PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dead Island มีปัญหาอีกแล้วครับช่วยที = ="

vitory456
18th October 2011, 20:02
คือว่าผมได้ลองเล่นเกม Dead Island ครับแล้วปรากฏว่าเวลาฟันซอมบี้หรือใช้อะไรโจมตีมันไม่เห็นมีเลือดพุ่งออกมากเลยอ่ะครับ
ผมดูในคลิปต่างๆ ก็เห็นเลือดพุ่งออกมาจากตัวซอมบี้เวลาโดนโจมตีแต่ของผมไม่มีเลย = ="
ปล.เอฟเฟคพวกไฟ ไฟฟ้า ระเบิดก็ไม่เห็นด้วยอะครับมีแค่แสงจากระเบิด ไฟ ไฟฟ้า กับเสียงแค่นั้นครับช่วยทีครับไม่รู้เป็นอะไร(เป็นที่เครื่องหรือตัวเกมรึเปล่าผมไม่แน่ใจนะครับ) = ="
ปล2.ผมโหลดแบบ Repack back-box มานะครับและก็ลง update 2-3(v1.2) แล้วช่วยทีครับ:(

อ้าวกรรม เป็นอีกแล้วเหรอเนี่ย = =

อ่าครับเป็นๆ หายๆ แต่ตอนนี้เป็นถาวรเลยมั้งไม่รู้จะแก้ไงแล้วครับเลยขอความช่วยเหลือ = ="

driftdancer
18th October 2011, 20:13
อ้าวกรรม เป็นอีกแล้วเหรอเนี่ย = =

[Never]
18th October 2011, 20:31
อาจเพราะว่าปรับต่ำไปครับ
มีน่ะ ผมปรับไอ้2ตัวข้างล่างอ่ะ
low กับ very low (ตอนใช้ XP)
เวลาปาไฟ โมโลทอค ถอกๆๆๆ ถุย อ่ะไรสักอย่าง= =
แล้วไม่มีไฟ

Enzio
18th October 2011, 20:37
น่าจะปรับ low นั้นละครับ แล้ว update 1 ละ :eek:

vitory456
18th October 2011, 20:42
ขอบคุณมากครับจะลองไปปรับดูครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
ปล.update 1 ลงแล้วครับแล้วต่อด้วย update 2-3(v1.2) ^^