได้แต่ละเกมส์ จนปัจจุบันนี้อายุ 34 ปีละฮะ เป็นวัยทำงานละ พอเป็นผู้ใหญ่ก็มีปัญหาอีกแบบเมื่อก่อนตอนเรียนไม่มีเงินมากนัก เลยโหลดเถื่อนเอา มีเพื่อนเล่นเกมส์ด้วยกันเยอะ แต่ตอนนี้ทำงานซื้อเกมส์แท้ได้ไม่มีปัญหา แต่กลับเจอปัญหาคืนเพื่อนเล่นเกมส์ไม่มี 5555 แต่ก็ยังเล่นเกมส์อยู่แหละ และแวะเข้ามาที่นี่อยู่เรื่อยๆ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆจริงๆ

zodaema
9th October 2018, 13:26
:party อยู่มานานเหมือนกัน ทันโหลดเกมยุคเก่าๆสมัยเครื่องยังเป็นการ์ดจอกากๆ

speed
9th October 2018, 21:56
ใครที่ทันรุ่นนั้นอยู่บอกได้เลยว่าวัยไหน:o แต่ตั้งบอร์ดเก่าดังมาก

เหลือเชื่อท่านยังมาอยู่

Ramis
17th January 2019, 11:03
สมัยก่อนผมเป็นเด็กชอบเล่นเกมครับ(ตอนนี้ก็ยังชอบ) แต่ตอนแรกนั้นผมเป็นแค่เด็ก เงิน 100 บาทสำหรับผมมีค่าเท่ากับ 1 พันบาทเลยทีเดียว แล้วเกมนึงมันราคาราว 3-6 ร้อยบาท
ซื้อมาได้แค่เกมนึงเล่นซํ้าๆ เป็น 5 รอบหรือมากกว่า เพราะไม่มีเงินซื้อเกมเพิ่ม จนกระทั่งมีเน็ตก็ทดลองโหลด แต่เน็ตสมัยนั้นมันความเร็วไม่ถึง 1 Mbps ด้วยซํ้า หรือไม่ก็ราคาสูง
ไหนจะเว็บฝากไฟล์สมัยนั้นมีแต่ของนอกที่ต่อให้จ่ายเน็ตได้ 10Mbps(ซึ่งถ้ามันมีในสมัยนั้นราคาก็เป็นหมื่น) ก็โหลดได้แค่ 50 kbps เป็นต้น มันไม่ได้ง่ายๆ เหมือนตอนนี้

เพราะฉะนั้นผมจึงเข้าใจว่ามีคนอีกหลายๆ คน ที่เป็นแบบผม ผมจึงใช้เวลาว่างในการอัพโหลดแจกเกมที่ผมโหลดมาด้วยเน็ตช้าๆ ให้คนอื่นๆได้เล่นกันง่ายขึ้น
ซึ่งแน่นอนว่าตอนนั้นผมยังไม่รู้จักหรอกเรื่องเถื่อนหรือแท้ ผมไม่ได้เป็นคนนำตัวเกมออกมาจากบริษัทผู้สร้าง แต่ก็เอามาจากเว็บนอกอีกที

พอเวลาผ่านไป ผมก็ต้องเรียนหนังสือ ใช้เวลานั่งโหลดหรืออัพโหลดยาวๆ ไม่ไหว จึงต้องหาวิธีอื่น ด้วยการเช่าเซิฟเวอร์ และคงยังไม่ลืมว่าผมเพิ่งบอกว่าผมยังเรียนหนังสือ
ดังนั้นการจะจ่ายเงินค่าเซิฟเวอร์เองตลอด มันก็ไม่พอเพราะ จ-ศ. ผมได้เงินวันละ 50 บาท ต้องไปจ่ายค่าเซิฟเวอร์เป็นพัน ผมก็คงจะไม่เหลือเงินกันพอดี
ดังนั้นเพื่อให้สามารถอัพโหลดต่อได้ ผมจึงต้องมีการหารายได้จากลิงก์ไฟล์บ้าง แต่เพราะผมก็ไม่ค่อยชอบครอบลิงก์ จึงมักจะไม่ครอบซะหมด แต่ทำเพื่อให้มันพอเป็นค่า
เซิฟเวอร์ในแต่ละเดือนเป็นหลักๆ คนที่ทำครอบลิงก์คงจะรู้ดีว่าเรทการจ่ายให้ไทยนั้นมันตํ่า ถ้า 1000 คลิก = $1-2 ของนอก ไทยได้แค่ราวๆ $0.25 เท่านั้น

!-----------------------------------V-----------------------------------!

ที่หายไปก็เพราะไปจัดการเรื่องส่วนตัว แต่ว่าสมัยนี้แล้วผมคิดว่าไม่จำเป็นที่จะต้องพึ่งผมอีกแล้วทั้งเน็ตที่เร็วขึ้น และก็มีหลายๆ ทางเลือก การจะหาโหลดเกมเล่นนั้น
ง่ายกว่าสมัยที่ผมเริ่มอัพที่ยังไม่ค่อยจะมีเว็บไทยแรงๆ มีแต่เว็บนอกที่โหลดช้าแม้จะแค่ 3GB ก็รอไปครึ่งวัน

คนที่ตามๆ ผมตลอด น่าจะเห็นว่าพอผมเริ่มเข้าใจเรื่องเถื่อน ผมก็มีการสนับสนุนให้เริ่มซื้อแท้ และมีการบอกข่าวและเว็บลดราคา เพราะเหตุผลเดี่ยวกัน
นั่นคือมันไม่ต้องไปหาซื้อเป็นแผ่นเกมเต็มราคา แต่สามารถซื้อออนไลน์ได้ง่ายๆ แถมลดราคาบ่อย ผมเองก็ซื้อแท้มาเรื่อยๆ และไม่ได้เล่นเถื่อนอีก

อีกครั้ง คนที่ตามๆ ผม น่าจะจำได้ว่าเมื่อก่อนผมโพสภาพว่าเกมที่ผมแจกเล่นได้แน่นอน ทดสอบด้วยตัวเองแล้ว แต่ก็เลิกไปเพราะผมรู้ว่าเล่นได้แน่ถึงแจก
แต่ว่าไม่ได้เล่นเถื่อนเองอีกเพราะผมซื้อแต่แท้เล่นเองเมื่อมีกำลังพอที่จะซื้อได้(หลายๆเกมก็รอลดราคาก่อนถึงกดซื้อมานั่นแหละ ไม่รีบร้อน)

ดังนั้นผมก็เลยตัดสินใจว่าไม่กลับมาอัพอีกดีกว่า อย่างไรก็ตาม ถึงผมจะหยุด แต่ย้อนไปตั้งแต่เริ่มผมก็ไม่ใช่คนที่เจาะเกมเหล่านั้นและนำมาแจก
ต่อให้ผมอยากจะช่วยสนับสนุนแท้เต็มที่แค่ไหน ก็ไม่สามารถหยุดปัญหาเถื่อนได้ เพราะปัจจุบัน มันก็ยังเป็นปัญหาระดับโลกเช่นเดิม ถ้าโลกหยุดไม่ได้ แล้วคุณจะหยุดได้มั้ย
สิ่งที่คุณทำได้ก็คือเลือกเองที่จะโหลดหรือจะสนับสนุนของแท้ ผู้ที่เจาะเกมมาแจกเองก็ไม่ได้บังคับให้คุณต้องโหลด ในเมื่อหยุดโลกไม่ได้คุณก็ต้องหยุดตัวเอง

ฝากไว้นิดสำหรับคนที่ต้องการจะหารายได้ ผมก็ยังคงทำอยู่ ติดตามได้ที่เว็บเดิม http://donatetoramis.igetweb.com/

อ้อ ผมมีคีย์เกม steam มาแจกฟรี ใครอยากได้เกมๆไหนก็รีบคว้ากันไป ข้อมูลเกมก็ดูจาก steam ได้เองทันที

Steam - SID MEIERS PIRATES: T048B-7M9C0-ZQWG8
Steam - SPEC OPS THE LINE: DTHLV-CP49W-4IPJK
Steam - Prey : TR7SCC3HG7J2W3CS D4
Steam - Wishmaster : BW48M-03IYN-DPZ4B
Steam - Fist of Jesus : 96HKP-GTYRX-AJW8K
Steam - Shatter:AAL2E-LZ8FY-GDIXM-K2Z6M-B7L6Z
Steam - Crash Time 2 : L8N52-WEGFP-RET28
Steam - Why So Evil 2 : LAW86-L926N-0PV65
Steam - Biology Battle : C70IT-VKMJF-DCQ2I
Steam - Shot Shot Tactic : 836I0-FPLFV-0LX2Q
Steam - Pressured : 8TJMK-004F6-XWZFJ

Steam - THREE DEAD ZED
: EADCF-MYRPB-RJ5QQ
Steam - CORROSION COLD WINTER WAITING ENHANCED
: B0008-PCEYF-IADV6
Steam - CUBE RUNNER
: WVTEY-WTFHB-7NI9B
Steam - SUPER HOP N BOP ULTRA
: 7F7J8-EJGXE-IDPQB
Steam - KEEBLES
: 9D867-7QFPD-G9E67
: 8DKY5-XN22B-QGKFF

ด้านล่าง ผมไม่บอกคีย์ที่นี่ไปที่ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=324861

Steam - FUEL
Steam - Dwarfs!?
Steam - Sanctum: Collection
Steam - Freedom Force
Steam - Freedom Force vs. The Third Reich
Steam - Orcs Must Die! GOTY
Steam - Cities in Motion 2
Steam - Railroad Tycoon 3
Steam - The Darkness II
Steam - Spec Ops: The Line
Uplay - Tom Clancy's Ghost Recon
Uplay - Tom Clancy's Ghost Recon: Future Soldier
Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six
Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six 3 Gold (Raven Shield / Athena Sword)
Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six Vegas
Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2
Uplay - Tom Clancy's Splinter Cell Chaos Theory
Steam - Depth Hunter 2: Deep Dive
Steam - POSTAL 2
Steam - Lovely Planet
Steam - Nam
Steam - Fancy Skulls
Steam - Dead Effect
Steam - Zeno Clash
Steam - Xotic Complete Pack
Steam - Dino D-Day
Steam - System Shock 2
Steam - Betrayer
Steam - Dogfight 1942
Steam - Joint Task Force
Steam - IL-2 Sturmovik: 1946
Steam - Men of War: Assault Squad
Steam - Blitzkrieg 2 Anthology
Steam - Commandos Collection
Steam - Battle Group 2
Steam - Warfare
Steam - One Finger Death Punch
Steam - Boson X
Steam - Monday Night Combat
Steam - Rooks Keep
Steam - Cargo Commander
Steam - Real Boxing
Steam - Hammerfight
Steam - Wooden Sen'SeY
Steam - Air Guardians
Steam - Drive to Hell
Steam - Gunnheim
Steam - SkyDrift
Steam - The Apogee Throwback Pack
Steam - Crimsonland
Steam - Alien Breed: Impact
Steam - Ubersoldier II
Steam - Super Cyborg
Steam - Blood Knights
Steam - Demonicon
Steam - Stick RPG 2: Director's Cut
Steam - Hero of the Kingdom
Steam - Sudeki
Steam - Bardbarian
Steam - Drakensang
Steam - Deep Dungeons of Doom
Steam - Lichdom: Battlemage
Steam - The Forest of Doom
Steam - The First Templar - Steam Special Edition
Steam - Shadowgate (2014)
Steam - Northmark: Hour of the Wolf
Steam - Fortix 2
Steam - Inquisitor Deluxe Edition
Steam - Pixel Heroes: Byte & Magic
Steam - Just Cause 3
Steam - Borderlands: The Pre-Sequel
Steam - Mafia II Director's Cut
Steam - NBA 2K16
Steam - Sid Meier's Civilization V
Steam - Duke Nukem Forever
Steam - The Bureau: XCOM Declassified
Uplay - Tom Clancy's Splinter Cell
Uplay - Tom Clancy's Splinter Cell Blacklist
Steam - Alien Rage - Unlimited
Steam - Sniper: Ghost Warrior 2
Steam - Metro 2033 Redux (Asia) + Metro: Last Light Redux (Asia)
Steam - Saints Row IV: Game of the Century Edition (ASIA)

konmahloz
27th April 2020, 14:38
สวัสดีครับคุณ Ramis

ผมไม่รู้ว่าคุณ Ramis จะได้เข้ามาอ่านมั้ยเพราะนี่ก็มาผ่านเป็นปีแล้ว แต่ผมพึ่งจะมาเห็นโพสต์ของคุณ Ramis วันนี้เอง

ผมอยากจะขอบคุณคุณ Ramis ครับสำหรับทุกๆเกมส์ที่ปล่อยโหลดที่ผ่านมา ผมเชื่อว่า คงมีอีกหลายคนที่ยังไม่รู้ว่าคุณ Ramis ได้มาโพสต์แจ้งข่าวไว้เรียบร้อยแล้วว่าทำไมหายไป ผมโตมากับการโหลดเกมส์จากคุณ Ramis นี่แหละครับตั้งแต่สมัยมัธยม จนตอนนี้ก็กำลังจะรับปริญญาตรีแล้ว คุณ Ramis ช่วยให้ผมและเพื่อนๆได้มีโอกาศเล่นเกมที่สมัยนั้น คงไม่มีโอกาศได้เล่น เพราะเงินก็ไม่ค่อยจะมี ขอบคุณมากๆเลยครับ มันเป็นตัวช่วยผ่อนคลายความเครียดให้ผมจากการเรียนได้ดีมาก ผมกำลังจะจบจากคณะวิศวะคอมพิวเตอร์จากมหาลัยแห่งหนึ่งทางภาคเหนือที่มีการเรียนการสอนเป็นภาษาอังกฤษครับ เชื่อมั้ยครับว่าผมได้ความรู้ด้านภาษาจากเกมส์ที่โหลดจากคุณ Ramis มากกว่าที่เรียนเอาซะอีก มันเสมือนว่าคุณ Ramis ก็เป็นหนึ่งในคนที่ร่วมเปลี่ยนเส้นทางชีวิตผมไปในทางที่ดีขึ้น

ขอบคุณมากๆครับ ทุกวันนี้ผมก็เล่นเกมส์แท้แล้วเพราะมีความรู้มากขึ้นและเริ่มทำงานหาเงินเองได้ ขอให้คุณ Ramis โชคดีนะครับ

ratanawan25837
3rd May 2020, 00:13
รักเว็บนี้ รักท่าน GIGKOK , Ramis มาก ๆ ครับ คิดถึงพวกท่านเสมอ มันเป็นเวลาเก่า ๆ ที่มองกลับไปก็มีความสุข เป็นยุคที่หอมหวาน เว็บนี้คือตำนานครับ ถึงวันนึง คงปิดตัวไป
รักและคิดถึงเว็บ Jokergameth 3/5/2020 @0.13 น. =')

kobargame
29th September 2020, 15:31
ผมก็อาศัยเว็บนี้แหละ แล้วก็เน็ต มหาลัย ลงวินโดว ลงเกมเอง ทุกอย่างมาจากเว็บนี้เลยยยยย
หรือเว็บนี้จะถึงการอวสาน.......

PEEIII
4th October 2020, 16:49
ไม่คิดถึงนะครับ เพราะคนเหล่านั้นเป็นส่วนสำคัญในการละเมิดลิขสิทธิ์เกมและซอฟแวร์
ไม่ได้โลกสวยนะครับ แต่โจรขโมยก็คือโจรขโมยครับ ดีแล้วละครับที่หลายคนวางมือไปแล้ว วงการลิขสิทธิ์จะได้เติบโต

LookPhet
4th November 2020, 03:00
คิดถึงทุกๆท่านครับ แวะเวียนมาบ้างบางเวลา จำได้เสมอโหลดเกมแต่ก่อนยากแค่ไหน ทุกวันนี้เล่นแท้ซื้อเก็บไว้ไม่เล่นก็มีเยอะเยะ เกมแจกก็เยอะ55555555555

Minecraft
9th November 2020, 04:21
อยู่ดี ๆ ก็เกิดสับสนระหว่าง GIGKOK กับ GIGGUK เลยเข้ามา JKG :sharky

markops
26th February 2021, 14:20
โตกันหมดละทำงานทำการหาเงินซื้อเกมส์เหมือนเดิมเพิ่มคือไม่มีเวลาเล่น55555+ //น้องๆที่อยู่ในกลุ่มนี้สมัยสงครามเยรดดดด ก็ออกไปตั้งกลุ่มคุยกันบางคนก็เข้ามหาลัยบางคนก็มีลูกแยกย้ายแต่ก็ติดต่อกันอยู่คุยกันในดิสคอส

armpopping
26th March 2021, 18:24
ทุกวันนี้มีตังซื้อเกมส์แต่ไม่มีเวลาเล่นละ

godog585858
8th September 2021, 23:26
สมัยก่อนผมนี่ขา ประจำเลยครับ 555+

Zionistic
4th December 2021, 02:23
คิดถึงวันวาน

zhezazee
6th December 2021, 00:28
ผมคิดถึงทุกคนเลย สมัยเรียนผมเข้ามาส่องหาอะไรทำไปวันๆ พอเรียนจบก็เริ่ม ทำงาน สร้างอนาคต เริ่มมีสังคม มีครอบครัว มีลูก สุดท้ายก็เริ่มไม่มีเวลา :(

สวัสดีและขอบคุณ สังคม Jokergameth :cool:

REGISTRA
22nd November 2022, 10:27
คิดถึงสมัย jokergameth กำลังมาแรง

wanchanakat
18th December 2022, 09:18
ขอบคุณมากครับ ไว้มีโอกาสมาคุยกันครับบบบ:o

parkza14
5th January 2023, 23:50
คิดถึงบอร์นนี้มาก ไม่ได้เข้ามานานมากตั้งแต่มีโซเชี่ยว

JoeJoPop
5th February 2023, 12:58
เห็นแล้วก็ใจหาย

SickmyDuck
11th February 2023, 02:48
"ยินดีต้อนรับกลับสู่บ้านของเราอีกครั้งค่ะ"

ซึ้งงงงงง

theneddube
3rd July 2023, 23:24
ทุกวันนี่โตแล้วมีตังซื้อของแท้ได้ทุกเกม สมัยก่อนคอมเครื่องแรกก็โหลดทุกอย่างจากเวปนี้ คิดถึงมากๆช่วงเวลาวัยนั้น

yundaime
19th March 2024, 13:44
คิดถึงทุกท่าน สมัย เนต 56K เลยครับ