PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Mount&Blade With Fire and Sword อ่ะครับผู้รู้ตอบที

folk149
14th July 2011, 17:38
Mount&Blade With Fire and Sword ภาคนี้ไม่สามารถไปช่วยทหารเราสู้ไม่ได้หรอ ผมลองทุกวิธีก็ไม่ได้เลยช่วยทีนะ

Laguna
19th July 2011, 12:51
ถามให้ละเอียดหน่อยครับ ไม่เข้าใจ ถ้าจะให้กองทัพอื่นช่วยเรา (ประเทศเดียวกัน) คุณต้องสั่งให้กองทัพนั้นตามคุณมา หรือเลือกเป็น แคมเปญ แต่คุณต้องเป็น marshall ของประเทศนั้นๆ ด้วย อีกอย่าง ถ้าค่าความสัมพันธ์ของนายพลกับเราต่ำ มันจะไม่ค่อยทำตามที่เราสั่ง อันนี้ใช่คำตอบที่คุณต้องการมั้ย ถ้าไม่ใช่ ถามใหม่นะครับ เอาแบบละเอียด แล้วผมจะมาตอบให้เท่ารู้